PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยคิดเกมสหรับเอาไว้รับน้องให้หน่อยครับ

pug1
16th May 2012, 19:41
คำเตือน : การคิดว่าเป็นเรื่องจริงหรือเรื่องแต่งขณะอ่านจทำให้คุณอ่านได้สนุกมากยิ่งขึ้น เชื่อผมสิ !!! เอ้ย ไม่ใช่ !

แหะๆ ขอพักเรื่อง SCP เอาไว้ก่อนนะครับ คือว่าประมาณวันศุกร์อะครับ พวกผมจะต้องส่งกิจกรรมรับน้อง + อุปกรณ์ให้ฝ่ายหัวหน้าห้องแล้วอะครับ ตอนนี้ยังคิดไม่ได้เลยครับ

โดยส่วนตัวแล้วผมอยากได้เกมที่เน้นความสามัคคี+มีคนถูกลงโทษหนึ่งคนครับ ช่วยหน่อยระครับ

waterc4t
16th May 2012, 19:49
ก็เกมส์พวก แป้ง พวกไรงี้ก็พอครับ
ถ้าจัดหนักๆก็เอาแบบ มีบ่อโคลน(เอาน้ำมาราดๆแถวๆสนามหญ้าอะ เหยียบให้เละๆกำลังดี) ให้รุ่นน้องไปคลาน คลุกบ่อ เอาสีทาหน้า แล้วเอาไปคลุกหญ้าแห้ง แล้วเอาไปตากแดด เรียกว่าชุบแป้ง
และให้จำชื่อรุ่นเดียวกันให้หมด ใครจำใครไม่ได้ก็ จัดให้หนักๆ มันจะได้รักกันมากคลื้นน
เอ้อแล้วอีกอย่าง เล่นสาย ห่วงใย คือให้เอาสาย มาผูกที่ข้อมือ 2 - 3 คน บอกว่าห้ามแกะออก ผูกแบบไม่ยาวเกิน เวลาจะกิน จะขี้ จะเยี่ยว ก็ห้ามแกะห้ามขาด (อันนี้โหด) ใครขาดก็จัดหนัก
พอจะ จากกันก็ ให้ร้องเพลงเรา และนายอะครับ เอาแบบกอดคอกัน เป็นวงๆ ซึ้งมาก รักกันทุกรุ่น
ที่เหลือๆก็คิดเอาเองครับ มันมีอะไรเยอะแยะมากมาย
ถ้าให้ดี ให้เอาทหารมาจัดด้วยก็ดีนะครับ จะมันส์กว่านี้เยอะ

ปล. จขกท. ท่านอยู่ รร. อะไรหรือ?

thong323
16th May 2012, 19:51
จุดกองไฟแล้ววิ่งผ่านที่ละคน
ล้อเล่น - -

date kyo
16th May 2012, 19:56
น้ำ5กษัตริย์ครับ
1.น้ำใบบัวบก
2.ยาหม่อง(จริงหรือเปล่าไม่แน่ใจ)
3.น้ำว่านหางจระเข้
4.น้ำตะใคร้
5.จำไม่ได้แต่หาขมๆเขียวๆอะผสมกัน
แล้วรุ่นพี่ก็กินน้ำเขียวเอาโดยไม่ให้รุ่นน้องรู้ก่อนกินบอกประโยคเด็ดเลยกินน้ำแก้วนี้แล้วเราคือพี่น้องกันถ้าใส่ตามที่บอกล่ะก็รอดูหน้ารุ่นน้องได้เลยมัน....

fluckteam
16th May 2012, 20:47
เคยมีแบบ จับฉลาก แล้วก็ไปเปิดกล่องที่จับได้

ได้ลูกอม กะขนม มีเพื่อนผมได้ ปลาไหล 55555 '

pug1
16th May 2012, 21:04
เดี๋ยวๆๆๆ แต่ละคน - - คือผมจะจัดกิจกรรมแบบวนฐานครับ ฐานละประมาณ 5-8 คนอะครับ โห แต่ละคน มาเต็มกันทั้งนั้น คือผมอยากได้ที่มันช่วยทำกันเป็นหมู่คณะแล้วหาคนลงโทษหนึ่งคนอะครับ ประมาณนั้น

iherepea
16th May 2012, 21:08
กิจกรรมแลกน้ำ มหาลัย ปีที่แล้วผมก็โดน

Type-7442
16th May 2012, 22:10
คำเตือน : การคิดว่าเป็นเรื่องจริงหรือเรื่องแต่งขณะอ่านจทำให้คุณอ่านได้สนุกมากยิ่งขึ้น เชื่อผมสิ !!! เอ้ย ไม่ใช่ !

แหะๆ ขอพักเรื่อง SCP เอาไว้ก่อนนะครับ คือว่าประมาณวันศุกร์อะครับ พวกผมจะต้องส่งกิจกรรมรับน้อง + อุปกรณ์ให้ฝ่ายหัวหน้าห้องแล้วอะครับ ตอนนี้ยังคิดไม่ได้เลยครับ

โดยส่วนตัวแล้วผมอยากได้เกมที่เน้นความสามัคคี+มีคนถูกลงโทษหนึ่งคนครับ ช่วยหน่อยระครับ

อยู่ รร ไรครับ ?

jjjena1234
16th May 2012, 22:14
แนะนำอย่า เอา ลวงไหนะครับ เพราะว่า เคยมีเหตุการคือผมไม่อยากลวงแล้วรุ่นพีบอกว่า ถ้าไม่ลวงถูกทำโทด(มันมีกฎอกว่า ถ้าหยิบอะไรได้แล้วให้โชย์ออกมา) พอผมลวง เจอกบ แล้วผมหยิบกบแต่ไม่เอาออกมานะ แล้วบอกรุ่นพี่ว่าไม่มีไร รุ่นพี่ไม่เชื่อแล้วด่าผม ผมหยิบกบขึ้นมาแล้วบีบ ไส้แตกทะลักใส่าหน้ารุ่นพี่เลย 555+ สรุปฐานนั้นก็ยกเลิกไปเลย - -)

untimate
16th May 2012, 22:21
เออแฮะ ผมปีนี้ผมก็ว่าจะไปแจมน้องๆ อยู่เหมือนกัน ไปในฐานะพี่ของทวดรหัส ฮ่าๆๆ

pug1
16th May 2012, 22:34
อยู่ รร ไรครับ ? สามัคคีวิทยาคนครับ

nakiann123
16th May 2012, 22:36
ตาโป้งถอดผ้า http://www.oknation.net/blog/home/blog_data/884/26884/images/cd08785a.gif

UkuleleAlone
16th May 2012, 22:37
มุดท้อและเตะตูด เยี่ยม!!!:cool:

''ขุดทอง'' ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ ;'PP :blush

เกย์!!

Sr!ce-I'm-Fool
17th May 2012, 02:29
''ขุดทอง'' ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ ;'PP :blush

เกย์!!

HIV (เอดส์....)

UrAuZi
17th May 2012, 06:54
กลับสาระๆ มาเเพร่เกย์อะไรกระทู้นี้

Steve-O
17th May 2012, 07:04
ทิ้งดิ่งตรงรางรถไฟ
เอาเหล็กแหลมทิ่มท้อง
สนับมือต่อยหน้า
เอาไฟแช็กลนหลัง
กระทืบที่อวัยวะเพศ

ForuS+
17th May 2012, 10:39
เอ่อ เพิ่งโดนมาเมื่อวาน http://uc.exteenblog.com/narathipo/images/Emoticons/Onion/Onion-s-10.gif

gsuhplyf
17th May 2012, 10:44
แย้ลงรู ครับ เน้นสามัคคีและความฮามากๆ

ก็คือให้หาหนังยางมา 1 เส้นนะครับ แล้วหาเชือกไนลอนหรือเชือกอะไรก็ได้เส้นไม่ต้องใหญ่มาก ผูกเข้ากับหนังยางครับให้รอบหนังยางเลย 8 เส้น 8 คนพอสวยครับ

วิธีเล่นก็คือ ให้นำเชือก 8 เส้นนั้น คล้องที่สะเอวรุ่นน้อง 8 คน แล้วช่วยกันดึงให้หนังยางกางออก แล้วไปสวบไว้ที่ขวดอะไรก็ได้ที่เราเอามาตั้งไว้ ยกไปตั้งอีกที่หนึ่งหรือยกไปไหนก็แล้วแต่รุ่นพี่กำหนด
แต่ขวดมันต้องเบานะครับ ไม่งั้นมันจะยกไม่ขึ้น
ปล.1 ห้ามรุ่นน้องใช้มือดึงนะครับ ใช้เอวล้วนๆ
ปล. 2 ฝึกความสามัคคีแน่ครับ เพราะต้องช่วยกันดึง ถ้าใครเห็นแก่ตัวก็จะเห็นเลยครับว่ามันจะยืนนิ่งให้เพื่อนช่วยกันเอาเอง แต่ถ้าแกงค์ไหนเกิดความสามัคคีนี่โคตรฮาเลยครับ เพราะต่างคนต่างช่วยกัน
ดึง แล้วยิ่งช่วยกันดึงมันก็ยิ่งเข้าขวดลำบาก 55+ แล้วอีกอย่างที่ฮาแน่ๆก็คือท่าของแต่ละคนครับ เนื่องจากใช้มือดึงไม่ได้ ต้องใช้เอวล้วนๆ ฉะนั้นขวดรุ่นพี่จะต้องตั้งกลางพื้น เพื่อที่น้องๆจะได้ก้มได้นอน
แล้วจะมีท่าเด้ง ท่าโก่งตูด อะไรตามมาเยอะแยะ รับรองฮาครับ

น้ำ5กษัตริย์ครับ

5.จำไม่ได้แต่หาขมๆเขียวๆอะผสมกัน
แล้วรุ่นพี่ก็กินน้ำเขียวเอาโดยไม่ให้รุ่นน้องรู้ก่อนกินบอกประโยคเด็ดเลยกินน้ำแก้วนี้แล้วเราคือพี่น้องกันถ้าใส่ตามที่บอกล่ะก็รอดูหน้ารุ่นน้องได้เลยมัน....
น่าจะเป็นบอระเพ็ด นะครับ

Maza44120
17th May 2012, 10:45
เอาอันนี้ไหมครับ
ชื่อเกมส์ว่า ดูด Dๆ

ก็ให้รุ่นน้องแบ่งทีมเป็น 4 ทีมอ่ะแล้วให้แต่ละ
ทีมดูดน้ำช่วยกันไปใส่ในแก้วแต่ละแก้วอ่ะ
แล้วให้ตัวแทนออกมาจาก 4 ทีมทีมละคน
ให้ปิดตาแล้วเอาน้ำให้กินแต่เราโกหกว่า
เป็นน้ำที่ 4 ทีมดูดมาลงแล้วก็ทาปาก
แต่งหน้า ทำนู่นนี่ นั่น

พึ่งโดนมา TT'