PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับมีปัญหาเรื่อง Wifi Router ของ True ค๊าฟ

iceman
15th May 2012, 00:43
ปกติแล้วผมใช้ Wifi Router ต่อสายกับ PC อยู่แล้วเล่นเน็ตได้ปกติครับ ใช้โทรศัพท์ต่อ Wifi ก็ยังเล่นได้

แต่พอมาวันนี้ เปิดคอม pc ก็เล่นเน็ตได้ปกตินะครับ แต่พอใช้โทรศัพท์ต่อ Wifi รับสัญญานได้เหมือนเดิม แต่เน็ตไม่มาอะครับ

กดเข้าเว็บไรก็ไม่ขึ้นมาเลย มันรับสัญญาณได้นะเต็มเลยแต่ เน็ตไม่มา งง มากครับ ต้องไปปรับตรงไหนอะคาฟ บอกหน่อยจร้า ><

chikuva
15th May 2012, 02:02
ลองปิดเร้าเตอรืแล้วเปิดใหม่ดู
ตัวโทรศัพท์ลองลบการตั้งค่า wifi เก่าๆออกแล้วตั้งค่าใหม่ดูครับ

iceman
15th May 2012, 04:21
ลองแล้วค๊าฟ ยังไม่หาย ยังเล่นในมือถือไม่ได้เหมือนเดิม แต่ใน PC เล่นได้ทุกอย่างอะครับ

มือถือที่ใช้ Blackberry Curve 8520 เล่นอะครับ

androiduser
15th May 2012, 07:56
ลองเข้า trueonline.com ใน bb ดูครับ

chikuva
15th May 2012, 08:10
ตรวจสอบดูว่ามือถือได้ ip ไปหรือเปล่า

iceman
15th May 2012, 22:58
ลองเข้า trueonline.com ใน bb ดูครับ
ลองเข้าแล้วครับ ก็เข้าเว็บไรไม่ได้เลยไม่ขึ้น แต่กดรับสัญญาณได้ สัญญาณไวเร็ตเต็มอ่า งง

ตรวจสอบดูว่ามือถือได้ ip ไปหรือเปล่า
ตรวจยังไงอะครับ แต่กดดูมันก็รับสัญญาณได้นะ มีชื่อไวเรตผมขึ้นในมือถือ สัญญาณมี แต่กดเข้าเน็ตไม่ได้งง

มันจะเกี่ยวกับ Router ผมด้วยไหมอะครับ ต้องเข้าไปในเว็บ Router ไปแก้หรือป่าว ถ้าแก้ต้องแก้ยังไงอะค๊าฟ T T

chikuva
16th May 2012, 06:47
ลองเข้าแล้วครับ ก็เข้าเว็บไรไม่ได้เลยไม่ขึ้น แต่กดรับสัญญาณได้ สัญญาณไวเร็ตเต็มอ่า งง

ตรวจยังไงอะครับ แต่กดดูมันก็รับสัญญาณได้นะ มีชื่อไวเรตผมขึ้นในมือถือ สัญญาณมี แต่กดเข้าเน็ตไม่ได้งง

มันจะเกี่ยวกับ Router ผมด้วยไหมอะครับ ต้องเข้าไปในเว็บ Router ไปแก้หรือป่าว ถ้าแก้ต้องแก้ยังไงอะค๊าฟ T T

ไม่รุ้เหมือนกันหรือเปล่า เข้าไปที่ Option/Device/Device and Status Information
ปรกติมันน่าจะได้
ip 192.168.1.x
netmark 255.255.255.0
gateway 192.168.1.1