PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากง้อแฟนครับช่วยหน่อยครับ

winton762
15th May 2012, 16:01
คือผมพึ่งจะโดนแฟนบอกเลิกครั้บ แล้วแฟนก็ไปชอบรุ่นน้องผม ผมเลยบอกรุ่นน้องผมไม่ต้องยุ่งกับแฟนผม
ตอนนี้เธอลบเฟสผมและก็บล๊อคเฟสผมแล้วครับ โทรไปเธอไม่ยอมรับสายเลยบางครั้งก็ตักสายทิ้ง
ใครพอมีวิธีง้อบ้างครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ:thank

[Never]
15th May 2012, 16:23
เตะลงไปกลางหลังอาบาคัตเข้าปลายคางด้วยหมัดขวาจากนั้นโดดถีบหน้าอกด้วยขาคูจากนั้นจระเข้ฟาดหางลงไปจากนั้นก็ขอโทษเขา

cpt.noppakit
15th May 2012, 16:34
ถ้าเขาตีห่างเราขนาดนี้ แล้วหันไปชอบคนอื่น คงยากแหละครับ

แต่ลองพยายามคุยดูครับ อาจได้ผล

yogurtkun
15th May 2012, 16:37
เธอ บอกเลิกเลยเหรอ.. ค่อนข้างรุนแรง นะเนี่ย
ก็แล้ว เหตุผล ที่เลิกเพราะอะไรละครับ ไปทำไรให้เขาโกรธ ป่าว
ไม่มีไรมากนะ อยากแนะนำให้แก้ที่เหตุผล คุยกันให้เข้าใจ เปิดอกคุยกัน

winton762
15th May 2012, 16:51
เธอ บอกเลิกเลยเหรอ.. ค่อนข้างรุนแรง นะเนี่ย
ก็แล้ว เหตุผล ที่เลิกเพราะอะไรละครับ ไปทำไรให้เขาโกรธ ป่าว
ไม่มีไรมากนะ อยากแนะนำให้แก้ที่เหตุผล คุยกันให้เข้าใจ เปิดอกคุยกัน
ผมก็ไม่รู็เธอโกรธอะไรผมครับ พยายามโทรก็ตัดสายทิ้งครับ

ถ้าเขาตีห่างเราขนาดนี้ แล้วหันไปชอบคนอื่น คงยากแหละครับ

แต่ลองพยายามคุยดูครับ อาจได้ผล]
ขอบคุณครับผมจะพยายาม

;1137407]เตะลงไปกลางหลังอาบาคัตเข้าปลายคางด้วยหมัดขวาจากนั้นโดดถีบหน้าอกด้วยขาคูจากนั้นจระเข้ฟาดหางลงไปจากนั้นก็ขอโทษเขา
แบบนั้นโหดไปไหมครับ:(

pittawat
15th May 2012, 16:54
คือ ที่ผู้หญิงบอกเลิกเนี่ยเพราะเรียกร้องความสนใจครับ ให้มาง้อไรงี้ ปากไม่ตรงกับใจหรอกคราฟฟ ผมเคยเป็นเเล้ว บอกเลิกเเต่ พอง้อๆๆ ไป เค้าก็กลับมาเป็นเพหมือนเดิม

winton762
15th May 2012, 16:57
ิืแต่ผมพยายามติดต่อเธอไม่ได้เลยครับ:(

pakamon
15th May 2012, 17:01
ดูรูปการแล้วแนะนำใกห้เล่นกีฬาหากิจกรรมอะไำรก็ไำด้ทำครับ^^ แล้วพอเจอคนที่ดีกว่าสวยกว่ารวยกว่าคนนี้ก็เข้าไำปจีบเลยครับ^^ ส่วนคนนี้ช่างมันเหอะง้ิอไำปก็เสียเวลาำไปเปล่าๆครับเพราะเค้าคงไำม่ใช้เนื้อคู่เรานะ^^ ถ้าเค้ายังสนเราอยู่เดี๋ยวเค้าก็กลับมาเองแหละครับ^^

