PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครที่มีเหล็กไหลบ้างครับ

ballba
14th May 2012, 05:16
คือพอดีผมมีเหล็กไหลเพลิง ประจำกายมานานละ

แล้วตอนผมเอาไปใส่กรอบตั้งนาน เขาก็ลองของให้ดูอ่ะ เขาก็บอกว่ามันมีพลังอยู่

พอกลับบ้้านมา พี่ผม ลองเอามีด ฟันตัวเอง กดลึกมาก ก็ไม่เข้าจริงๆ

เอาไปตั้งไว้ เอาปืนยิง ก็ยิงไม่ออก

แต่เขาบอกว่า ต้องบูชา ด้วยน้ำผึ้งและข้้าวสาร ในวันพระ

ซึ่งตลอดเวลาที่ผ่านมา ผมยังไม่ได้ให้กับเหล็กไหลเพลิง

อยากรู้ว่ามันจะเป็นอะไรป่าว ของจะเสื่อมไหม

แล้วทำยังไงให้พลังมันมีมากขึ้นกว่าเดิม

ผมกลัวพลังในเหล็กไหลผมจะหมดอ่ะ

ตอนนี้ผมกังวลใจมาก

ผมเหลือแต่ ตะกุดของแม่ทัพที่รบในสงคราม

กับหนังเสือ ของหลวงปู่สรวง

เวลาผมขาดๆอะไรไป

มันรู้สึกไม่สบายใจ ผมนอนไม่หลับ

อีกเรื่องนึงคือผมอยากได้ขุนแผนครับ เอาไว้ เล่นของให้เมียรัก เมียหลง = = เอ้ยท่องคาถาพอ

แค่มีก็รู้สึกดีละ ท่องคาถาก่อนนอนทุกวัน ไม่ถึงขั้นต้อง บูชายันต์ มัดตุ้กตา

จะหาได้จากไหนบ้าง ที่ดีจริงๆอ่ะ

ผมว่าหา พระสมเด็จ เช่าบูชาซักองค์คงเพิ่มบารมีได้เยอะ ดีกว่า เหล็กไหลอีกมั้ง

ว่าแต่สมเด็จ เพิ่มบารมีแล้วลองของได้ป่าว เรื่องความ ปลอดภัย คลาดแคล้ว จากทุกภัย หนังเหนียว อะไรงี้อ่ะครับ

napushi
14th May 2012, 05:21
ไอ้ย๊ะ ...รอ ผู้ีรู้ แต่อิจฉา
v
v
v

หนุ่มหน้าหวาน
14th May 2012, 05:24
ผมว่าหา พระสมเด็จ เช่าบูชาซักองค์คงเพิ่มบารมีได้เยอะ ดีกว่า เหล็กไหลอีกมั้ง

ว่าแต่สมเด็จ เพิ่มบารมีแล้วลองของได้ป่าว เรื่องความ ปลอดภัย คลาดแคล้ว จากทุกภัย หนังเหนียว อะไรงี้อ่ะครับ
ผมว่าของพวกนี้น่าจะ มีเก็บไว้เพื่อให้สบายใจดีกว่า ไม่น่าเอามาลองของหรอกครับ พ่อผมเค้าก็ชอบดูพระ ไม่เคยเห็นเค้าลองอะไรเลย มีแต่เก็บไว้กับเอามาส่องๆดู แต่พ่อผมไม่มีเห็ลกไหลนะ พระสมเด็จด้วย(องค์นี้ไม่มีตังค์)

dojo123753951
14th May 2012, 17:18
เหล็กไหลหายากมากครับเดี่ยวนี้...หาพระมาบูชาดีกว่าครับ เล่นรุ่นเก่าๆสัก100ปีกว่าๆยิ่งขลังครับ

ผู้ตรวจสอบ
14th May 2012, 17:23
ผมอยากลองเอา คัตเตอร์กีด เเขนดู

GUBOSS
14th May 2012, 17:28
ไม่มีเหล็กไหลอะมีแต่เขี้ยวหมูตันของพ่อ

10519898
14th May 2012, 17:35
ผมอยากลองเอา คัตเตอร์กีด เเขนดู

http://upic.me/i/e6/tigerst00007.gifhttp://upic.me/i/e6/tigerst00007.gifhttp://upic.me/i/e6/tigerst00007.gifเอาเลย ลองเลย อยากรู้ว่าจะเข้าเนื้อไหม ปล.ล้อเล่นครับ

cableneo
14th May 2012, 18:47
แค่กราบไว้ ทุก เช้า เย็น ถ้าถึงวันพระก็หาดอกไม้ มาถวาย

