PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง Diablo 3 อะครับ

protroman
16th May 2012, 23:00
ผมเคยเล่น ซีรี่ นี้แค่ผ่านๆ เลยอยากรู้ว่า มันเป็นไงมั่ง

2150 บาทนี่ จะคุ้มไหม ระบบหลักๆ มีอะไรมั่ง อยากทราบ

ประมาณ นี้อะครับ เพราะกำลังจะสั่ง เลยอยากรู้ครับ ^^

ghostreset
17th May 2012, 09:40
จะว่าคุ้มก็คุ้ม แต่ถ้าซื้อแล้วเงินเก็บไม่เหลือ ก็รอไปก่อน 5555

iSimilaXi
17th May 2012, 09:43
สำหรับแฟนเกมนี่น่าจะคุ้ม เพราะรอมาตั้ง 10 ปี

แต่ด้านผู้เล่นใหม่ สำหรับผม ที่ไม่ได้เล่น ผมว่าไม่คุ้ม = =

oI3lacKLisTo
17th May 2012, 10:25
ซื้อมาคุ้มมากๆ ยิ่งมีระบบประมูลไอเท็ม โอว้แจ่ม

bawbetaso
17th May 2012, 11:01
สำหรับผมมันคุ้มมากๆ ยิ่งSC2นี่คุ้มสุดๆเพราะสร้างmapมันมือดี

dekdee852
17th May 2012, 11:10
ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่ครับ เพราะการอัพเดทเกมยังไม่แน่ชัด ว่าจะอัพแบบเกมออนไลน์ให้ฟรี หรือต้องซื้อDLC เอา(น่าจะแบบหลังนะ) เพราะตอนนี้เนื้อเรื่องจะถ้าว่าสั้นก็ได้ครับ สำหรับราคา 2000 แล้วยิ่งไม่ใช้แนวเกมยิ่งๆ มันเลยทำให้น่าเบื่อเวลาออนไลน์ ไหนจะขีดจำกัดจำนวนคนที่ออนไลน์ด้วยกันได้อีก (ผมก็ไม่แน่ใจนะว่า4หรือเปล่า ไม่รู้) โดยส่วนตัวผมว่ารออีกสักหน่อยดีกว่าครับ ว่าจะมีอะไรดึงดูดกว่านี้ไหม แล้วเวลาตัน เราจะไปทำอะไรต่อ เหมือน สกายริมอ่ะ ที่มีสถานที่ต่างมากมาย เควสอื่นๆ รวมถึงรูปแบบการอัพแพทช์ หรือราคาDLCด้วย คือจะเอาไว้PVPละก็ เกมอื่นสนุกว่านะ แต่โดยส่วนตัวจุดนี้มันอยู่ที่ใจรัก ความอยาก บวกงบที่มีมากกว่าครับ ถ้ามีน้อย ผมว่าเก็บไว้ดีกว่า แนะนำเกมหนึ่งครับ guild war 2 ถ้าคิดจะซื้อ ตอนนี้ถือว่าคุ้มมากละ

benzkungl
17th May 2012, 11:17
ผมก็ว่าเกมนี้สำหรับผมผมอยากให้ราคามันลงหน่อยอะครับ T_T
เป็นผมคงจะซื้อเกมอื่นก่อนได้ตั้งหลายเกมไว้รอมีเงินก่อนครับ :heat

[ManGildFord]
17th May 2012, 11:29
ลองรอวันที่ 30 หรือเท่าไรในเดือนหน้าดูอ่ะครับ เขาจะให้ลองเล่นฟรี แต่ได้แค่ ACT I นะ แล้วลองตัดสินใจดูครับ
ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่เคยเล่นภาค 1 ภาค 2 (ภาค 2 เล่นได้ ACT II มั้ง) แต่ภาค 3 ผมลองเล่นตอน BETA แล้วปรากฎว่า มันเจ๋งมากเลยทีเดียว
ตอนแรกก็เหมือนจะเบื่อๆอะนะ ใช้อยู่สกิลเดียวไปเรื่อยแต่พอ LV ขึ้นปุ๊บ มีสกิลใหม่มาทุก LV เลย ซึ่งแน่นอน LV คุณเท่าไรคุณก็มีสกิลใช้เท่านั้น
และนี่คือความหลากหลายของเกมส์นี้ ไหนจะของคราฟที่สามารถคราฟออฟชั่นได้เป็นร้อยๆแบบ ผมว่ามันคุ้มมากกับ 2190.- ที่ผมเสียไป
แต่สำหรับคนที่ไม่เคยเล่นเลยก็ลองรอวันที่ 30(มั้ง) ถ้าชอบก็จัดไปถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ อย่าซื้อเพราะเห็นเขามีกันเลยจะซื้อมั่ง
เพราะถ้าคนไม่ชอบจริงๆซื้อมาเล่น 2-3 ชม.ก็เบื่อแล้วมั้ง ฉะนั้นสำหรับคนไม่ชอบไม่คุ้ม! อย่างแรง กับตังค์สอยเกมส์ที่จะมาเดือนหน้าดีกว่า(เจ๋งๆทั้งนั้นเลยด้วย)