winton762
15th May 2012, 17:03
ดูรูปการแล้วแนะนำใกห้เล่นกีฬาหากิจกรรมอะไำรก็ไำด้ทำครับ^^ แล้วพอเจอคนที่ดีกว่าสวยกว่ารวยกว่าคนนี้ก็เข้าไำปจีบเลยครับ^^ ส่วนคนนี้ช่างมันเหอะง้ิอไำปก็เสียเวลาำไปเปล่าๆครับเพราะเค้าคงไำม่ใช้เนื้อคู่เรานะ^^ ถ้าเค้ายังสนเราอยู่เดี๋ยวเค้าก็กลับมาเองแหละครับ^^
ขอบคุณมากครับ

ultimatezpro
15th May 2012, 17:12
เหตุผลที่เลิกคืออะไร?หรอครับ ถ้าไม่มีเหตุผลก็ช่วยไม่ได้นะเนี่ย - -

winton762
15th May 2012, 17:21
เหตุผลที่เลิกคืออะไร?หรอครับ ถ้าไม่มีเหตุผลก็ช่วยไม่ได้นะเนี่ย - -
ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่เท่าที่ดูตอนนั้นเธอบอกให้ห่าง ๆ กันก็ไม่รู็ว่าเพราะไร แต่ผมไม่ยอมผมโทรไปตื้อเพราะผมไม่อยากห่าง จนเธอบอกรำคาญผมแล้ว ผมก็ไปหาเธอที่บ้าน เธอยิ่งเกลียดผมเข้าไปอีกจนผมก็ยอมกลับเพราะเธอบอกถ้าผมยังไม่ไปจากบ้านเธฮเธอจะหนีออกจากบ้านไป ตอนนี้ผมก็พยายามโทรไปแต่เธอก็ไ่รับตัดสายทิ้ง จนตอนนี้ผมก็ทำได้แต่รอเธอครับ

Spermz
15th May 2012, 18:35
ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่เท่าที่ดูตอนนั้นเธอบอกให้ห่าง ๆ กันก็ไม่รู็ว่าเพราะไร แต่ผมไม่ยอมผมโทรไปตื้อเพราะผมไม่อยากห่าง จนเธอบอกรำคาญผมแล้ว ผมก็ไปหาเธอที่บ้าน เธอยิ่งเกลียดผมเข้าไปอีกจนผมก็ยอมกลับเพราะเธอบอกถ้าผมยังไม่ไปจากบ้านเธฮเธอจะหนีออกจากบ้านไป ตอนนี้ผมก็พยายามโทรไปแต่เธอก็ไ่รับตัดสายทิ้ง จนตอนนี้ผมก็ทำได้แต่รอเธอครับ

เป็นไปได้ว่าไปชอบคนอื่น หมดรักนายแล้ว เพราะถ้าน้อยใจ งอน หรือโกรธ ก็ไม่น่าจะทำแบบนี้ครับ

ถึงขั้น ลบ และบล็อคก็ทำใจไว้หน่อยดีกว่าครับ ^^

ultimatezpro
15th May 2012, 20:06
มีปัญหาอะไรกันก่อนรึเปล่า ? -_- ที่เธอห่าง เพราะเธออาจจะเบื่อนะครับ ^^ หรือ มีปัญหาอะไรสักอย่าง ลองพยายามถาม

winton762
15th May 2012, 20:34
เป็นไปได้ว่าไปชอบคนอื่น หมดรักนายแล้ว เพราะถ้าน้อยใจ งอน หรือโกรธ ก็ไม่น่าจะทำแบบนี้ครับ

ถึงขั้น ลบ และบล็อคก็ทำใจไว้หน่อยดีกว่าครับ ^^
ตอนนี้ก็ทำใจเค้าผมรอเธอเปิดเรียนผมจะลองไปคุยกับเค้าดูครับ

