PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามพี่ๆ ว่า Ps3 กับ Xbox อันไหนดีกว่า

bunpotrewq
2nd August 2011, 19:52
ตามหัวข้อเลยครับราคามันก็เท่า ๆกันใช่ป่ะแต่ผมหนักไปทาง Ps3 มากกว่าเพราะมันมีแบบเล่นใน HDD ได้แต่เขาบอกกันว่า Xbox ถาพสวยกว่า Ps3 จริงหรือแถมแผ่นไม่ค่อยแพงมากด้วยเล่นออนไลน์ก็ืลื่น มันทำให้ผมตัดสินใจไม่ถูกว่า ระหว่าง Ps3 กับ Xbox เอาอันไหนดีพี่ช่วย อธิบายหน่อยครับว่าอันไหนดีกว่าต่างกันยังไง รบกวนด้วยครับ

FROZEN
2nd August 2011, 21:19
เอ่อ เรื่องนี้ผมขอเชียร์Xboxครับ เข้าไปในYoutube แล้วพิมพ์ Xbox360 VS Ps3 ดูครับ เค้าบอกว่าXboxชนะขาด

ปล.ความเห็นส่วนตัว + แล้วแต่คนชอบครับ เอ้อผมก็สงสัยเหมือนกัน - - ว่าอันไหนดีกว่า แต่ผมว่ามันก็น่าจะเท่ากันนะ ราคาก็ไม่ต่างกัน

เคยไปถามแต่ผมว่ามันลำบากนะ เพราะร้านบอกว่า เวลาจะเล่นเกมใหม่ให้ยกเครื่องมาลง หรือ เม็มนี่ล่ะ จำมิได้ -*-

รอพี่เค้ามาตอบละกันครับ ^.^

bunpotrewq
2nd August 2011, 23:06
อ่าจากที่พี่บอกให้ไปดูใน Youtube ภาพของ Xbox ชนะ Ps3 ขาดเลยครับ (เริ่มสนใจ Xbox ขึ้นมานิดๆละ) Xbox นี้มันสามารถแปลงให้เล่น Copy ได้แล้วหนิครับแต่มันไม่เหมือน ps 3 ใช่ป่ะที่สามารถให้เล่นใน HDD ได้แต่ Xbox สามารถเล่นแผ่น Copy ได้ราคาเท่าไหร่ครับแผ่น Copy Xbox อ่ะครับเท่าที่ทราบมาแต่แผ่นจริงนี้ 1000 กว่า ใช่ป่ะครับแล้วถ้าแปลงให้ Xbox เล่นแผ่น Copy ได้มันจะสามารถเล่นออนไลน์ได้ไหมอ่ะครับ...แถวบ้านผมเขาบอกว่าถ้าจะชอบดูหนังแนะนำ Ps3 ครับแต่ถ้า รักเกมส์เล่นเกมส์ Xbox ดีกว่าเพราะภาพมันสวยกว่าจริงป่ะครับ

Pop_PeR
2nd August 2011, 23:14
น่ะเเหน่ๆ X-box เเผ่นเกมราคา 100 ครับ PS3 ลงเกม HDD ร้านที่เราซื้อ HDD เขา เขาจะลงฟรีให้ครับ เเต่ถ้าเจลเบลค ก็เกมล่ะ 100 เหมือนกัน

เรื่องภาพสองเครื่องนี้ มันก็ลำเอียงอ่า บางเกม X- box ก็กินขาด บางเกม PS3 ก็กินขาด สองเครื่องนี้ถ้าจะตัดสินใจนะครับ มันอยู่กับเกมที่มันซัด พอร์ตกับเครื่อง

ส่วนเรื่องที่ถามมาว่า X-box COPY เล่นออนไลน์ได้เปล่า ผมฟันธงให้เลยครับว่า เล่นได้ ครับ ... ซัก 1-2 วัน คุณก็จะโดนเเบน ^ ^"

ก็เหมือนๆกับ PS3 เล่น COPY เเล้วเสือกกระสนไปเล่นออนไลน์ ก็โดนเเบน IP เครื่องเหมือนกันเเหละครับ เเต่ PS3 เขามีข้อความมาเตือน

