PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะขอคนที่ชอบเป็นแฟนครับ ><

SchooL
12th May 2012, 22:41
ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดีอะครับ รู้จักกันมาเกือบปีแล้ว ไม่ใช่เพื่อนไม่ใช่แฟน ผมว่าจะขอเขาเป็นแฟนสักที ไม่รู้จะเริ่มต้นพูดยังไงดี ><

เพื่อนๆเข้ามาช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ผมพูดไม่ค่อยเก่งซะด้วยสิ = ="

เป็นแฟนกับเรานะ!

อันนี้จะลองรับไปพิจารณาครับ 555

รู้ที่อยู่เค้าไหมครับ อันที่จริงสนิทกันมากไหมครับ ความสัมพันธ์ระยะเพื่อนี่สิครับ สำคัญขั้นเทพอ่ะ ไปหาบ้านเขาโล้ด

อันนี้ผมเคยถามเค้านะ แต่เค้าไม่บอก 5555

เอาดอกกุหลาบไปให้ตอนเขาเดินอยุ่คนเดียวสิครับ ได้ผลนะ เพื่อนเคยลอง อิอิ 55+

ผมเป็นคนขี้อายด้วยนะสิครับ อีกอย่างส่วนใหญ่เค้าจะอยู่กับเพื่อนๆตลอดเลย หาโอกาสยากมาก T^T

พูดไปตรงๆเลยดีกว่าความรู้สึกอะ บอกเขาไป "เป็นแฟนกันนะ, เราชอบเธอนะ(คลาสสิกมากชอบอันนี้ ^^) บลาๆๆ"

อย่างน้อยก็สารภาพรักก่อนดีกว่า เขาจะได้มีเวลาตัดสินใจด้วย จะได้ไม่เครียดกันทั้ง2ฝ่าย (เราก็สบายใจที่ได้บอกรัก เขาก็มีช่องว่างให้คิด) ^^

ปล. แต่ที่คุณบอกไม่ใช่เพื่อนไม่ใช่แฟน อันนี้ผมเคยเป็นแล้วก็อยากแนะนำว่า ถ้าหากคุณสารภาพรักไปแล้วได้คบกัน อะไรๆที่เคยทำอาจจะเปลี่ยนไปนะครับ
แต่เราก็จะได้ฐานะแฟนมา (คห.ส่วนตัวเน้อ ถ้าเลือกได้แทบอยากจะย้อนเวลา ฮ่าๆ ^^; )

โห ขอบคุณมากๆเลยครับ แนะนำได้ดีมากๆ ผมก็อาจจะคิดแบบท่านนะแหละครับ บอกไปตรงๆเลยน่าจะดีกว่า = ="

ช:เธอแขนเป็นไรอะะ
ญ:ไหนไม่เห็นเป็นไรเลย
ช:แขนเป็นฟอได้ปะ:heart
ญ:เสี่ยวหวะ
ช:ถึงจะเสี่ยวแต่ก็เฉี่ยวใจเธอ รับรองมุกนี้:rose เจ๋ง

เอาฮาใช่ไหมครับ 55555 เอาซะผมไม่กล้าเล่นเลย

ซื้อ condom เป็นของขวัญให้เค้าดิ รับร้อง ได้ผล

ผมว่ายังไม่ถึงเวลามั้งครับ เร็วไปหน่อย 5555

เธอๆ เรารู้จักกันมานานแล้วนะ เป็นแฟนกันนะ ประมาณนี้ เคยทำก่อนสงกรานต์ ได้ผลด้วย 55.

ผมจะเปิดเทอมแล้วซะด้วยสิ 5555

เฮ้ยแกเป็นแฟนกับเราป่ะ....เรารู้สึกว่าเวลาอยู่กับแก บลาๆๆๆ เราไม่รู้หรอกน่ะว่าต่อจากนี้ผลจะเป็นยังไง แต่รับรองได้เลยว่าดีว่าเป็นเพื่อนเยอะ...!!!

มันต้องดีกว่าเป็นเพื่อนอยู่แล้วครับ 5555 :)

ผมไม่เคยแฮะ ส่วนใหญ่จะมีคนมาจีบซะมากกว่า ไปหว่านเสน่ห์ก่อนอะนะ 555 (หลงตัวเองนิดนึง) แต่เคยมีแค่คนเดียวก้คือแฟนคนแรกโคตรรักเลย ><
แต่ก้พอมีวิธีคือ ถามเค้าว่า "เธอ..ชอบผู้ชายแบบไหนหรอ ??" รอเค้าตอบ พอเค้าตอบมาแล้วถ้ามันไม่ใช่แบบตัวคุณก้อย่าเพิ่งหงอย
คุณก้หันหน้าไปหาเค้า(กล้า ๆ หน่อย )แล้วพูดว่า "แล้วแบบเรา พอได้ป่ะ ?" แล้วก้พูดต่อเลย "เราชอบเธอ เป็นแฟนกันมั้ย ?"