ปล.ฝอยน้ำท่วมทุ่งเลยแหะ -*-

supehero
17th May 2012, 11:33
สำหรับ คอเกมส์ Action RPG ซื้อเลยครับคุ้มแน่นอน

romar1
17th May 2012, 11:52
ผมว่าคุ้มนะ 2150 เสียครั่งเดียว ดีกว่าไปเติม เศษเกมส์ออนไลน์ (ที่เรียกเศษเพราะแต่ละเกมส์ที่เข้าไทยมันสุดๆจริงๆ ไม่แบ็วจัดก็ มอล์ดูดเลือด)

ข้อดีอีกอย่า ขายไอเท็มเป็นเงินจริงได้ ไม่แน่เล่นเกมส์นี้อาจมีตังซื้อเกมส์อีกหลายๆ เกมส์ด้วย

ระบบการเล่นต้องลองเอง ไม่อยากซื้อหา Guest pass key จากคนที่ซ์้อกล่อง มาลองเล่นก่อนได้ คับ

เตือนอีกอย่างถ้า เล่นแล้ว เตียมสะเบียงไว้ข้างๆด้วยเพราะคุณ จะไม่ได้ลุกไปไหนอีกหลาย ชม ^^

thaiskyrimdiary
17th May 2012, 12:33
ผมฟังเเล้วว่าต้องต่อเน็ทตลอด เซฟไว้บนเซฟเวิอร์ สำหรับผมเเล้ว ผมคาดว่าคงไม่เล่นครับ ถ้าปรับเเก้อะไรไม่ได้ตามใจตัวเองเเบบนี้ ผมไม่คุ้นกับการเล่นเกมเเบบนี้

ผมคงจะรอ dlc skyrim หรือ dragon age 3 หรือรอดูว่าทางค่ายเขาจะหาอะไรมาเอาใจคนไม่เล่นเกมออนไลน์บ้าง ถ้าไม่มีก็รอ diablo 4 ครับ

TAMeAngeL
17th May 2012, 14:48
ผมว่าคุ้มแน่นอนครับ

ไม่ว่าจะชอบหรือไม่ชอบประการใด

ผมคุ้มมากแน่นอน ระบบเกมต่างๆ ผมเชื่อว่าหลากหลาย

ปล.เก็บเงินอยู่ :sweat

lottoree
17th May 2012, 15:09
เกมมันไม่ใช่การลงทุนหรอกนิครับ ยังไงๆ ก็ได้เสียเงินแน่นอน
อย่างมีคนมาบอกคุณว่า คุ้มแน่นอน อันนี้สำหรับเขา แต่พอเราได้มา อาจจะรู้สึกว่า ทำไมมันไม่สนุกสักนิดเลยว๊ะก็ได้
ถ้าจะเอาคุ้มจริงๆ เกมอื่น ราคา 499 699 สองพันได้ตั้งหลายเกม อย่างนี้คุ้มกว่าแน่นอน
หรือจะรอดูดจากท่าน ramis แบบผมก็ได้ อย่างนี้เรียกว่าคุ้มหรือเปล่าไม่แน่ใจ แล้วถ้าหนุกค่อยซื้อแท้ อย่างนี้เราก็จะได้เปรียบครับ
เหมือนว่า เล่นก่อนค่อยซื้อ หรือจะซื้อก่อน ถ้าซื้อก่อนแล้วไม่สนุก ไม่คุ้มแน่นอนครับขอบอก ตั้ง 2150 คุณจะเสียเปรียบ

lcc2
17th May 2012, 15:31
คุ้มไม่คุ้มนี่อยู่ที่มุมมองของแต่ละคนด้วยครับ

เรื่องราคานี่ถ้าเทียบค่าเงินของไทยกับราคา2150 ถือว่าอยู่ในเรทที่นับว่าแพงอยู่ครับ(แต่ต่างประเทศถือว่าถูก)

เรื่องการเล่น
ผมลองนั่งเล่นคนเดียว มันหวิวๆชอบกล+บรรยากาศน่ากลัวบ้างบางแมพ อันนี้ให้ความเห็นว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไร
แต่ได้เล่นกับเพื่อนครบ4คน ความน่ากลัวหดหายเลยครับ เพราะความมันเข้ามาแทรก ถือว่าคุ้มถ้าเล่นหลายคนครับ

สรุปคือถ้ามีเพื่อนเล่นด้วยซัก3-4คนและไม่เดือดร้อนเรื่องราคา ก็แนะนำให้ซื้อมาเล่นครับ ส่วนถ้าจะเล่นคนเดียวลองหาGuest Passหรือไม่ก็รอวันที่15มิถุนายน จะเปิดให้เล่นฟรีได้บางส่วนครับ

ปล.คุ้มไม่คุ้มก็อย่างที่บอกครับ แล้วแต่มุมมอง

GodLike112
17th May 2012, 16:29
สำหรับผมแล้วคุ้มมากคับแต่ไม่มีปัญญาซื้อT^T

lottoree
17th May 2012, 17:46
สำหรับผมแล้วคุ้มมากคับแต่ไม่มีปัญญาซื้อT^T
แบบนี้ก็มี 55