PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หน้าจอมืดระหว่างโหลด windows 7 ช่วยด้วยครับ

InsPeCToR
14th May 2012, 00:36
เวลาเปิดคอมพ์ หน้าจอมันจะมืดดับเลยครับ เเต่ไฟเขียวที่จอก็ติด คือจะไม่เห็นการโหลด windows เลย หน้าจอจะโผล่อีกทีก็ที่ desktop เเต่ต้องรอนาน มากๆ
หรือไม่ก็ต้องรีสตาร์ท เครื่องประมาณ 3-4 รอบ หน้าจอมันถึงไปโผล่ที่ start windows normally(เขียนถูกเปล่าหว่า?) เเล้วคอมก็จะโหลด windows ปกติครับ
ผมกลัวเครื่องมีปัญหาอะไร เลยอยากสอบถามครับ เเต่ปัญหานี้มันจะเกิดหลังจากที่ ปิดคอมพ์ไปนานๆ เเล้วมาเปิดครับ
ปล.ผมโง่คอมพ์

USED_JKG
14th May 2012, 22:22
Hdd ไดล้จะเสีย ข้อมูลใน HDD มีมากเกินไป windows มีปัญหา1 ใน3นี้แหล่ะ