มีปัญหาอะไรกันก่อนรึเปล่า ? -_- ที่เธอห่าง เพราะเธออาจจะเบื่อนะครับ ^^ หรือ มีปัญหาอะไรสักอย่าง ลองพยายามถาม
ผมว่าเธฮอาจจะเบื่อผมก็ได้ครับ ช่วงเมษยนครับเธอบอกว่าเบื่อ ๆ ไม่อยากเล่นเฟสไม่อยากเล่นเอ็มครับ แต่ตอนนี้ผมพยายามที่จะถามเธอแต่เธอไม่รับโทรศัพท์ผใเลย โทรไปมาก ๆ ก็กลัวจะรำคาญครับกลัวจะเปลี่ยนเบอร์หนีไปครับ

banksakito
15th May 2012, 20:35
...เธอบอกเลิกแล้วก็ต้องยอมครับ เพราะถ้าได้กลับมาก็ไม่เหมือนเดิม เชื่อดิ ทำใจนะครับ :)

winton762
15th May 2012, 20:37
...เธอบอกเลิกแล้วก็ต้องยอมครับ เพราะถ้าได้กลับมาก็ไม่เหมือนเดิม เชื่อดิ ทำใจนะครับ :)
ไม่มีโอกาสกลับไปคืนดีแล้วหรอครับ

Super_Man
15th May 2012, 20:39
sms ก็น่าจะ ok นะ

winton762
15th May 2012, 20:41
sms ก็น่าจะ ok นะ
ตอนนี้ก็ได้แต่ทำแบบนั้นครับ

banksakito
15th May 2012, 20:49
มีโอกาสได้คืนมาแต่ อาจจะเข้ากันยากขึ้นหรือคบแล้วไม่มีความสุขครับ ...

winton762
15th May 2012, 20:51
ผมขอแค่โอกาสนั้นครับ แล้วผมจะพยายามทำให้เธอกลับมากันเหมือนให้ได้ครับถึงมันจะเหนื่อยแต่ก็ไม่เคยท้อครับ !!!!

banksakito
15th May 2012, 20:54
เป้นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะ ขอให้สมหวังนะครับ ถ้าสมหวังแล้วมาบอกเน้อ !! สู้ ๆ

winton762
15th May 2012, 20:55
ขอบคุณครับผมจะพยายามง้อให้เต็มที่ครับ :yes

Super_Man
15th May 2012, 20:58
ขอบคุณครับผมจะพยายามง้อให้เต็มที่ครับ :yes

ทำแบบว่า ทุกวันเลย ถ้าเป็นไปได้ เวลา เดียวกันด้วยก็ดีนะ แบบ
พอถึงเวลานี้ ปุ๊บ เราจะคิดถึงเขา ส่วนเขาที่ได้รับ sms ของเราทุกวัน เมื่อวันใดที่ คุณ ไม่ได้ส่งไป นั้นแหละ เขาจะคิดถึงคุณ (ออกแนวว่า วันนี้ ทำไมไม่ส่งมาน้าาาาา าา??)

ทำแบบนี้ไปก่อนครับ แล้วค่อยคุย ถ้าคุยตอนนี้ไม่รู้เรื่องแน่ ๆ

winton762
15th May 2012, 21:00
ทำแบบว่า ทุกวันเลย ถ้าเป็นไปได้ เวลา เดียวกันด้วยก็ดีนะ แบบ
พอถึงเวลานี้ ปุ๊บ เราจะคิดถึงเขา ส่วนเขาที่ได้รับ sms ของเราทุกวัน เมื่อวันใดที่ คุณ ไม่ได้ส่งไป นั้นแหละ เขาจะคิดถึงคุณ (ออกแนวว่า วันนี้ ทำไมไม่ส่งมาน้าาาาา าา??)

ทำแบบนี้ไปก่อนครับ แล้วค่อยคุย ถ้าคุยตอนนี้ไม่รู้เรื่องแน่ ๆ
ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ให้คำแนะนำนะครับผมจะลองใช้วิธีที่พวกท่านได้บอกไปใช้ดูคัรบ คุณมาก ๆ ครับ :thank

August
15th May 2012, 21:06
ถ้าแฟนคุณรักคนนั้น ก็อย่ารั้งไว้เลยครับ

แต่ถ้าไม่รัก อาจจะชอบด้วยเหตุผลอื่น ให้พยายามให้มากที่สุดเพื่อรั้งเธอเอาไว้ถ้าคุณรักเค้าจริง

