PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีเข้าเกมส์ Dead Island [ Bloodbath Arena ] DLC หน่อยครับ จนปัญญาจริงๆ ช่วยๆกันตอบหน่อยครับ

mcandyman
17th May 2012, 15:43
คือ ผมโหลดภาคแรก อัพเดทเป็น 1.3.0 แล้วลง ภาค Bloodbath Arena DLC แล้วแต่เข้าเล่นเกมส์ ส่วนที่เป็นภาคเสริมไม่ได้

คือผมเดินไปที่ Fas Travel (แผนที่วาป) แล้วจะเลือกเมือง Arena Lobby ก็ยังเข้าไม่ได้
เข้าไม่ได้หมายถึง ชื่อเมืองที่ว่ามันไม่ขึ้น ลักษณะเหมือนตอนไม่ได้ลงภาคเสริมอะไร หรือ ต้องทำเควสอะไรบางอย่างรึป่าวครับ ถึงจะขึ้น
เห็นในยูทูปต่างๆ เขาบอกให้เข้าแบบนี้

บางคนก็บอกให้เล่นจบรอบที่1ก่อน แล้วเล่นรอบสองถึงจะเข้าได้ ซึ่งผมก็ลองเล่นรอบสองแล้ว ก็ยังไม่ได้ครับ

ใครรู้วิธีเข้าแมพนี้ แนะนำทีนะครับ

mcandyman
17th May 2012, 18:50
มีใครพอจะทราบมั้ยครับ

mcandyman
17th May 2012, 22:44
ไม่มีใครเห็นกระทู้นี้เลยหรอครับ

FreeZone
18th May 2012, 06:49
มาดันให้คับ :victory รอผู้รู้มาตอบและกันครับ :blush