PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รด. ปีนี้ไ่ม่มีตัวสำรอง หรอครับ ??

Arbadius'z
15th May 2012, 19:35
โรงเรียนผมเขาประกาศว่า ปีนี้ท่าไม่ผ่านคือตกเลยไม่มีสำรองเพราะเปลี่ยน ผบ. ใหม่แล้ว ผมก็ไม่รู้นะอะไรยังไงอาจาร์ยบอกเองเลย แบบเขาบอกว่าต่อให้เธอฟังรุ่นพี่รุ่นไหนมาครูไม่ทราบแต่ปีนี้ท่าพวกเธอตกพวกเธอจะไม่ได้เรียน รด. ไม่มีสำรองนะ ปีนี้ ผมได้ยินแล้วแบบ ก็ต้องผ่านให้ได้สินะ

อีกอย่างนะครับ โรงเรียนผมจ้างทหารมาซ้อมให้ก่อนเลย พรุ้งนี้เขาจะมาพบแล้วเขาจะฝึกให้เลยทุกวันโอ้ว:sweat

หรือใครมีข่าวใหม่แล้วว่าสำรองได้สาธุเถิด:p:p:p ??

Molotovskill
15th May 2012, 19:43
ปีที่เเล้วผมก็ไม่ได้สำรอง สรุปเลยไม่ได้เรียน รด. รอเป็นทหารเเจ้อยากเป็น :D

ยังไงตอนสอบก็พยายามให้เต็มที่ละกันครับ สู้ๆ :o

Arbadius'z
15th May 2012, 19:46
ปีที่เเล้วผมก็ไม่ได้สำรอง สรุปเลยไม่ได้เรียน รด. รอเป็นทหารเเจ้อยากเป็น :D

แล้วมันมีสำรองไหมอะครับหรือไม่มีเหมือนกัน -*-

Molotovskill
15th May 2012, 19:48
แล้วมันมีสำรองไหมอะครับหรือไม่มีเหมือนกัน -*-
สำรองก็น่าจะมีนะเเต่น้อยมากหรือพวกที่คะเเนนขาดถึงเกณท์นิดหน่อย เเต่ถ้าไม่ได้จริงให้เอาพ่อเเม่ไปคุยกับ ครูฝึกอะว่าอยากเรียนอาจเสียงค่าใช้จ่ายนิดหน่อยประมาณนี้ ส่วนตัวผมปีที่เเล้วคะเเนนพลาดไปนิดเดียวพ่อเเม่จะไปคุยให้เเต่ผมไม่เอาดีกว่ารอเป็นทหารดีกว่า :D

Arbadius'z
15th May 2012, 19:52
สำรองก็น่าจะมีนะเเต่น้อยมากหรือพวกที่คะเเนนขาดถึงเกณท์นิดหน่อย เเต่ถ้าไม่ได้จริงให้เอาพ่อเเม่ไปคุยกับ ครูฝึกอะว่าอยากเรียนอาจเสียงค่าใช้จ่ายนิดหน่อยประมาณนี้ ส่วนตัวผมปีที่เเล้วคะเเนนพลาดไปนิดเดียวพ่อเเม่จะไปคุยให้เเต่ผมไม่เอาดีกว่ารอเป็นทหารดีกว่า :D

อ่อออ=,=ผมเกรงใจพ่อแม่นะ แต่ผมอยากเรียนนะ รด. ไม่อยากเีรียนลูกเสือ โรงเรียนผมเป็นโรงเรียนเดียว ในจังหวัด นนทบุรีีที่ให้เรียน ลูกเสือ ม.ปลาย:o ขอบคุณมากๆครับผมกลัวไม่ติดเพราะผมสูง180หนัก83-85แหนะไม่น่าจะไหวแต่จะซ้อมละหาที่ซ้อมผมกลัวนิดๆเรื่องนี้เลยอยากจะถามให้แน่ใจขอบคุณอีกครั้งครับ^,^

AodPDS711
15th May 2012, 19:58
เท่าที่ผมฟังจากเพื่อน รด. มา (เค้าสนิทกะอาจารย์ฝ่าย) เค้าบอกว่า สอบรด.ปีนี้ ต้องได้ 300 คะแนนขึ้นไป ถ้าขาดไปทีเดียว หรือคะแนนไม่ถึง ก็โดนลงตัวสำรองเลย ซึ่งตัวสำรองก็ไม่รู้ว่าจะผ่านหรือเปล่า ฉะนั้นตั้งใจซ้อมนะครับ สู้ๆครับ

