PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : STREET FIGHTER X TEKKEN ใครเล่นเป็นสอนหน่อยครับ ^^''

~!-!eRo~
17th May 2012, 13:59
.
.
.
.
ตามนั้นครับ สอนหน่อยครับ ผมเพิ่งหัดเล่น ไม่รู้่กดท่ายังไง T^T

ปล. ปุ่มผมตั้งตามที่เกมส์ตั้งให้ไว้ตอนเเรกนะครับ > <''

Andylaw
17th May 2012, 14:14
IK พร้อมกัน=จับใส่ท่า ต้องอยู่ใกล้ๆนะ OL พร้อมกัน=เปลี่ยนตัว รู้แค่เนี่ย:clap

RlucksN
17th May 2012, 15:55
ผมใช้จอยเล่นอะ ไม่รู้สอนไงดี= =

เกมมันจะมีต่อยและเตะ low med hight

เปลี่ยนตัวกด ต่อยกับเตะ med พร้อมกัน(ถ้าตามเรปบนคือป่มO L)

ใช้ท่าประสาน ควงไปข้างหน้า(ลง หน้า)+O L (med) 3เกจ

เรียกเพื่อนออกมาสู้พร้อมกัน ควงไปข้างหลัง(ลง หลัง)+O L 3เกจ

ท่าartประจำตัวละคร มันกดไม่เหมือนกัน เข้าไปดูในoptionเอา

ใช้ท่าpandora กด ลง ลง ลง +O L ใช้ได้ตอนเลือดเหลือน้อย

มันมีอีกเยอะอะ เปิดoptionดูเอาหรือเข้าไปดูโหมดฝึกมันก็สอนหมดนะ ไม่น่าจะมีอันไหนที่ไม่สอน

bnnightmal2e
17th May 2012, 16:13
ผมใช้จอยเล่นอะ ไม่รู้สอนไงดี= =

เกมมันจะมีต่อยและเตะ low med hight

เปลี่ยนตัวกด ต่อยกับเตะ med พร้อมกัน(ถ้าตามเรปบนคือป่มO L)

ใช้ท่าประสาน ควงไปข้างหน้า(ลง หน้า)+O L (med) 3เกจ

เรียกเพื่อนออกมาสู้พร้อมกัน ควงไปข้างหลัง(ลง หลัง)+O L 3เกจ

ท่าartประจำตัวละคร มันกดไม่เหมือนกัน เข้าไปดูในoptionเอา

ใช้ท่าpandora กด ลง ลง ลง +O L ใช้ได้ตอนเลือดเหลือน้อย

มันมีอีกเยอะอะ เปิดoptionดูเอาหรือเข้าไปดูโหมดฝึกมันก็สอนหมดนะ ไม่น่าจะมีอันไหนที่ไม่สอน

เล่นใช้จอยได้ปรับปุ่มอะไรหรือป่าว ครับ ?

RlucksN
17th May 2012, 16:18
เล่นใช้จอยได้ปรับปุ่มอะไรหรือป่าว ครับ ?

ผมใช้จอยxboxครับ ปุ่มมันเซ็ทมาเรียบร้อยหมดแล้ว