ลองไปหาข้อมูลดูนะครับ ^ ^" ส่วนผมศรัทธา PS3 เเต่ผมไม่ลำเอียง ด้านใดด้านหนึ่ง ก็จริงคับที่ระบบออนไลน์ X-box ดีกว่า เเต่ว่า ต้องเสียเิงินเป็นรายปี น่าจะ

2000-3000 บาทครับ ส่วน PS3 ระบบออนไลน์ ลองลงมา เล่นออนไลน์ฟรีครับ

bunpotrewq
2nd August 2011, 23:50
งั้นถ้าผมเล่น Xbox แต่ไม่เล่นแบบ ออนไลน์อ่ะครับเพราะเล่นแบบ COPY จะต้องเสียเงินรายปีป่าวอ่ะครับที่พี่บอก 2000-3000 อ่ะ

vongola89
5th August 2011, 18:54
xbox ถ้าเล่นออนไลน์แปลงเครื่องที่ร้านพี่ joke ไม่โดนแบนแน่นอนครับส่วนตังนั้น แล้วแต่ว่าจะเสียแบบไหน รายเดือนหรือปีก็ได้ไม่จ่ายก็ได้งก แต่เล่นออนไลน์ไม่ได้ แต่ยังคงเล่นปกติได้อยู่แล้วก็เวลาสมัครไอดีใหม่จะเล่นฟรี 1 เดือน แต่ 1 เครื่องไม่รู้สมัครได้กี่ไอดีก็เล่นฟรีตามนั้นแหละครับ เชียร์ xbox สุดใจ

Kyonman
5th August 2011, 22:26
น่ะเเหน่ๆ X-box เเผ่นเกมราคา 100 ครับ PS3 ลงเกม HDD ร้านที่เราซื้อ HDD เขา เขาจะลงฟรีให้ครับ เเต่ถ้าเจลเบลค ก็เกมล่ะ 100 เหมือนกัน

เรื่องภาพสองเครื่องนี้ มันก็ลำเอียงอ่า บางเกม X- box ก็กินขาด บางเกม PS3 ก็กินขาด สองเครื่องนี้ถ้าจะตัดสินใจนะครับ มันอยู่กับเกมที่มันซัด พอร์ตกับเครื่อง

ส่วนเรื่องที่ถามมาว่า X-box COPY เล่นออนไลน์ได้เปล่า ผมฟันธงให้เลยครับว่า เล่นได้ ครับ ... ซัก 1-2 วัน คุณก็จะโดนเเบน ^ ^"

ก็เหมือนๆกับ PS3 เล่น COPY เเล้วเสือกกระสนไปเล่นออนไลน์ ก็โดนเเบน IP เครื่องเหมือนกันเเหละครับ เเต่ PS3 เขามีข้อความมาเตือน

ลองไปหาข้อมูลดูนะครับ ^ ^" ส่วนผมศรัทธา PS3 เเต่ผมไม่ลำเอียง ด้านใดด้านหนึ่ง ก็จริงคับที่ระบบออนไลน์ X-box ดีกว่า เเต่ว่า ต้องเสียเิงินเป็นรายปี น่าจะ

2000-3000 บาทครับ ส่วน PS3 ระบบออนไลน์ ลองลงมา เล่นออนไลน์ฟรีครับ

เรื่องภาพ ผมว่า ที่ PS3 กินขาดคือเกม Ex ครับ เกม muti ยากครับ PS3 ด้อยกว่าเกือบทุกเกมเลย

X-box COPY เล่นออนไลน์ 1 - 2 วัน ไม่โดนแบนหรอกครับ เล่นไปเกือบปีนู้น ยิ่ง อัพเครื่อง กับ joker แล้ว ไม่มีสิทธิโดนแบนเลยครับ

vongola89
6th August 2011, 14:30
เรื่องภาพ ผมว่า ที่ PS3 กินขาดคือเกม Ex ครับ เกม muti ยากครับ PS3 ด้อยกว่าเกือบทุกเกมเลย

X-box COPY เล่นออนไลน์ 1 - 2 วัน ไม่โดนแบนหรอกครับ เล่นไปเกือบปีนู้น ยิ่ง อัพเครื่อง กับ joker แล้ว ไม่มีสิทธิโดนแบนเลยครับ

เห็นด้วยครับถ้าอยากได้เหนือกว่า 360 ต้องรอ ps4 แล้วหละครับ แต่ xbox 720 ก็ออกไล่มานะ