คำๆนี้ ผมได้ยินคนสอนผมมาอีกทีครับ

winton762
15th May 2012, 21:15
ถ้าแฟนคุณรักคนนั้น ก็อย่ารั้งไว้เลยครับ

แต่ถ้าไม่รัก อาจจะชอบด้วยเหตุผลอื่น ให้พยายามให้มากที่สุดเพื่อรั้งเธอเอาไว้ถ้าคุณรักเค้าจริง

คำๆนี้ ผมได้ยินคนสอนผมมาอีกทีครับ ฃ
ผมจะรั้งเธอไว้ครับ จะพยายามทำให้ได้แม้ว่าผมจะเจ็บปวดยังไงก็ตามครับ

Super_Man
15th May 2012, 21:21
เป็นกำลังใจ ให้นะ 
Fighting 

winton762
15th May 2012, 21:24
เป็นกำลังใจ ให้นะ
Fighting
ขอบคุณมาก ครับ

winton762
15th May 2012, 21:24
เมื่อกี้เธอออนเอ็มมาทีหนึ่งครับแต่ผมทักไปเธอก็ไม่ตอบ แล้วก็ออกไปเลยครับ

banksakito
15th May 2012, 21:31
...ผมว่าคงไม่ไหวแล้วมั้งนะ อยากจะให้คุณทำใจไว้เยอะๆ คิดสียว่าเธอยัง ไม่ใช่ .. ครับ อย่าเอาอดีตมารั้ง ปัจจุบัน แล้ว..ปิดบังอนาคต สิครับ

winton762
15th May 2012, 21:35
...ผมว่าคงไม่ไหวแล้วมั้งนะ อยากจะให้คุณทำใจไว้เยอะๆ คิดสียว่าเธอยัง ไม่ใช่ .. ครับ อย่าเอาอดีตมารั้ง ปัจจุบัน แล้ว..ปิดบังอนาคต สิครับ
แต่อย่างน้้อย ๆ น่าจะเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันได้นี่ครับ เธอไม่เปิดโอกาสให้ผมเลย

banksakito
15th May 2012, 21:38
แล้วถ้าได้เป็นเพื่อน ..คุณอาจจะอยากกลับเป็นเหมือนเก่าก็ได้นะ อย่ารั้งไว้เลย เปิดโอกาสให้คนที่รักเราจริงดีกว่านะ

winton762
15th May 2012, 21:42
ขอบคุณครับ แต่คนมันเคยรักมา มันก็ห่วงเค้าอยู่ครับอยากกลับไปคืนดี

banksakito
15th May 2012, 21:48
ผมเข้าใจครับ...ถ้าอยากคืนดีก็ทำให้ดีที่สุด แต่ผมอยากให้คุณปล่อยเขาครับ คนดีๆกว่านั้นอาจมาต่อแถวอยู่ก็ได้นะครับ

Deathbringer
15th May 2012, 21:50
ทำใจอย่างเดียวแล้วอาการนี้ -.-

ผมว่าเค้าไปมีคนอื่นแล้วหละ ตามที่อ่านมาอะนะ

winton762
15th May 2012, 21:51
ผมเข้าใจครับ...ถ้าอยากคืนดีก็ทำให้ดีที่สุด แต่ผมอยากให้คุณปล่อยเขาครับ คนดีๆกว่านั้นอาจมาต่อแถวอยู่ก็ได้นะครับ
งั้นผมขอลองไปคุยกับเธออีกครั้ง ถ้าเธอยืนยันว่าจะไม่กลับมาอีกแล้ว ผมคงต้องปล่อยเธอไปครับ

pittawat
15th May 2012, 21:56
สู้ครับๆผม เรื่องเเบบนี้ผมก็เคยเป็น ต้องผ่านมันไปให้ได้ ^^

winton762
15th May 2012, 22:03
สู้ครับๆผม เรื่องเเบบนี้ผมก็เคยเป็น ต้องผ่านมันไปให้ได้ ^^
ขอบคุณครับ แล้วตอนสุดท้ายคุณได้คืนดีกับเธอไหมครับ