ปล.แล้วก็เค้าบอกว่า ไม่มีผ่อนผันการซ่อมในวิชาด้วย อะไรทำนองเนี้ยแหละ งงๆ

Arbadius'z
15th May 2012, 20:01
เท่าที่ผมฟังจากเพื่อน รด. มา (เค้าสนิทกะอาจารย์ฝ่าย) เค้าบอกว่า สอบรด.ปีนี้ ต้องได้ 300 คะแนนขึ้นไป ถ้าขาดไปทีเดียว หรือคะแนนไม่ถึง ก็โดนลงตัวสำรองเลย ซึ่งตัวสำรองก็ไม่รู้ว่าจะผ่านหรือเปล่า ฉะนั้นตั้งใจซ้อมนะครับ สู้ๆครับ

ปล.แล้วก็เค้าบอกว่า ไม่มีผ่อนผันการซ่อมในวิชาด้วย อะไรทำนองเนี้ยแหละ งงๆ

อ่าาาติกต่างมาแล้ว ก็ขอให้เป็นแบบนั้นก็ยังดีครับ เพราะที่โรงเรียนผมบอกไม่มีสำรองเลยนี่มันแบบโหไม่ไหวนะ:o ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

cableneo
15th May 2012, 20:03
เอาง่ายๆ ใครที่ผ่าน ซิทอัพ วิดพื้น แล้ววิ่งเข้าเส้นชัย คือผ่านคัดตัวสำรอง ใครวิ่งไม่ผ่าน ตกครับ นี้คือความจริง

Arbadius'z
15th May 2012, 20:45
เอาง่ายๆ ใครที่ผ่าน ซิทอัพ วิดพื้น แล้ววิ่งเข้าเส้นชัย คือผ่านคัดตัวสำรอง ใครวิ่งไม่ผ่าน ตกครับ นี้คือความจริง

ผ่านให้ได้สินะ:o

diawnaja
15th May 2012, 20:47
ถ้าไม่ผ่านก็ เส้นครับ ได้

cableneo
15th May 2012, 20:49
ผ่านให้ได้สินะ:o
ให่ผ่าน 2 อันแรก วิ่งนี้วิ่งอย่าให้เลย 4 นาที ยังไงก็ตัวสำรอง

yogurtkun
15th May 2012, 20:54
ปีนี้เปลี่ยนแปลง ขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย..
ยังไงก็ช่าง อาจเป็นคำขู่ก็ได้มั้ง..อย่ากังวลไปเลย ชิวชิว
ของรุ่นผม ปี 2551 มี สำรองอยู่เลยครับ / ยังไงก็ตามช่วงนี้ เป็นช่วงที่ต้องเตรียมตัวร่างกายให้แข็งแรงมากๆนะครับ
วันสอบจะได้ ฟิตๆ ทำให้เต็มที่นะ ช่วงนี้กินอาหารที่มีประโยชน์ นอนหลับให้เพียงพอ ฝึกๆออกกำลังกายมันทุกวัน = ผ่านแน่นอนครับ!
ขอให้ติดตัวจริงเลย ไม่ต้องสำรองมันหรอก เนอะ :preved

Arbadius'z
15th May 2012, 20:56
ถ้าไม่ผ่านก็ เส้นครับ ได้

ผมไม่มีเส้นนะสิT^Tเศร้า

ปีนี้เปลี่ยนแปลง ขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย..
ยังไงก็ช่าง อาจเป็นคำขู่ก็ได้มั้ง..อย่ากังวลไปเลย ชิวชิว
ของรุ่นผม ปี 2551 มี สำรองอยู่เลยครับ / ยังไงก็ตามช่วงนี้ เป็นช่วงที่ต้องเตรียมตัวร่างกายให้แข็งแรงมากๆนะครับ
วันสอบจะได้ ฟิตๆ ทำให้เต็มที่นะ ช่วงนี้กินอาหารที่มีประโยชน์ นอนหลับให้เพียงพอ ฝึกๆออกกำลังกายมันทุกวัน = ผ่านแน่นอนครับ!
ขอให้ติดตัวจริงเลย ไม่ต้องสำรองมันหรอก เนอะ :preved

โอ้ววว โอเคครับจะพยายามได้ผอมไปด้วย>,<

ให่ผ่าน 2 อันแรก วิ่งนี้วิ่งอย่าให้เลย 4 นาที ยังไงก็ตัวสำรอง

จะลองดูครับ

INDY.Xp|AbSo2T
15th May 2012, 21:01
ทหารคุยง่ายคับ นิสัยเราๆแหละความจริง ถ้าได้เข้าไปเรียนจะรู้ครับ มันทำไรตามอารม อยากสอนก็สอน บอกพัก 20 นาที ความจริงเกือบ 2 ชม

