PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยววิธีต่อ hdmi to component (ผิดหมวดขออภัยครับ)

pordeenut
13th May 2012, 16:00
คือ ผมจะต่อ XBox 360 แบบ hdmi ครับแต่ที่วีผมช่องรองรับได้แค่ component ทีวี Porvsion HD ready 1080i
ต่อสัญญาณภาพโอเคเสียงโอเค แต่ตอนปรับภาพ HD ผมจะปรับที่ 1080i มันปรับไม่ได้ครับขึ้นจอฟ้าแล้วขึ้น unknown ซึ่งทีวี ปรับมาให้ 720p ผมก็ลองปรับต่ำกว่านั้นก็ยังเป็นแบบเดิม
มีวิธีแก้ไหมครับ ต้องการทราบจริงๆครับเป็นที่อะไรงมมาตั่งแต่เมื่อวานแล้วครับ ช่วยหาทางออกให้ที่ครับ ขอบคุณมากครับ