Instinger_Zone
15th May 2012, 22:07
ถ้าคิดว่าเจ้าหล่อนยังมีใจอยู่ล่ะก็ ขอคืนดีเลย เอาแบบให้อลังการ และชาวโลกรู้ทั่วถึงกันด้วย(เอาแค่หมู่เพื่อนก่อนละกัน)
แต่หากเธอคิดจะจากเราไปจริงๆ จริงๆ ก็ควรจะปล่อยเธอไปซะ ดีกว่ายิ่งรั้งไว้แล้วยิ่งทำให้ความรู้สึกดีๆเลือนหายไป

และลุงได้อ่านคอมเมนต์หลายๆคนมาจนถึงจุดนี้ ทำให้ลุงนึกถึงเพลงนี้ขึ้นมาทันที

http://www.youtube.com/watch?v=ax2EJM2779U

บางที การได้อยู่ห่างๆ และคอยห่วงใยเธอคนนั้น มันยังดีซะกว่า เข้าไปใกล้ แล้วยิ่งเจ็บนะจ้ะ

winton762
15th May 2012, 22:10
ถ้าคิดว่าเจ้าหล่อนยังมีใจอยู่ล่ะก็ ขอคืนดีเลย เอาแบบให้อลังการ และชาวโลกรู้ทั่วถึงกันด้วย(เอาแค่หมู่เพื่อนก่อนละกัน)
แต่หากเธอคิดจะจากเราไปจริงๆ จริงๆ ก็ควรจะปล่อยเธอไปซะ ดีกว่ายิ่งรั้งไว้แล้วยิ่งทำให้ความรู้สึกดีๆเลือนหายไป

และลุงได้อ่านคอมเมนต์หลายๆคนมาจนถึงจุดนี้ ทำให้ลุงนึกถึงเพลงนี้ขึ้นมาทันที

บางที การได้อยู่ห่างๆ และคอยห่วงใยเธอคนนั้น มันยังดีซะกว่า เข้าไปใกล้ แล้วยิ่งเจ็บนะจ้ะ
ขอบคุณมากครั้บคุณลุง ผมไปขอคืนดีแน่แต่ผมขอรอเวลาเราทั้งทั้งสองได้คิดก่อนและใจเย็นกว่านี้ก่อนดีกว่าครับ

Wiz Khalifa
15th May 2012, 22:14
อย่าเพิ่งท้อครับผมเคยผ่านมาละ 555 แต่ผมขี้ตื้อหน่ะ ผมจะชอบส่งข้อความไปแล้วให้เพื่อนของเธอช่วยกันพูดหน่ะครับแล้ว รอให้เธอใจเย็นแล้วค่อยคุยกัน บางทีผู้หญิงก็เข้าใจยากนะครับ(ปากไม่ตรงกับใจจริงจริงครับผู้หญิง) ปากอย่างใจอย่างครับผม ปากบอกไม่รักแต่ ข้างในแล้ว ไม่อยากจะพูด -0 - (แต่ถ้าคนจะไปยังไงก็ไปจริงๆครับผม) แต่คนมันรักใช่ไหมละครับ คุณ จขกท. จะปล่อยได้ยังไง ผมเอาใจช่วยนะครับคำแนะนำผมไม่มีโม้แต่เรื่องตัวเองซะเยอะ ประทานอภัย:giveheart

winton762
15th May 2012, 22:19
อย่าเพิ่งท้อครับผมเคยผ่านมาละ 555 แต่ผมขี้ตื้อหน่ะ ผมจะชอบส่งข้อความไปแล้วให้เพื่อนของเธอช่วยกันพูดหน่ะครับแล้ว รอให้เธอใจเย็นแล้วค่อยคุยกัน บางทีผู้หญิงก็เข้าใจยากนะครับ(ปากไม่ตรงกับใจจริงจริงครับผู้หญิง) ปากอย่างใจอย่างครับผม ปากบอกไม่รักแต่ ข้างในแล้ว ไม่อยากจะพูด -0 - (แต่ถ้าคนจะไปยังไงก็ไปจริงๆครับผม) แต่คนมันรักใช่ไหมละครับ คุณ จขกท. จะปล่อยได้ยังไง ผมเอาใจช่วยนะครับคำแนะนำผมไม่มีโม้แต่เรื่องตัวเองซะเยอะ ประทานอภัย:giveheart
คุณตอบได้โดนใจผมมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ ผมจะพยายามเต็มที่ครับผมจะตื้อเธอครับ