PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอปรึกษาปัญหาหัวใจ~~

toareed
2nd August 2011, 17:33
คือว่าทะเลาะกับแฟนครับ
ทะเลาะกันบ่อยๆ
และครั้งนี้ทะเลาะกันค่อนข้างรุนแรง
จนเขาถึงกับบอกว่า
"ขอโทษ ต่อจากนี้คงไม่ต้องมาเครียดเรื่องเขาอีก"
ผมเลยโทรไปเคลีย
เขาก็คุยแต่เชิงจะบอกเลิก
(คือปัญหาคือผมเป็นตัวเปิดประเด็น)
ผมเลยถามว่ายังต้องการผมไหม?
เขาบอกว่า เขาไม่รู้
เขาบอกว่า มัน 50 / 50
ใจนึงเขาบอกว่าเขาต้องการ / อีกใจเขาบอกว่าเขาไม่อยากให้ผมเครียดเรื่องเขาอีก(เขาคงเหนื่อย)
เขาบอกว่าผมให้รอจนถึงวันที่ 20 ส.ค. นี้
ผมก็กำลังรอ
แต่ผมจะถามคือผมควรทำอย่างไรระหว่างรอ
ผมควรรอด้วยใจที่เต็มร้อย
รึว่า
ควรตัดใจดีครับ
ในใจผมยังไม่อยากตัดใจ
แต่ในหัวผมมันก็คิดแต่ "โดนทิ้งแน่เอ็ง"
คือผมเป็นคนมองโลกแง่ลบ เพราะ กลัวว่าถ้าเกิดขึ้นจริงๆแล้วจะรับไม่ได้น่ะครับ
ยังไงก็แนะนำทีนะครับ

kornkit78
2nd August 2011, 17:49
ถ้ารักเขาจริง ก็รอครับถ้าเขาปฎิเสธต้องดูด้วยว่าแนวใหน เมื่อถึงตอนนิ้นก็รู้เองว่าจะทำยังแล้วล่ะ

kothkeo178
2nd August 2011, 17:51
ถ้ายังรักเขาอยู่ก็ทำให้เขาประทับใจเลยครับทำให้มันสุดๆไปเลยทำตามที่ใจเราอยากจะทำ เราเคยบอกรักแบบธรรมดามาก่อน นายก็ลองทำในแบบที่ไม่เคยทำสิ หรือเรียกอีกอย่างว่าแสดงความจริงใจให้เห็นครับ ^ ^ (สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้)

kingmes
3rd August 2011, 09:23
คุณบอกว่าไม่อยากตัดใจใช่ป่ะครับ งั้นก็แสดงว่าคุณยังรักเขา

ผมขอแนะนำนะครับ ผมกับแฟนทะเลาะกันบ่อยเหมือนกันแต่ไม่ว่าจะทะเลาะกันแรงแค่ไหน ผมคิดว่าผู้ ญ เป็นฝ่ายเสียใจมากกว่าผู้ ช
แต่ผู้ ญ เขาไม่รู้หรอกครับว่าผู้ ช อย่างเราต้อง อดทน มากแค่ไหนที่จะต้องรักษาผู้ ญ คนนึงที่ตัวเองรักไว้ให้นานที่สุด

ถ้า งง ผมขอสรุปง่าย ๆ เลยนะครับ ถ้าคุณยังรักเขาไม่ว่าคำตอบจะออกมายังไงคุณต้องทำให้เขารู้ว่า เขาเป็นคนที่คุณจะรักตลอดไป
ถ้าคุณทำได้ น้ำตาตก ครับ !!

Nemisis'
3rd August 2011, 17:06
ถ้าท่าน คิดว่า "คนนี้แหละ ใช้เลย" ท่านก็ไม่ควรที่ จะเลิก ง่ายๆนะ

เห็นว่าท่านบอก ว่า ทะเลาะ กัน บ่อยๆ นินา ครั้งนี้ มันก็ต้อง มีทาง แก้ สิ :victory

P.PeEm
3rd August 2011, 20:36
สู้ๆ น่ะครับผมขอเป็นกำลังใจให้

ไม่ว่าผลจะเป็นยังไงก็ต้องเคารพในการตัดสินใจ

ของเขาด้วยน่ะครับ