ปล.อย่าลืมว่าไม่ว่าผลจะออกมาเป็นยังไงก้ตามต้องยอมรับมัน
:ask เคยรู้สึกมั้ยว่าเค้ามีความรู้สึกดี ๆ หรือเขินเวลาคุยกับคุณ

ผมพร้อมที่จะยอมรับความจริงและพร้อมที่จะเจอกับความจริงครับ !! เขาก็เขิลนะเวลาอยู่ใกล้ๆผมอะ ชอบเล่นหัวกันด้วย ตลกมากเลย 555

เป็นแฟนกันนะ เราเืบื่อมือตัวเองแล้ว ..

ขอบคุณครับ 5555

asiazasd
12th May 2012, 22:45
ก็ลองชวนไปเที่ยวก่อนครับ เช่นตามห้าง หรือ แล้วแต่ครับ อารมณ์หับสถานที่ เป็นปัยจัยหลักครับ ถามเค้าว่าชอบไปไหนก็พาไปครับ
(ปะเหลาะ)หน่อยก็ดีครับ

ผมรู้เท่านี่ล่ะ รอคนที่เก่งจริงมาตอบ

asiazasd
12th May 2012, 22:48
และขอบใจที่กดขอบคุณผมครับ เป็นครั้งแรกนี่แหละที่มีคนกดขอบคุณอ่ะ

แต่ไม่จำเป็นกดให้ผมก็ได้ครับ เพราะผมบอกแค่ข้อมูลพอสังเขป

SchooL
12th May 2012, 22:48
ก็ลองชวนไปเที่ยวก่อนครับ เช่นตามห้าง หรือ แล้วแต่ครับ อารมณ์หับสถานที่ เป็นปัยจัยหลักครับ ถามเค้าว่าชอบไปไหนก็พาไปครับ
(ปะเหลาะ)หน่อยก็ดีครับ

ผมรู้เท่านี่ล่ะ รอคนที่เก่งจริงมาตอบ

ผมเคยพาเค้าไปดูหนังครับ แต่เค้าเป็นคนไม่ค่อยออกไปไหนเท่าไหร่

และขอบใจที่กดขอบคุณผมครับ เป็นครั้งแรกนี่แหละที่มีคนกดขอบคุณอ่ะ

แต่ไม่จำเป็นกดให้ผมก็ได้ครับ เพราะผมบอกแค่ข้อมูลพอสังเขป

ไม่เป็นไรครับ มีคนมาบอกแนะนำช่วยเหลือ ผมก็กดขอบคุณไปตามระเบียบครับ :)

Wiz Khalifa
12th May 2012, 22:49
เป็นแฟนกับเรานะ!

asiazasd
12th May 2012, 22:50
รู้ที่อยู่เค้าไหมครับ อันที่จริงสนิทกันมากไหมครับ ความสัมพันธ์ระยะเพื่อนี่สิครับ สำคัญขั้นเทพอ่ะ ไปหาบ้านเขาโล้ด

ลูกกุยแมน
12th May 2012, 22:52
เอาดอกกุหลาบไปให้ตอนเขาเดินอยุ่คนเดียวสิครับ ได้ผลนะ เพื่อนเคยลอง อิอิ 55+

asiazasd
12th May 2012, 22:55
ขอให้ไว้ครับ ไม่งั้นโดนแย่งน่ะครับ ขอให้ Good luck

SchooL
12th May 2012, 22:56
ขอให้ไว้ครับ ไม่งั้นโดนแย่งน่ะครับ ขอให้ Good luck

ขอบคุณครับ แต่ผมเคยถามเค้าละเรื่องผู้ชาย เค้าบอกไม่มีใครเลยๆๆ

asiazasd
12th May 2012, 23:00
ขอบคุณครับ แต่ผมเคยถามเค้าละเรื่องผู้ชาย เค้าบอกไม่มีใครเลยๆๆ

งั้นก็ทางโล่งครับ

แต่ควรเตรียมไว้กับคำตอบครับ อย่าแสดงออกมากเกินไป ไม่งั้นเขาจะรู้ว่าคุณชอบเขาอ่ะ บอกเทคแคร์เขาด้วย ถ้าได้ก็เอารูปมาด้วยน่ะครับ

ar_armed
12th May 2012, 23:02
พูดไปตรงๆเลยดีกว่าความรู้สึกอะ บอกเขาไป "เป็นแฟนกันนะ, เราชอบเธอนะ(คลาสสิกมากชอบอันนี้ ^^) บลาๆๆ"

