PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาดูให้หน่อยครับ DotA ออกไอเทมโอยังครับ

planxthanee
15th May 2012, 13:31
http://www.uppic.org/image-BF37_4FB1F7BF.jpg (http://www.uppic.org/share-BF37_4FB1F7BF.html)

ผมเป็น Tank ให้เพื่อนนะครับเน้นฮีลเร็วๆManaไวๆ จะได้Stuntให้เพื่อนได้เยอะครับ อันนี้กำลังฝึกลาสช็อตจะได้เล่นเป็น Carry ได้ด้วยครับ
อันนี้ OK แล้วใช่ไหมครับวันหลังจะได้ออกตามนี้ แล้วไอที่เห็นรองเท้าแล้วถามว่าทำไมไม่ออกขาไม้ คือผมพยามประหยัดหน่อยครับเอาเงินไปลงที่ฮีลก่อนแล้วถ้าเหลือค่อยเพิ่มครับ
ควรปรับปรุงอันไหนบอกด้วยครับ

Snop
15th May 2012, 13:53
น่าจะออก armlet มาด้วยนะครับ เอาไว้ช่วยได้เยอะเลย แล้วก้อควรออกSoul Ring มาด้วย เผื่อใกล้ตายมานาหมดยังเกิดได้ ตอนบวกกันการregen ไม่ส่งผลอะไรมากมาย เพราะเราต้องโดน Damage อยู่แล้วรีไม่ทันหรอก

animosity
15th May 2012, 13:56
ตอนผมเล่น ผมออก ผมคลุมดูดเลือด ขวานทอง ไอ้ก้อนขาวๆบวกเลือกอ่ะ โล่บล๊อค มังกี้ รองเท้าปีก ถ้ารวยแล้วจะถอด โล่บล๊อคออกใส่ เกาะออร่าลบเกราะศัตรูอ่ะ
ประมาณนี้อ่ะ

sanookun
15th May 2012, 14:00
fury อีกอันน่าจะเอาไปอย่างอื่น เอาออร่าดูเลือดหมู่เพิ่มก็ได้ ได้ยืน บวกนานๆ หรือจะเป็นเกราะกระดูกก็ได้ครับผม

แนะนำตอนแรกออกแวนการ์ดกับขาไม้ให้ได้ก่อน เพราะจะยืนเลนได้นาน

Temza11
15th May 2012, 14:01
เห็นแล้วก็คิดถึง DotA เหมือนกันไม่ได้เล่นมานานแล้ว
ตอนเริ่มเกมผมออก Soul Ring แน่นอนสุด ปาเห็ดไฟ แสบตูด กด*****เลย Skel มานาน้อย เจอพวก antimage เบรินจบเลย แต่มี Soul Ring กดให้ทันก็ไม่ตาย บร๊ะ !!(รีเกิด ไม่เสร็จก็นอนยิ้มสิครับ)
แต่ส่วนใหญ่เล่นแล้ว ทีมเกิด ผมออก เท้าไม้ fury ปุ๊บ ดาบทองเลย 55+(กลัวตกละสิ ) คริ ไม่แรงเท่า พี่Tom เรา แต่ก็ขี้แตกเหมือนกัน อ้าว สวรรค์ยังให้โอกาสคุณได้เกิดอีกรอบ(ดาบคู่ใจตรูยังไม่ตกเว้ยย!!)

สาย Tank หรอ Skel ให้มา 2 ชีวิต ก็เหมือนเท่าๆ กับชาวบ้านนั่นเละ วิ่งเข้าไป ปู๊ดเดียว อ้าว!! พับผ่าสิ เลือดตรูไปไหนหมดวะ
ขนาด มีหัวใจ มีเกราะกระดูกแล้ว ยังทนพิษบาดแผลไม่ไหว อ่า!! ขอนอนก่อนง่วง พอคนในทีมใกล้ ม่องเท่ง ปุ้บ

เสียงเรียกร้อง ดังขึ้น
ท่าน Skel เรา จะกลับมาเป็น Hero ทันที่ โว้ว!! "โหดแท้เหลา"

สุดท้าย เป็นร่าง super saiya โอ้ว!! 25 แล้วสิเรา

โหดที่สุดใน Map 5555+

ไม่มีสาระไรเลย (ขำๆนะ)
ปล. ผมไม่ได้เล่นนานละ ไม่รู้ Item ตอนนี้เป็นไงบ้าง เลยมาสร้างสีสันพอครับ
ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ ^ ^

planxthanee
15th May 2012, 14:07
น่าจะออก armlet มาด้วยนะครับ เอาไว้ช่วยได้เยอะเลย แล้วก้อควรออกSoul Ring มาด้วย เผื่อใกล้ตายมานาหมดยังเกิดได้ ตอนบวกกันการregen ไม่ส่งผลอะไรมากมาย เพราะเราต้องโดน Damage อยู่แล้วรีไม่ทันหรอก