ปล. อันนี้ปู่ผมทำนะ แต่เป็น เหล็กเปียก

ผู้บริหาร
14th May 2012, 18:54
ต่อให้มีของดีแค่ไหน แต่ถ้าทำชั่วสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ไม่ช่วยอะไรนะครับ ทำความดีไว้เสมอๆ

tonkune14
14th May 2012, 19:00
ความเชื่อส่วนบุคคลนะ ย้ำ ความเชื่อส่วนบุคคล

เป็นผมจะ ไม่ลอง นะ คับ ต้อง เวลาโดน ไล่ ตีหรือ โดน ยิง อาจจะ ช่วยท่านได้

hades051
14th May 2012, 19:07
อาจารย์ผมเลยเล่าให้ฟังคับ บอกว่าไปสักลิงลมกับเสือเผ่นมาแล้วโดนดาบฟันอ่ะ ฟันไม่เข้า แล้ววันหนึ่งของตีกันกระโดดที่ข้าม 4-5 เตียงเลยอ่ะ

ปล.อาจารย์เล่าให้ฟังจริงๆนะ แล้วบอกว่าของงี้มีจริงด้วย

giarttiwutza
14th May 2012, 19:08
เหล็กไหลมันเป็นยังไงหว่า :sweat

TanInw1410
14th May 2012, 19:19
ผมว่านะครับ เราหมั่นเป็นคนดี หมั่น ทาน ศีล ภาวนา อย่าให้ขาด กราบพระสวดมนต์ทุกวัน แค่นี้ก็มีความดีเป็นเกราะคุ้มกันภัยละครับ ^ ^

ปล. ตอนนี้ผมพึ่งจะลองศึกษาเรื่องเมตตามหานิยมดูครับ

พระพุทธเจ้าท่านไม่ได้สอนให้ยึดติดในวัตถุมงคลต่างๆครับ ผมก็เลยไม่ค่อยสนใจเรื่องวัตถุมงคลเท่าไหร่ -- แต่ก็ไม่ใช่ไม่นับถือนะครับ

ผมว่า จขกท. ควรหาเวลาว่างบูชาวัตถุมงคลที่มีนะครับ ควรฝึกสมาธิบ่อยๆด้วยเพื่อให้จิตใจเราแข็งแกร่งครับ แล้วเป็นผม ผมจะไม่ลองของนะครับ ^ ^

geforce9500
14th May 2012, 19:28
สวดมนต์ไหว้พระทุกวัน อธิษฐานจิตถึงครูบาอาจานย์เท่านี้ก็พอแล้วคับ

luislsuarez
14th May 2012, 19:30
ความคิดเห็นส่วนตัว
ผมไม่เชื่อเรื่องพวกนี้ครับ

squalo01
14th May 2012, 19:32
ของผมก็เคยมีครับเหล็กไหล ตอนนั้นพราหมณ์ ในวังเค้าเดินทางมาที่จังหวัดผม แล้วพอดีตาผมเค้าไปเจอพราหมณ์ก้เลยให้เหล็กไหลมา

ตาเอามาให้ผม1อัน ผมก็เก็บไว้กับตัวห้อยเอวไว้ แต่ผมมีไรกะแฟนแล้วผมให้แฟนขึ้นคร่อม

มันเลยร้าว 55555+ สงสัยของเสื่อม แล้วอยู่ดีๆมันก็หายไปไหนไม่รู้

jengdexinw
14th May 2012, 19:36
ผมว่านะครับ เราหมั่นเป็นคนดี หมั่น ทาน ศีล ภาวนา อย่าให้ขาด กราบพระสวดมนต์ทุกวัน แค่นี้ก็มีความดีเป็นเกราะคุ้มกันภัยละครับ ^ ^

ปล. ตอนนี้ผมพึ่งจะลองศึกษาเรื่องเมตตามหานิยมดูครับ

พระพุทธเจ้าท่านไม่ได้สอนให้ยึดติดในวัตถุมงคลต่างๆครับ ผมก็เลยไม่ค่อยสนใจเรื่องวัตถุมงคลเท่าไหร่ -- แต่ก็ไม่ใช่ไม่นับถือนะครับ

