PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับการแคซเกมครับ

Rev_Knightmare
16th May 2012, 20:11
คือว่าผมเป็นคนที่ชอบเล่นเกมมากเลยอ่ะครับลงทุนซื้อคอมพ์ตัวใหม่ ปรับเสปคเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะเลยครับ

ปัญหาคือว่าผมอยากแคซเกมอ่ะครับ แต่ว่าผมอายุแค่ 14 ปี อยู่ ม.2 เสียงก็แหลมๆเหมือนเด็กอ่ะครับ

ผมลองศึกษามาแล้วพบว่าคนส่วนใหญ่ไม่ชอบดูเด็กแคซแคซเกมอ่ะครับ อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร เพราะว่าไม่มีคุณภาพหรือยังไม่ถึงเวลาอันควรหรือเปล่า

เพราะผมจะได้ตัดสินใจถูกว่าควรจะแคซเกมดีไหมอ่ะครับ รบกวนให้คำแนะนำด้วยครับ

UkuleleAlone
16th May 2012, 20:13
ก๋วยเตี๋ยวกันไหมวันนี้ลดพิเศษ ธรรมดา 15 พิเศษ 25 ลงชื่อไว้เดี๋ยวพาไปกินฮ่าๆๆ

ปล.น้องถามหน่อยน้องจะแคชไปทำไม - -

~RIP~
16th May 2012, 20:16
คำแนะนำ : ไม่ต้องแคช
ถ้าสบายใจก็ทำเถอะครับ ไม่ต้องไปสนใครหรอก เราทำแล้วรู้สึกดีก็ทำไปเถอะครับ ไม่ได้ฆ่า...ใครซักหน่อย

ถ้าพวกพี่ๆแนะนำกันว่าไม่ต้องแคซรบกวนบอกเหตุผลหน่อยนะครับ คือผมอยากรู้จริงๆ

แคชไปเถอะครับถ้าอยากทำ เชื่อตัวเองดีกว่า ^^

BlackSky
16th May 2012, 20:17
ถ้าใจรักจริง ก็แคชไปเถอะ

zabaha12
16th May 2012, 20:17
แคชเพื่อ ?????

จริงๆก็กะว่าจะแคซเอาไว้ตอนโตก็กลับมาดู หรือไม่ก็ดูกับเพื่อนน่ะครับจริงๆ ผมก็ทำไว้แล้วปิดคอมเม้นก็ได้แต่ที่ถามคือเผื่อว่าถ้ามีคนสนใจผมจะได้ทำจริงๆจังน่ะครับ

Edit ในอินเตอร์เน็ตมีแต่พวกปาก...ถ้าแคชแล้วไม่ดังอย่าแคชครับ :(:(:(

16th May 2012, 20:18
ก๋วยเตี๋ยวกันไหมวันนี้ลดพิเศษ ธรรมดา 15 พิเศษ 25 ลงชื่อไว้เดี๋ยวพาไปกินฮ่าๆๆ

ปล.น้องถามหน่อยน้องจะแคชไปทำไม - -

จริงๆก็กะว่าจะแคซเอาไว้ตอนโตก็กลับมาดู หรือไม่ก็ดูกับเพื่อนน่ะครับจริงๆ ผมก็ทำไว้แล้วปิดคอมเม้นก็ได้แต่ที่ถามคือเผื่อว่าถ้ามีคนสนใจผมจะได้ทำจริงๆจังน่ะครับ

16th May 2012, 20:24
ถ้าพวกพี่ๆแนะนำกันว่าไม่ต้องแคซรบกวนบอกเหตุผลหน่อยนะครับ คือผมอยากรู้จริงๆ

KaMeLRo
16th May 2012, 20:25
เสียงแตกหนุ่มเมื่อไหร่ค่อยแคซ แล้วกันครับ :o

[EMPTY]
16th May 2012, 20:26
ถ้าจะแคซก็ทำไปเถอะแต่อย่าเอามาโปรโมดให้คนด่า
เก็บไว้ดูกับกลุ่มเพื่อนพอ
แล้วอีกอย่างต้องยอมรับความจิง

Phillip Chbeeb
16th May 2012, 20:27
รอให้เสียงแตกก่อนดีกว่านะผมว่า = ="

การทำพวกแคชเกมมันฝึกวิธีการพูดของคุณด้วยนะครับ(**อย่าใช้คำหยาบเยอะ**)

แต่ถ้าแคชแล้วอย่าเอามาโพส JKG แล้วกัน 5555

planxthanee
16th May 2012, 20:28
การแคชเกมมันเน้นความรุนแรงและหนักแน่นเสียงดเด็กพูดแล้วมันำร้อารมอ่ะครับ

hero23093060
16th May 2012, 20:30
- -* ไปทำพวก AMV ดีกว่าไหมแบบผมเนี่ยจากแคชมา AMV แทนดังไม่ดังตรูไม่สนความสุขผม

http://www.youtube.com/watch?v=3DBMI8unKlM&list=PL60163A03E65CF8BC&index=1&feature=plpp_video