เห็นมีคนบอกให้ออArmletอยู่ครับแต่ออกไม่เป็นแหะๆ ส่วนใหญ่ในบางเวลาผมเกลียด Until มากพอตายปุ๊บมันเห็นป้าย R.I.P ปั๊บมันก็ยืนรอเราอยู่พอเกิดใใหม่มาโดน Stunt เลย T^T
แต่โชคดีเพื่อนไม่ว่าอะไรเพราะมันจะให้ทำยังไงได้

ตอนผมเล่น ผมออก ผมคลุมดูดเลือด ขวานทอง ไอ้ก้อนขาวๆบวกเลือกอ่ะ โล่บล๊อค มังกี้ รองเท้าปีก ถ้ารวยแล้วจะถอด โล่บล๊อคออกใส่ เกาะออร่าลบเกราะศัตรูอ่ะ
ประมาณนี้อ่ะ

ไอก้อนขาวนี่ EnergyBooster ป่ะครับ ผมก็เล็งๆไว้กะจะออกอยู่ ผมคลุมดูดเลือด ขวานทอง นี่ขอชื่ออังกฤษหน่อยครับ

Temza11
15th May 2012, 14:13
อยาก Tank แล้ว เรท ด้วยไม่เล่น Slardar ถึงกดวิ่งเร็วมัน จะเป็นข้อเสียอยู่เหอะๆ แต่พอเล่นนานๆ รู้จังหวะ ผมว่า Str ผมแนะนำตัวนี้นะ มีทุกอย่างอยู่ในตัว (เรท เอาพวก Agi ไม่ค่อยอยู่บางตัว แต่ OK นะ)

แล้วบางคนเล่น Slardar สายดาเมจ ช้าก็จริง แต่หนักนะ แล้วแต่ชอบครับ เล่นไปเรื่อยๆ ผมพอละ DotA จะเข้ามหาลัยอยู่ละ ยังไม่ได้คิดอะไรเลย :sweat

planxthanee
15th May 2012, 14:17
อยาก Tank แล้ว เรท ด้วยไม่เล่น Slardar ถึงกดวิ่งเร็วมัน จะเป็นข้อเสียอยู่เหอะๆ แต่พอเล่นนานๆ รู้จังหวะ ผมว่า Str ผมแนะนำตัวนี้นะ มีทุกอย่างอยู่ในตัว (เรท เอาพวก Agi ไม่ค่อยอยู่บางตัว แต่ OK นะ)

แล้วบางคนเล่น Slardar สายดาเมจ ช้าก็จริง แต่หนักนะ แล้วแต่ชอบครับ เล่นไปเรื่อยๆ ผมพอละ DotA จะเข้ามหาลัยอยู่ละ ยังไม่ได้คิดอะไรเลย :sweat

ขอให้แอดมิชชั่นติดนะครับ (แอดติดเมื่อไรค่อยติดดอทติดฮอน เอิ้กๆ)

Temza11
15th May 2012, 14:22
ขอให้แอดมิชชั่นติดนะครับ (แอดติดเมื่อไรค่อยติดดอทติดฮอน เอิ้กๆ)

ขอบคุณคร๊าบ สาธุ!!

ขอให้เล่นเทพๆติดตัวแทน ประเทศไปเลย!!!

ผมไปละ แล้วเจอกานใหม่ บายครับ

cHolTOP
15th May 2012, 14:34
ผมออกpower trade+fury+hiperstone+divine = จบเกม http://upic.me/i/7l/1231858220.gif (http://upic.me/show/15341969)

Kellidev
15th May 2012, 15:10
ร้องเท้า str + heart + satanic(หรือกระโหลกน้ำแข็งก็ดี) + เกราะกระดูก(หรือBlademailก็ได้) + fury + ถ้าอีกฝ่ายไม่มีตัวเวทหนักๆก็ ออกที่มันเพิ่มเลือดเมื่อมีฮีโร่ตายใกล้ๆอะ ถ้ามีเวทก็ bkb หรือเพิ่มเกราะเวท

ถึกมหาถึกเลยทีเดียว

หนุ่มหน้าหวาน
15th May 2012, 15:21
ออก BKB BM Fury ขาไม้ พื้นฐานที่ผมเล่นนะ บางที่แล้วรูปเกมส์ ถ้ามีพวก Miss เยอะๆ ก็ MKB

planxthanee
15th May 2012, 16:31
ช่วงนี้ต้องฝึกลาสช็อตบ่อยๆ เห็นตอนนี้มีคนแนะนนำบอกว่าออก Perseverrance กับ +HP อ่ะครับ ะวกหินแดงไรงี้อ่ะจะได้ Tank นานๆ
ออกสองอย่างเสร็จแล้วค่อยไป BattleFurry แล้วก็ Blademail เงินเหลือหลังจากนั้นก็ +HP เยอะๆ แต่ปัญหาคือเงินมันน้อยลาสช็อตไม่ทัน
ต้องคอยหา Replays มาดูบ่อยๆ

GodLike112
15th May 2012, 17:29
ออกของสเกลตันไม่เป็นT^T