ผมว่า จขกท. ควรหาเวลาว่างบูชาวัตถุมงคลที่มีนะครับ ควรฝึกสมาธิบ่อยๆด้วยเพื่อให้จิตใจเราแข็งแกร่งครับ แล้วเป็นผม ผมจะไม่ลองของนะครับ ^ ^

เห็นด้วยครับ ^^

neo_boss
14th May 2012, 21:03
ทำบุญใส่บาตร สวดมนต์สักนิด ก็ใช้ได้แล้วครับ:cool:

exodus
14th May 2012, 21:03
เหล็กไหล = ปรอท

boss623
14th May 2012, 21:08
เหล็กไหล นี้มัน ของแข๊งหรือของเหลวคับ หรือมันคือของไหล 555

untimate
14th May 2012, 21:13
ฟันอะฟันยังไงงะภูมิ ถ้าเอามีดกดลงไป อะ หนังมันจะยืดหยุ่น ต้องกดโดยใช้แรงกดทับลงไปเลยมันถึงจะลง แต่ถ้าฟันแบบ ง้างมือมาแล้วเอาแขนรับเนี่ยเหวอะชัว

เคยลองมาแล้ว อิอิ ถ้าเอามืดแตะเนื้อแลว้กดลงไป มันเค้าก็จริงแต่ต้องใช้แรงกดค่อนข้างเยอะ

ไม่ได้ลบหลู่นา แต่เคยมีประสบการณ์กับพวกมีของแบบนี้อ่า พอดีมีเรื่องกันเค้าก็เล่าๆกันไอนี่ฟันไม่เข้า พอมีปัญหากันจริงๆ โดนมีดฟันซะเหวอะ

แต่อย่างว่า ถ้าเราทำตัวดีของก็คุ้มครองเรา

Thanakorn123
14th May 2012, 22:34
แย่จังเป็นคนดีก็พอแล้วกับชีวิตนี้
ฝึกเจริญสมาธิและสติดีกว่าจะมาใฝ่ฝันถึงอวิชชา หลงอยู่กับความงมงาย

อย่าไปพึงของนอกกายที่ไม่รู้ว่ามีจริงรึเปล่า แต่ถึงมี ก็ไม่สู้ใจเราที่สงบ

รักษาศีล ฝึกสมาธิ ปัญญาก็จะมาเอง

Richardo
14th May 2012, 22:50
เอาไปให้ทหารตำรวจ 3ชายแดนภาคใช้จะดีกว่า มีค่ามากกว่านะ

satornarm
14th May 2012, 23:24
ผมเอาดาบกดลงในแขนไปลึกมากไม่เป็นไรเลยครับไม่มีของด้วย การกดของมีคมน่ะไม่เข้าหรอกครับการฟันลงมาแบบตรง ๆ เช่นกัน แต่ถ้าเฉือนละก็ มีแฮครับลองดูดิ

nakiann123
15th May 2012, 00:36
ผมพอมีอยู่ เมื่อก่อนตาผม ชอบไปวัด ไปมันทุกวัด ทุกวัน คือไปอยู่วัดเลย

ได้ของมาหลายอย่าง ได้พระหลายองค์ ตะกรุต เหล็กไหล ดาบลงยันต์ ยันต์ พระไตรปิฏก

แต่ตอนนี้บางส่วนหายไป เพราะน้าผมขโมยไปขาย

พระสมเด็จก็มีนะครับ องค์หนึ่ง ตอนเด็กๆ ผมก็ห้อยองค์นี้อยู่ มีลุงคนนึง เขาเป็นเซียนพระ มาขอดู พอดูเสร็จ ลุงเขาบอกว่า ของดีมาก อย่าปล่อยนะ

ส่วนเรื่องบูชา ผมไม่รู้เลย +..+ ตอบให้เฉยๆนะครับ

zerlkung
15th May 2012, 00:42
คิดดี พูดดี ทำดี :')