เนี่ยเน้นแนวนี้โตไปรับจ้างทำงานมัลติมีเดียได้เลยนะงานเสริม

หรือไม่ถ้าแคชไว้ดูเองเพื่อนดูก็แคชไปเถอะผมก็ทำแบบนั้น อยากแคชก็แคชดิ ถ้านายบอกเอาไว้ดูเองแล้วจะมาถามทำไม

suppermama
16th May 2012, 20:33
เหตุที่คนเบื่อการแคชเกม
1.มันไม่ค่อยจะมีสาระ ดูนานๆก็เบื่อ
2.คนทำเยอะเกินจนหน้ารำคาญ
3.บ้างคลิป หยาบ!เกิน
4.ไมค์ไม่ดี
5.เสียงอยู่แต่ในลำคอ งุงิ งุงิ
6.สำคัญสุด หลายรายการทำเลียนแบบ LAW.TV ภาษาอังกฤษ คำศัพย์เฉพาะตัว โดน copy มาหมดเลย

ถ้าคุณคิดว่าเอาชนะสิ่งต่างๆนี้ได้ก็ทำ ถ้าไม่ได้ ก็ทำไปเถอะ แต่...จะ ไม่ ดัง บอกได้เลย
เพราะคลิปที่ดังเพราะเค้า มีรูปแบบการพูดที่ดี และชนะสิ่งต่างๆด้านบนมาหมด ถึงเรื่องสาระจะไม่ผ่านก็เถอะ เพราะคนไทยแบบเราๆถ้าคลิปมีสาระเยอะเกินก็ไม่ดูกัน

Zean_Neo
16th May 2012, 20:35
ถา้าจะแคชเกม หรือเล่นเกมไป บ่นไป อะไรนั้น หั่นมาให้ รายอะเอียดเกมดีกว่าหรือการ Reviwe นั้นอะ เพราะการแคชเกม เขาแคชกันแชแนลเป็นโหลแล้ว

GIGABom
16th May 2012, 20:43
แคชแล้วเก็บไว้ในคอมตัวเองครับ -..- เหมือนผม เคยลองทำฮาๆ เมื่อปีที่แล้วมานั่งดูปีนี้ ฮาแตก ขำตัวเอง โครตกาก แต่ก็อย่าเรียกว่าแคชแล้ว เพ้อเจ้อมากกว่า เฮ้ยระเบิด ตูม!!

16th May 2012, 20:44
ขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์นะครับ :clap

SuperAArm
16th May 2012, 20:46
เอ่อ..ผมก็เล่น JKG ได้ไม่นานผมสังเกตุดูคนในบอร์ดนี้จะแอนตี้กานแคลชเกมส์
อยากทราบว่าเหตุผลคืออะไรหรอครับ ?

คือผมดูมันก็ฮาดีนะเพลิน ๆ แบบคลิปคนเกรียนผีไรอ่ะของพี่คนนั้น เค้าชื่อไรไม่รู้

ปล.คนนี้น่ารัก

nakiann123
16th May 2012, 21:01
ผมชอบดู เด็ก แคช นะ ฮาดี จริงๆนะ 55555555555555

nontawat02
16th May 2012, 21:03
จะทำอะไรก็ทำเถอะครับ ชีวิตคุณขออย่างเดียว "ห้ามโพสต์ลงในทีนี้ก็เป็นพอ"

16th May 2012, 21:06
จะทำอะไรก็ทำเถอะครับ ชีวิตคุณขออย่างเดียว "ห้ามโพสต์ลงในทีนี้ก็เป็นพอ"

ผมไม่โพสต์หรอกครับ อายเขา :sweat

Jokibuy
16th May 2012, 21:06
ถ้า Law.TV เขาเลิกแคช ก็แคชแทนเค้าเลย เชื่อเหอะ ดัง! แต่ต้องบอกคนอื่นด้วยว่า มาที่พี่ออยนะครับ

16th May 2012, 21:08
ถ้า Law.TV เขาเลิกแคช ก็แคชแทนเค้าเลย เชื่อเหอะ ดัง! แต่ต้องบอกคนอื่นด้วยว่า มาที่พี่ออยนะครับ
พี่เขาเลิกแคซแล้วไม่ใช่เหรอครับเห็นบอกว่าจะไปทำอนิเมชั่นแทน

[EMPTY]
16th May 2012, 21:10
เอ่อ..ผมก็เล่น JKG ได้ไม่นานผมสังเกตุดูคนในบอร์ดนี้จะแอนตี้กานแคลชเกมส์
อยากทราบว่าเหตุผลคืออะไรหรอครับ ?

คือผมดูมันก็ฮาดีนะเพลิน ๆ แบบคลิปคนเกรียนผีไรอ่ะของพี่คนนั้น เค้าชื่อไรไม่รู้

อย่างแรกมันมีมากจนน่าเบื่อ มาก้อแนวเดิมๆ ไม่มีอาไรแปลกใหม่
2. แฟนคลับติ่ง
3. คำหยาบ พูดแบบด่าขึ้นมาลอยๆไรสาเหตุ
4. ใช้คำซ้ำซากของคนดัง เช่น bitch เจออาไรก็ bitchๆๆๆ

ปล.คนเกรียนผีมันไม่ใช้แคลชเกมแต่มันเป็นการตัดต่อล้อเรียนให้ตลก มันเป็นการบุกเบิกแนวใหม่คนเค้าเลยไม่แอนตี้

clubzaxxx
16th May 2012, 21:13

คำหยาบเยอะ ADMIN จึงเล็งเห็นว่า คลิป พวกนี้ เเม่มโครตร รกบอร์ด ดีไม่ดีกลายเป็นบอร์ดเเคชเกมไป...

จึงไม่อนุญาตให้มีคลิปพวกนี้

จบข่าวภาคค่ำ
ปล. น่าร็อคคคคคอะ