PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : "เดี๊ยวสักพักต้องมีคนบอกผิดหมวด" แต่ไม่รู้ไว้หมวดไหนดีเกี่ยวกับโปรแกรมตัดต่อVDOลูกเล่นเยอะๆใช้ง่ายๆ

bararasza
15th May 2012, 01:17
คือขออภัยนะครับ มันผิดหมวดแน่เลย แต่ก็ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ

ผมไม่รู้จะถามหมวดไหน เพราะไม่มี ปัญเกี่ยวกับ โปรแกรม และโปรแกรมที่ผมจะถาม นั้น คือโปรแกรมที่ใช้ตัดต่อ VDO แบบใช้ง่ายลูกเล่นเยอะ

คือผมจะทำ MV ขึ้นมาแบบ ทุนต่ำ 1 งาน หน่ะครับ เป็นMV เพลง ที่ผมแต่ง และเล่น พร้อมแสดงเองครับ

แต่ปัญหาคือไม่มีประสบการ ตัดต่อ ใส่เอฟเฟกส์ อะไรเลย เลยอยากให้ช่วยแนะนำ โปรแกรม ตัดต่อ VDO ที่ เจ๋งๆหน่อยครับ

ลูกเล่นโปรแกรม ที่ต้องการ

1.อยากได้โทนสีแบบใน MV นี้ (Movie maker มันมีไหม ไม่ชำนาญ)

http://www.youtube.com/watch?v=OQ5k7gRGrkM

2.โปรแกรมตัดต่อ วีดีโอพวกนี้ มันสามารถ ลบ จุดด่างดำ ปรับผิว หน้า ตกแต่งให้ดูหล่อกว่าตัวจริงได้ไหมครับ^^ ต้องการ การลบจุดด่างดำและสิว ให้ใบหน้าเรียบเนียน ถ้ามาสดๆจากกล้อง ดวงจันทร์แน่ๆ 55+

3.ใช้งานง่ายๆ เหมือนพวก Movie maker อะไรพวกนี้ครับ

ปล.ไม่เคยทำไม่มีประสบการณ์อะไรเลยนะครับ

ปล.2 ที่จะทำก็เพื่อ เป็นของขวัญวันเกิด ซึ่งอาจจะเป็นชิ้นสุดท้าย ที่ผม ทำออกมาด้วย ใจ และควาพยายาม เค้าคนนั้น คือแฟน ผม ที่เค้าขอเลิกกับผม แต่ผม อยากจะขอ กลับไปคืนดีกับเค้า

ก่อนที่มันจะสายไป 4มิถุนานี้ก็ วันเกิดเค้าแล้ว ยังไงก็ช่วย เหลือผมด้วยนะครับ

ปล.3ผิดกระทู้ก็ช่วยตอบทางนี้หน่อยนะครับ มันยาวT^T อย่างน้อยก็มีวีดีโอ หน่ะเอ้า

ขอบคุณครับ:cool:

Armcrazy1995
15th May 2012, 03:39
ลอง Sony Vegas ดู

http://www.youtube.com/watch?v=Gf5mFLtMxHQ&feature=related

spindy
15th May 2012, 03:49
sony vegas น่าจะเป็นทางออกที่ดีนะครับ ถึงไม่มีประสบการณ์ ลองหาดูคลิปเอาแปปเดียว เดี่ยวก็เป็นละ

earthkotig
15th May 2012, 11:52
ผิดหมวดครับ

redfoottttt
15th May 2012, 12:20
ผิดหมวดครับ

5555555 รายนี้จัดให้

คือขออภัยนะครับ มันผิดหมวดแน่เลย แต่ก็ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ

ผมไม่รู้จะถามหมวดไหน เพราะไม่มี ปัญเกี่ยวกับ โปรแกรม และโปรแกรมที่ผมจะถาม นั้น คือโปรแกรมที่ใช้ตัดต่อ VDO แบบใช้ง่ายลูกเล่นเยอะ

คือผมจะทำ MV ขึ้นมาแบบ ทุนต่ำ 1 งาน หน่ะครับ เป็นMV เพลง ที่ผมแต่ง และเล่น พร้อมแสดงเองครับ

แต่ปัญหาคือไม่มีประสบการ ตัดต่อ ใส่เอฟเฟกส์ อะไรเลย เลยอยากให้ช่วยแนะนำ โปรแกรม ตัดต่อ VDO ที่ เจ๋งๆหน่อยครับ

[/B][/COLOR][/SIZE]

:answer

ถ้าอยากเอาแบบลูกเล่นเจ๋งจริง ชัดจริง สวยจริง ก็มีตัวเลือกให้ไปหาโหลดเอานะครับ

อันดับ 1 ให้เป็น CyberLink PowerDirector เป็นโปรแกรมแก้ไข VDO สุดเทพของค่าย Cyberlink ก็แล้วกันเพราะโปรแกรมนี้มันเข้าถึงทุกอนูของง VDO จริงๆ อีกอย่าง ใช้งานง่ายมากๆ

2. Adobe Premiere Elements โปรแกรมนี้จัดว่าเป็นโปรแกรมแก้ไขตัดต่อ VDO ขั้นเทพของ Adobe แล้วพวกหนังหลายๆเรื่องก็ผ่านตัวนี้มาทั้งนั้น

3. VideoPad ตัวนี้เน้นใช้งานง่าย Effect ต่างๆก็ครอบคลุมใช้ตัดต่อหนังสั้นๆก็ได้ครับ แนะนำเหมือนกัน

4. Sony Vegas ตัวนี้อาจมีหลายๆคนแนะนำครับ ต้องขอบอกว่าเป็นโปรแกรมเทพจริงๆ แต่ถ้าเทียบกับตัวอื่นๆแล้วใช้งานค่อนข้างจะยาก ผมว่าเน้นง่ายๆก่อนดีกว่า ไว้ให้โปรแล้วค่อยมาแตะ

ยังมีหลายๆโปรแกรมอยากแนะนำนะครับแตคิดว่าเอามาพอเป็นตัวเลือกแค่นี้ก็คงพอมั้ง อิอิ

ฝากกระทู้โปรแกรมผมด้วยนะ กดที่ลายเซ็นเลย ^_^

ปล.แฟนคุณเกิดวันเดียวกับแฟนผมเลยง่ะ

Wagarimasu00
15th May 2012, 12:30
2.โปรแกรมตัดต่อ วีดีโอพวกนี้ มันสามารถ ลบ จุดด่างดำ ปรับผิว หน้า ตกแต่งให้ดูหล่อกว่าตัวจริงได้ไหมครับ^^ ต้องการ การลบจุดด่างดำและสิว ให้ใบหน้าเรียบเนียน ถ้ามาสดๆจากกล้อง ดวงจันทร์แน่ๆ 55+

ถ้าจะทำพวกนี้มันคงไม่ง่ายนะเหมือน Movie maker ถ้าอยากทำจริงก็ลองศึกษา Adobe After Effects ตอนแรกอาจจะ งง แต่ทำได้ครับ

BackKoMz-
15th May 2012, 12:34
ผมไม่รู้คับ
เข้ามาฟัง25Hours ครับ ^^
(ขำๆ)

pepsipound
15th May 2012, 12:40
Adobe Premiere & Adobe After Effect ครับอยู่หมัด

ANHandsome
15th May 2012, 12:51
Camtasia Studio 7 ใช่งายดีครับ