PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมต้องทำยังไงดี

[-The_Dark-]
17th May 2012, 05:05
คือผมกับแฟนคบกันมาได้ประมาน5เดือน ตอนแรกที่เจอกันไปเจอกันที่ผับ ตอนนั้นผมกำลังทำใจจากแฟนเก่าได้ละก็ไปเจอเธอก็ขอเบอร์ก็คุยกัน เธอไม่ใช่คนดีอะไรนะเธอผู้หญิงกลางคืน กินเที่ยว คุยกับผู้ชายหลายคน แต่พอคบกันมาเธอก็เริ่มคุยกับผมแค่คนเดียว ไม่รู้ผมเป็นอะไรผมก็ยังรู้สึกรักเธออยู่ดีผมจริงจังกับเธอมาก เธอจะทำอะไร จะไปใหน จะกินอะไรผมทำให้หมดทุกอย่าง เช่นตอนนั้น ประมานตี1หนึ่งกว่าๆ ตอนนั้นผมอยู่บ้านซึ่งไกลจากเธอประมาน 30 กม. เธอบอกให้ผมไปรับกลับหอหย่อยเพื่อนทิ้งไว้ที่นั่น ผมก็ไปละพอส่งเธอถึงที่หอเธิก็ให้ผมกลับบ้านเพราะดึกแล้ว ส่วนเพื่อนๆก็ถามว่าทำใมเลือกคนนี้วะ ไม่เห็นมีดีอะไร ผมก็บอกไม่ว่า ผมก็ไม่รู้ทำใมเลือกเธอ แต่รู้อย่างเดียวว่า "รัก" (หลังจากนนั้นเราก็มีอะไรกันหลายครั้งละ)แต่บอกตรงๆ ผมแทบจะไม่รู้เรื่องส่วนตัวของเธอเลยผมถามอะไรเธอจะไม่ค่อยบอก ละพอคบกันได้ไม่นานผมก็พาเธอมาไหว้แม่ก็ปกติดี แล้วหลังจากนั้นไม่นานเธอก็พาผมไปไหว้พ่อแม่เธอเหมือนกัน หลังๆก็เริ่มอยู่หอด้วยกันแต่อยู่กันได้ไม่นาน เธอก็เริ่มตีตัวออกห่าง เริ่มเปลี่ยนไป แบบยังไงดีอะ เธอหาเรื่องเก่าๆๆของผมมาคุย แล้วก็ทะเลาะกัน แบบจะเลิกกับผมให้ได้ แล้วเธอก็บอกมาว่าทำไมไม่ไปคุยกับแฟนเก่าหละ(แฟนเก่าถ้าเทียบกับแฟนใหม่บอกได้เลยว่าแฟนใหม่ผมเทยบไม่ติดซักอย่าง)แต่ผมก็บอกไปว่าจะให้คุยทำไมก็มีเธอแล้วไม่มีใครอีกแล้ว แต่บอกตรงๆ ผมรักเธอมากคือกะเป็นคนสุดท้ายเลย ผมหยุดทุกอย่างที่เธอผมยอมเธอทุกอย่าง ผมไม่อยากเสียเธอไป ผมขอเธอให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่เธอไม่ยอม เธอจะไปให้ได้ ผมก็บอกไปว่าจะให้ทำยังไงก็ได้ยอมหมดทุกอย่าง ผมทำอะไรโง่ๆเพื่อเธอคนนี้ได้ แล้วเมื่อวันที่ 15เธอบอกผมว่าอยากอยู่คนเดียวอยากอยู่ห่างๆ ผมได้ยินคำนี้ผมอึ้ง แล้วก็คิดอะไรบ้าๆ ผมเริ่มจะเป็นบ่าแล้ว ผมไม่หลับไม่นอนมา2-3วันแล้ว ผมต้องทำยังไงดี ผมคิดอะไรไม่ออกแล้ว ผมทำอะไรไม่ถูกแล้ว :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Wiz Khalifa
17th May 2012, 05:33
คนจะไปยังไงก็ไปครับผม รั้งไว้ไม่ได้หรอก(นายเป็นแค่ของเล่น บินไม่ได้หรอก เฮฮานะจ๊ะ) เอาใจช่วยครับผม สู้ ๆ

17th May 2012, 05:40
บอกตรงๆตอนนี้ผมเหมือนคนบ้าทำอะไรไม่ถูกคิดอะไรไม่ออก

sattawat1979
17th May 2012, 08:51
จะเอาอะไรกับชีวิตนี้ครับ ขนาดร่างกายของเราเองยังบังคับให้ ไม่แก่ ไม่เจ็บ ไม่ตาย ไม่ได้เลย

แล้วนับประสาอะไรกับคนอื่น ขอให้คิดแบบนี้ไว้ครับ แล้วจะไม่ทุกข์ใจ :yes

เราเกิดมาไม่มีอะไรเป็นของเราจริงๆหรอก อย่าทึกทักเอาว่าเราสามารถบังคับทุกอย่างให้เป็นอย่างใจเราได้นะครับ

ใช้ชีวิตแบบไม่ยึดติดจะดีที่สุดครับ ยึดติดเมื่อไหร่ก็ทุกข์เมื่อนั้น

Nopadon302
17th May 2012, 09:07
เรปบนเจ๋งอ่ะ คนหน่ะ ไม่ใช่ศูนย์กลางจักรวาล ฮ่าฮ่า

ผมอ่านแล้วนึกถึงเพลงของพี่ปาล์มมี่เลย เพลง"ความเจ๊บปวด" ยังไงก็สู้ๆนะครับ

ถ้ารักใครแค่ทำดีกับคนนั้นให้ดีที่สุดก็พอแล้วครับ อย่าไปหวังอะไรจากเขามากเลย

nontom007
17th May 2012, 09:32
ถ้าเราทำดีเเค่ไหนแล้วเค้าไม่เห็นค่าเรา ก็ปล่อยเขาไปเถอะคับ
เค้าคงไม่ใช่คู่ของเราหรอกคับ สักวัน คับ สักวัน จะได้เจอคนที่ใช่คับ

Fanta'xd
17th May 2012, 09:42
ปล่อยไปเถอะครับ ถ้าเค้าคิดได้เค้าก้กลับมาแต่ถ้าเค้าอยากไปก้ปล่อยเค้าไปเถอะ
อย่างที่เรป 2 บอก"ไม่มีอะไรเป็นของเราโดยแท้"หรอกครับ :yes สู้ ๆ :victory

patty
17th May 2012, 09:50
บอกตรงๆ ถ้าเป็นแบบนี้เขาอาจมีคนอื่นอยู่ก๊ได้นะครับ
ถ้าเปนผม ผมเลิกแล้ว เจ็บที่เราเลืกเองดีกว่าเขาบอกเลิกครับ

17th May 2012, 10:17
:cool:จะพยายาม ครับ:cool: