PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาปัญหาความรักว่า ถ้าเป็นคุณ คุณจะทำอย่างไร

kingofdaeth
17th May 2012, 08:14
อันนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดกับตัวผม

ปัจจุบัน ผมมีแฟนที่คบกันมา 3 ปั และยังรักกันดีอยู่

ตอนนี้ผมได้เปลี่ยนงานไปทำที่ใหม่ กับเจอคนที่ผมไม่คิดว่าจะเจอได้

เรื่องราว

ผมไปทำงานเป็นปกติ แต่ได้ไปเจอผู้หญืงคนหนึ่งเข้าขณะกินข้าว ผมมองเธอ เธอมองผม แต่ผมยังไม่ได้คิดอะไร
ครั้งที่ 2 ตอนเย็นวันเดียวกัน ผมเจอเธอคนนี้ และ เธอมานั่งข้าง ๆ ผม แต่ผมกับทำได้แค่ รีบกินข้าวแล้วกลับไปทำงาน
ครั้งที่ 3 เธอเดินผ่านแผนกที่ผมทำงานอยู่ เธอและผม ต่างเห็นกัน และ มองกัน
ครั้งที่ 4 เธอพยายามเดินมาหน้าแผนกผมอีกครั้งมากับเพื่อน ทอม ของเธอ
ครั้งที่ 5 เกิดจากความอยากเจอของผม ผมเลยเดินหาเธอ จนรู้ที่ทำงานของเธอแต่ ก็ได้แต่มอง เธอไม่เห็นผม
ครั้งที่ 6 เธอหยุดงานและเธอเข้ามาหาเพื่อนที่ทำงาน ผมเจอเธอแต่เช้าแต่เธอไม่เห็นผม ผมได้แต่นั่งมองเธอ ไม่กล้าทำอะไร
ครั้งที่ 7 เธอเดินมาในแผนกผม และ เดินไปเดินมา ให้ผมเห็น แต่ผมไม่ได้ทำอะไรเลย แล้วเธอก็ไปจากผม ผมเสียใจที่ไม่ได้ ทำอะไรเลย และยังเศร้าอยู่

ผมควรทำอย่างไรดี ความรู้สึกคือผมไม่อยาก เสียแฟนคนที่คบมา 3 ปี เราผ่านเรื่องราวมากมาย กันมาและผมก็รักเธอ แต่ขณะนั้ ผมกับคืดถึงแต่เธอคนที่ผมไม่รู้จักอะไรเกี่ยวกับเธอเลย
ผมเสียใจมาก ๆ ที่ไม่ได้ไป ทักทำความรู้จักกับ เธอ
ผมเจ้าชูนะครับ แต่กับคนนี้ ผมกับไม่อยากให้ เธอต้องเสียใจกับความเลวของผม

ถ้าเป็นคุณ คุณจะทำอย่างไร

AskinG AlexanDri@
17th May 2012, 08:47
ยิ่งรักกันนานเท่าไรก็ยิ่งผูกพันธ์กันมากขึ้นคนที่ยอมผ่านเรื่องราว
เเละคอยอยู่เคียงข้างคุณมา 3ปี คุณยังกล้าทิ้งเธอเหรอ :nea

kingofdaeth
17th May 2012, 12:12
ผมตอนนี้ หมดความรู้สึกรักแฟนไปเลย หายไปเหลือแต่ความผูกพัน ที่ผ่านกันมา
ตอนนี้ผมโหยหา ผู้หญิงคนที่ผม ไม่รู้จัก

ผมมี กุกกิ๊ก เป็นประจำ แต่ไม่เคยที่จะ ลืมแฟนของผม ต่อให้ ผู้หญิงที่ กุกกิ๊กด้วยจะสวยหรือดีเพียงใด แต่คนทีี่ผมไม่รู้จักคนนี้ มันมีความรู้สึกว่า เธอจะไม่สวยหรือนิสัยเสีย ยังไง ก็ ให้ทั้งใจ

Jizsy
17th May 2012, 18:46
ใจเย็นๆของใหม่ก็แบบนี้แหละ รอดูไปเรื่อยๆก่อนรีบไปเด่วจะเสียใจทีหลัง
สลับวันคู่วันคี่เลยดีมั้ย :D

kingofdaeth
17th May 2012, 19:10
สาวสวย กับ คนที่ทำให้ คิดถึงและเฝ้ามองหา

banksakito
17th May 2012, 20:50
อย่าทำร้ายจิตใจแฟนคุณสิ ...เขารักคุณนะ อย่าทิ้งคนที่รู้ใจเขา แต่เลือกคนที่ไม่รู้ใจสิ .. บาปนะครับ สงสารแฟนเถอะ

bosszaman010
17th May 2012, 21:58
3 ปีแหนะ จากที่อ่านมันเป็นเพียง อารมณ์ชั่วขณะมั้งครับ ที่เห็นคนสวย แล้วเขาเหมือนจะมีใจให้

ถ้าให้เลือก ง่าย ๆ เลยครับไม่ต้องคิด เลือกแฟนคุณที่ ร่วมทุกข์ ร่วมสุขมานาน 3 ปี
ตอนนี้ก็พยายาม หาอะไรทำกับแฟน ไปเที่ยว ดูหนัง จะได้ไม่คิดถึงเขาคนนั้นครับ :)

kenjo105
18th May 2012, 01:16
3.0000ปี=365*3.0000=1095วัน------------แทนค่าด้วยสมการว่า "แฟน"
0.0192ปี=365*0.0192=3วัน---------------แทนค่าด้วยสมการว่า "คนที่ผ่านเข้ามา"

