PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใช้ PowerDVD 12 ไม่ได้

MouSSE
16th May 2012, 00:47
คือว่าโหลด PowerDVD 12 มาใช้ แล้วก็ลงจนเสร็จ ก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ตอนลองโปรแกรม เปิดโปรแกรมขึ้นมา มันก็ขึ้นเป็นโปรแกรมขึ้นมาได้สัก 3 วิ มันก็ปิดเอง

เป็นอย่างนี้ตลอดเลย ต้องแก้ยังไง ??? เมื่อก่อนเคยใช้แล้ว ก็เปิดใช้ได้ปกติ

แต่พอลง window ใหม่ แล้วก็โหลดโปรแกรมมาลงใหม่มันก็มีอาการอย่างนี้ จะต้องแก้ยังไง ???

Facebook
16th May 2012, 03:25
ตัวไฟล์วินโดว์มีปัญหา
มีโปรแกรมก่อกวน
มีไวรัส
ไฟล์โปรแกรมมีปัญหา

chikuva
16th May 2012, 06:36
หันไปใช้โปรแกรมอื่นแทนครับ สำหรับผม PowerDVD 12 มันมากเกินไปสำหรับการดูหนัง

SURIYATEWAPITUK
16th May 2012, 11:49
คือว่าโหลด PowerDVD 12 มาใช้ แล้วก็ลงจนเสร็จ ก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ตอนลองโปรแกรม เปิดโปรแกรมขึ้นมา มันก็ขึ้นเป็นโปรแกรมขึ้นมาได้สัก 3 วิ มันก็ปิดเอง

เป็นอย่างนี้ตลอดเลย ต้องแก้ยังไง ??? เมื่อก่อนเคยใช้แล้ว ก็เปิดใช้ได้ปกติ

แต่พอลง window ใหม่ แล้วก็โหลดโปรแกรมมาลงใหม่มันก็มีอาการอย่างนี้ จะต้องแก้ยังไง ???
คุณลงแครกไม่ถูก รุ่นน่ะครับผมก็เคยเป็นครับ

animosity
16th May 2012, 11:50
มันต้อง Active อ่ะครับ ไม่งั้นมันจะปิดตัวเอง ผมแก้หาคีย์แอคทีฟตั้งนานกว่าจะแก้ได้

SURIYATEWAPITUK
16th May 2012, 20:00
มันต้อง Active อ่ะครับ ไม่งั้นมันจะปิดตัวเอง ผมแก้หาคีย์แอคทีฟตั้งนานกว่าจะแก้ได้

ถ้ายังไม่ได้เอาตัวนี้ไปครับ
http://www.mediafire.com/?24t7ti97h643hf7

วิธีทำให้เป็นตัวเต็ม
ก็อปไฟล์ PowerDVD12.sim ไปลงที่เราลงโปรแกรมก่อน ( ตรงนี้สำคัญมากนะครับ )
ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ reg x 86 สำหรับ 32 บิท หรือ x 64 สำหรับ 64 บิท ( ตรงนี้สำคัญมากนะครับ )
เป็นอันเสร็จครับ
PASS : SURIYATEWAPITUK