อย่างน้อยก็สารภาพรักก่อนดีกว่า เขาจะได้มีเวลาตัดสินใจด้วย จะได้ไม่เครียดกันทั้ง2ฝ่าย (เราก็สบายใจที่ได้บอกรัก เขาก็มีช่องว่างให้คิด) ^^

ปล. แต่ที่คุณบอกไม่ใช่เพื่อนไม่ใช่แฟน อันนี้ผมเคยเป็นแล้วก็อยากแนะนำว่า ถ้าหากคุณสารภาพรักไปแล้วได้คบกัน อะไรๆที่เคยทำอาจจะเปลี่ยนไปนะครับ
แต่เราก็จะได้ฐานะแฟนมา (คห.ส่วนตัวเน้อ ถ้าเลือกได้แทบอยากจะย้อนเวลา ฮ่าๆ ^^; )

lnwbot2535
12th May 2012, 23:03
ช:เธอแขนเป็นไรอะะ
ญ:ไหนไม่เห็นเป็นไรเลย
ช:แขนเป็นฟอได้ปะ:heart
ญ:เสี่ยวหวะ
ช:ถึงจะเสี่ยวแต่ก็เฉี่ยวใจเธอ รับรองมุกนี้:rose เจ๋ง

asiazasd
12th May 2012, 23:03

โอ้ นี่แหละผู้รู้ครับ

LAZT
12th May 2012, 23:07
เขินแทน อ้างงงค์

หนุ่มหน้าหวาน
12th May 2012, 23:58
ซื้อ condom เป็นของขวัญให้เค้าดิ รับร้อง ได้ผล

ultimatezpro
13th May 2012, 07:56
เธอๆ เรารู้จักกันมานานแล้วนะ เป็นแฟนกันนะ ประมาณนี้ เคยทำก่อนสงกรานต์ ได้ผลด้วย 55.

Jomzababin
13th May 2012, 07:59
เฮ้ยแกเป็นแฟนกับเราป่ะ....เรารู้สึกว่าเวลาอยู่กับแก บลาๆๆๆ เราไม่รู้หรอกน่ะว่าต่อจากนี้ผลจะเป็นยังไง แต่รับรองได้เลยว่าดีว่าเป็นเพื่อนเยอะ...!!!

Fanta'xd
13th May 2012, 09:56
ผมไม่เคยแฮะ ส่วนใหญ่จะมีคนมาจีบซะมากกว่า ไปหว่านเสน่ห์ก่อนอะนะ 555 (หลงตัวเองนิดนึง) แต่เคยมีแค่คนเดียวก้คือแฟนคนแรกโคตรรักเลย ><
แต่ก้พอมีวิธีคือ ถามเค้าว่า "เธอ..ชอบผู้ชายแบบไหนหรอ ??" รอเค้าตอบ พอเค้าตอบมาแล้วถ้ามันไม่ใช่แบบตัวคุณก้อย่าเพิ่งหงอย
คุณก้หันหน้าไปหาเค้า(กล้า ๆ หน่อย )แล้วพูดว่า "แล้วแบบเรา พอได้ป่ะ ?" แล้วก้พูดต่อเลย "เราชอบเธอ เป็นแฟนกันมั้ย ?"

ปล.อย่าลืมว่าไม่ว่าผลจะออกมาเป็นยังไงก้ตามต้องยอมรับมัน
:ask เคยรู้สึกมั้ยว่าเค้ามีความรู้สึกดี ๆ หรือเขินเวลาคุยกับคุณ

SuperAArm
13th May 2012, 10:02
เป็นแฟนกันนะ เราเืบื่อมือตัวเองแล้ว ..

SchooL
13th May 2012, 12:03
ขอบคุณทุกคนมากๆเลยครับ ^^!!"

Fanta'xd
13th May 2012, 12:24
ขอบคุณทุกคนมากๆเลยครับ ^^!!"

สู้ต่อไป จขกท. ผมเคยบอกรักแค่ผู้หญิงคนเดียว 55

asiazasd
13th May 2012, 13:57
ถ้าได้แล้ว ขอภาพด้วยน่า อยากดูมาก(เลย)อ่ะ

Jomzababin
13th May 2012, 14:14
สู้ต่อไปครับ ท่านโรงเรียน...^^