คุณคิดว่าสมการทั้งสองมันเท่ากันหรือไม่ ทั้งนี้ยังไม่รวมค่าแปรปรวนจากการผ่านร้อน ร้อน****** หนาว มาด้วยกันนะครับ

eyazawa2456
18th May 2012, 01:20
เจ้าชู้เหมือนผมเลย

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/396515_167993529971875_160866484017913_238183_1710967053_n.jpg

ก่อนอื่นเลยลองถามตัวเองดีๆอีกสักครั้งว่า คุณรักเธอหรือแค่หลงเธอ (คนในที่ทำงานนะ)

แล้วคุณคิดหรือว่าแฟนคุณที่คบมา3ปีเธอจะไม่เสียใจ ถ้าเธอรู้ว่าคุณเป็นคนโลเลแบบนี้ ถ้าเธอไม่รักคุณจริงนะ ปีแรกคงไม่รอดกันแล้ว 3ปี ผมว่าสมควรหมั่นหมาย แต่งงานกันแล้วนะครับ

kingofdaeth
18th May 2012, 06:42
ขอบคุณครับ ผมจะคบแฟนผมต่อเพื่อให้เธอมีความสุข
ส้วนตัวผม คงทุกใจ แต่จะทำเพื่อคนที่ รัก ผม

Fanta'xd
18th May 2012, 13:41
จขกท. ลองคิดดูว่าผู้หญิงที่เดินไปเดินมาล่อผู้ชายแบบนั้นจะเป็นผู้หญิงที่ดีได้ซักแค่ไหน
ลองหาข้อดีของแฟนคุณที่เคยผ่านมาทั้งหมดดู

kingofdaeth
18th May 2012, 14:20
จขกท. ลองคิดดูว่าผู้หญิงที่เดินไปเดินมาล่อผู้ชายแบบนั้นจะเป็นผู้หญิงที่ดีได้ซักแค่ไหน
ลองหาข้อดีของแฟนคุณที่เคยผ่านมาทั้งหมดดู

นี้และครับที่ทำให้ผมมาตั้งกระทู้ เพราะ มันทำให้ผมเก็บมาคิด ไม่ได้มากธรรมดา โครตมากเลย เมอลอย ใจไม่อยู่กับตัว ฟุ้งซาน กัดกลุ้ม เศร้า เห็นหน้าเป็น เจ็บจี้ด ยิ่งกว่า หญิงที่ไหนเคยทำได้

kingofdaeth
18th May 2012, 14:21
ผมตัดสิ้นใจเลือกแฟนแต่ผมเองระทบทุกแทนเพื่อคนที่เขารักผม

TAMeAngeL
18th May 2012, 18:28
คุณก็รู้ว่าควรเลือกใคร

kingofdaeth
18th May 2012, 19:12
เวลาผ่านไป หัวใจยิ่งเจ็บปวด ถ้าให้มาบอกหน้ากันอยู่อย่างนี้ คงทำให้ทำใจไม่ได้แน่น

ผมตัดสินใจที่จะเข้าไปคุยกับ เธอแล้วครับตอนนี้ และตั้งใจจะบอกความรู้สึกทั้งหมด รวมทั้งเรื่องแฟนผมด้วย ผมอยากให้เธอมีแฟนแล้วทุกอย่างจะได้ ง่ายขึ้น

หรือไม่ก็ ด่าผมแรง จะได้ทำให้ผม หายจากความรู้สึกนี้ สักที

ขอบคุณทุกความเห็น แต่ความรู้สึกผม มันแรงเกิดกว่่าที่ใครเข้าใจ

หรือผมกำลังเป็นควายที่กำลังทำให้เสียไปทั้ง 2 คน ก็ไม่รู้เหมือนกัน

สุดท้ายมันขึ้นอยู่กับเธอแล้ว

giarttiwutza
18th May 2012, 19:15
เลือกคนที่เค้ารักเราดีกว่านะ :yes

General
18th May 2012, 19:31
ผมก็เป็นคล้าย ๆ แบบนี้แหละ เจ้าชู้ไปเรื่อยเจอใครสวย น่ารัก เป็นต้องมอง ยิ่งเจอทุกวัน ๆ ยิ่งเริ่มหลงเขาไปเรื่อย ๆ
ผมว่า จขกท. อาจจะแค่หลงเขาแค่ชั่วครู่ เพราะ ความรู้สึกที่อยากจะทักเขาแต่ไม่ได้ทักมันเก็บรวม ๆ กันมาเรื่อย ๆ จนเป็นความรู้สึกหลงโดยไม่รู้ตัว
ถ้าผมเป็น จขกท. ยังไงผมก็เลือกแฟนที่คบกันมาตั้ง 3ปี อยู่แล้ว ส่วนคนที่พึ่งเจอผมจะหาโอกาสให้ได้แล้วทักทายเขาไปเลย ดีกว่ามาทำให้เราเครียดแบบนี้

zpmqhj
18th May 2012, 20:09
เลือกคนใหม่ครับ เพราะว่า ถ้าเรารักคนเก่าจิงๆ แสดงว่า เราต้องไม่รู้สึกแบบนั้นกับผู้ ญ อีกคน

kingofdaeth
18th May 2012, 20:20
ถ้าผมเป็น จขกท. ยังไงผมก็เลือกแฟนที่คบกันมาตั้ง 3ปี อยู่แล้ว ส่วนคนที่พึ่งเจอผมจะหาโอกาสให้ได้แล้วทักทายเขาไปเลย ดีกว่ามาทำให้เราเครียดแบบนี้

นี้และ อยากหายเครียด

shwenting
21st May 2012, 16:16
ถ้าผมเป็น จขกท. ยังไงผมก็เลือกแฟนที่คบกันมาตั้ง 3ปี อยู่แล้ว ส่วนคนที่พึ่งเจอผมจะทำความรู้จักกับเธอในฐานะ "เพื่อน"