ถ้าไม่ติดก็แนะนำให้ไปคุยครับ พกคงพกของไปฝากด้วยก็ดี โดยเฉพาะของมึนเมาครับ(เหล้า) ธรรมดาก็ เรด บ้านรวยหน่อยก็แบล็คครับ

ส่วนสำรองส่วนมากจะเป็นที่คะแนนขาดเกินเล็กน้อยครับผม ทางที่ดีฝึกร่างกายให้พร้อมครับจะได้ไม่ต้องลำบากหาทางเข้าเรียน

peetdekdeee
15th May 2012, 21:05
รุ่นผมก็ไม่มีนะสำรองอะ ตกคือตกเลย กว่าจะผ่านแทบตายครับ ทดสอบทั้งสามอย่างภายใน 15 นาที วิ่งเสร็จ จะเกิดอาการ หน้ามืด เวียนหัวคล้ายจะเป็นลม เพราะมารอคัดตั้งแต่เช้า วิ่งจริงเที่ยงเป๊ะ เข้าเที่ยงก็ไม่ได้กิน

แต่ ๆๆๆ รุ่นผมมีเส้นครับ สอบติด 45 เส้น 50 กว่าครับ แต่เส้นนี่ไม่เสียเงินนะครับ แค่ให้ทหารภายในบอกว่าช่วยฝากให้หน่อย แค่นั้นก็ได้แล้วครับ แต่ส่วนมากเด็กเส้นเรียนไม่เกิน 3 สัปดาห์ครับ ออกหมด ตอนนี้เด็กเส้นเหลือ 30 กว่าแล้วละ

yogurtkun
15th May 2012, 21:19
ทหารคุยง่ายคับ นิสัยเราๆแหละความจริง ถ้าได้เข้าไปเรียนจะรู้ครับ มันทำไรตามอารม อยากสอนก็สอน บอกพัก 20 นาที ความจริงเกือบ 2 ชม

ถ้าไม่ติดก็แนะนำให้ไปคุยครับ พกคงพกของไปฝากด้วยก็ดี โดยเฉพาะของมึนเมาครับ(เหล้า) ธรรมดาก็ เรด บ้านรวยหน่อยก็แบล็คครับ

ส่วนสำรองส่วนมากจะเป็นที่คะแนนขาดเกินเล็กน้อยครับผม ทางที่ดีฝึกร่างกายให้พร้อมครับจะได้ไม่ต้องลำบากหาทางเข้าเรียน

ตามแบบที่รู้ๆกัน ทหารนับขวด..ตำรวจนับแบงค์ :victory

BackKoMz-
15th May 2012, 21:23
วิดพื้น ซิดอัพ สบายแต่จะตายกับวิ่ง ลิ้นแห้งอ่ะ เค้าวิ่ง 3.15 แต่เข้าตอน3.12(ยิ่งเข้าหลังคะแนนยิ่งลด ทำเกินเวลาคะแนนก็ยิ่งลด)
รอบผม ทำให้ได้250อัพก็ได้แล้ว เพื่้อนผมวิดพื้นเกินเวลาก็ผ่าน
ของผม ได้เตม300คะแนน(ซ้อมแต่ ซิดอัพ กับ วิทพื้น วิ่งไม่เคยวิ่งตัวผม)
ของผมปีนี้ขึ้นปี2คับ

joejoe0123
15th May 2012, 21:25
โรงเรียนผม ถ้า คะแนนไม่เต็ม ก็คือ ตก
แต่จะเป็นรายชื่อตัวสำรองแทน รู้สึกจะรับหมดนะ ถ้า ส่วนสูงน้ำหนัก ผ่านก็ได้แล้ว
บางคนไม่ผ่านซักอย่าง ก็ยังติดสำรองได้เรียน

ส่วนผม วิดพื้นไม่ผ่านอย่างเดียว ที่เหลือเต็ม

zeeds000
15th May 2012, 21:31
มีเงินหน่อยก็ยัดเลยครับถ้าตก +55555555 เพื่อนผมหนัก100ก่าๆ ไม่ผ่านซักอย่างยังได้เป็น

xXKiraXx
15th May 2012, 21:37
พยายาม ฟิตให้ดีที่สุดดีกว่าครับ ตัวสำรองอาจจะมีหรือไม่มีไม่รู้ แต่ทำตัวเองให้ดีที่สุดครับ เพื่อความแน่นอน:cool:

communism
15th May 2012, 21:39
ผมก็โดน แต่ผมเอ๊ะใจว่า ขู่น่ะ 300คะแนน ห้ามขาด แค่1 คะแนนก็ตก ไม่มีสำรอง มันจะเกินไปเปล่า??