YuzuriS
15th May 2012, 05:14
เหล็กไหลนี่มันคือปรอทใช่ปะครับ ผมเคยเห็นหมอใช้ประจำ

ballba
15th May 2012, 07:31
ขอบคุณสำหรับทุกกระทู้นะครับ

สำหรับคนที่ถามว่า

เหล็กไหลคืออะไร

ในความเป็นจริงแล้วเหล็กไหลก็คือธาตุชนิดหนึ่งในโลก ตัวของเหล็กไหลจริงๆนั้นไม่อาจสามารถระบุได้ว่ามันเป็นธาตุอะไรกันแน่ ทั้งนี้เพราะเหล็กไหลนั้นมีหลายเผ่าพันธุ์ บางชนิดนั้นมีลักษณะเป็นโลหะธาตุแต่ก็ไม่ใช่เหล็ก บางชนิดนั้นมีลักษณะเป็นเนื้อหินไม่ใช่โลหะ ชาวบ้านจะเรียกกันว่า หินไหน บางชนิดนั้นมีลักษณะเป็นเนื้อแก้ว มีทั้งสีเขียว สีดำ บางชิ้นสีออกเหลือง ผู้รู้จะเรียกกันว่า มณีนพรัตน์ แต่เป็นความหมายของเหล็กไหล ไม่ใช่เพชรพลอยอย่างที่เข้าใจกัน

เราสามารถสรุปเหล็กไหลว่าคืออะไรได้ดังนี้ เหล็กไหลคือสิ่งมีชีวิตประเภทหนึ่งที่มีจิตวิญญาณ มีชีวิตขั้นพื้นฐานของตนเอง และเป็นสิ่งมีชีวิตที่มีสังขารร่างกายอยู่ในรูปร่างของ วัตถุธาตุบางอย่าง มีอยู่หลายชนิดหลายเผ่าพันธุ์ในธรรมชาติ

ประเภทของเหล็กไหล
การจัดแบ่งเหล็กไหลนั้นครูบาอาจารย์ท่านจะแบ่งเหล็กไหลออกเป็นสองประเภทหลัก ก่อนที่จะแยกย่อยลงไปคือ

เหล็กไหลประเภทน้ำหนึ่ง หมายถึง เหล็กไหลชั้นยอด ที่สามารถไหลย้อยตัวเองเป็นของเหลวไปตามที่ต่างๆ มีอิทธิฤทธิ์ในการดับพิษไฟทุกชนิด มีศักยภาพในการทำลายดินระเบิด ฟอสฟอรัส เป็นมหาอุดหยุดกระสุนปืน กินพลังงานไฟฟ้าได้
เหล็กไหลประเภทที่สองเรียกว่าเหล็กไหลน้ำรอง หมายถึงรังเหล็กไหลหรือโคตรเหล็กไหล คือเหล็กไหลที่แข็งตัวเองแล้ว ไหลไปมาไม่ได้ แต่สามารถงอกได้ เจริญเติบโตได้ และมักเกาะกลุ่มกันเป็นรังใหญ่บ้าง ก่อตัวคล้ายรังผึ้ง บ้างคล้ายรังต่อหรือจอมปลวก บางชนิดพบในถ้ำ ตามผนังถ้ำ บางชนิดพออยู่ในใต้ดินลึกลงไป

แต่ละชนิดจะต่างกันครับ หาดูรูปได้ใน google นะ

แต่เราก็ต้องเป็นคนดีทำดีด้วย

ถ้าเป็นคนไม่ดี ทำไม่ดี มันก็เท่านั้นครับ

แค่ทำดี ความดีก็คุ้มครองแล้วครับ

ส่วนเรื่องนี้มันเป็นความเืชือบุคคลหนะครับ

ถามว่าจะทดลองยังไง ถ้าฟันมันก็จริง ที่อาจจะไม่เข้า

แต่ถ้ายิง ผมว่าชัวร์กว่านะ 55555

ไม่ได้หมายถึง ยิงคนหรือยิงใครนะครับ

ถ้าเกิดว่าของสิ่งนั้น หมดพลัง

แล้วใครหละที่จะทำเรื่องเสี่ยงๆ = =

ถ้าเจอของปลอม ซวยไปครับ สมัยนี้มีเยอะ

oakbaakung
15th May 2012, 07:38
ในตำราบอกว่าให้เอาน้ำผึ้งป่ากับข้าวสาร บูชานะครับ

แล้วบอกอีกว่าเหล็กไหลมีชีวิต ถ้าทำบุญ & สวดมนต์ให้ ตลอดเรื่อยๆ มันจะเปลี่ยนสีได้หรือไม่ก็งอกเพิ่ม นะครับ

ปล.ที่บ้านผมก็มีครับ