PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเซ็งพ่อผมมาก

ballba
17th May 2012, 20:24
คือผมจะเล่าคร่าวๆนะครับ

คือพ่อผมเนี่ย มีบ้าน 2 หลัง เป็นหอพักห้องเช่า อีก 1 แห่ง

พ่อผมเป็นคนรักพี่น้องมาก แต่จะไม่สนใจครอบครัว

แล้วอยู่ดีๆ พ่อผมแอบไปโอนที่ หอพักห้องเช่า ให้ ลูกชายของน้องพ่อ

ทั้งที่ ไม่เคยให้อะไรผมเป็นสมบัติเลย แล้วมันเป็นใคร ผมเห็นวันๆมันไม่ทำอะไร

รอเก็บตังจากหอพักของพ่อผม ทั้งๆที่ผมก็เป็นลูกแท้ๆ แต่พ่อกลับบอกว่า

ช่างมันเถอะ เราก็พอมีกิน ให้ๆญาติเขาไปบ้าง

จนตอนนี้มันรวยชิพหาย บ้า่นมันเป็นร้านแก๊สโรงงานน้ำแข็ง กับหอพัก

แต่ตอนนี้กลับไม่ให้อะไรครอบครัวผมเลย ไม่ให้พ่อผม

ผมอย่างเครียด ที่พ่อนิสัยเป็นแบบนี้

แม่ผมพี่ผม เครียดหมดทุกคน จนจะซื้อบ้านแยกอยู่อีกหลัง อีกไม่นานนี้ครับ

พ่อผมเป็นเจ้าของอู่รถก็จริง แต่ดูกิจการดิ ตั้งแต่สมัยก่อน ผมยอมรับว่าดีมีรายได้คงที่

ทุกวันนี้มีแต่หนี้สิน

แล้วบ้านอีกหลังนึงเป็นทาวเฮ้าส์ 2 ชั้น ก็ให้ญาติห่างๆไป แต่ยังไม่ได้โอน

วันนี้ผมกับพี่ไปเคลียถึงบ้านเลย ว่านี่ที่ผม ผมจะขาย ผมไล่ออกหมด

ผมให้เวลาอยู่แค่ 3เดือน ตรงนี้ผมต้องเอาให้ได้

พ่อคงเห็นผมมีชีวิตสบายๆ วันๆไม่ต้องทำอะไร ใช้เงินอย่างเดียว ไม่รู้จักความลำบาก

ตรงนั้นมันก็คนละส่วนกัน ลำบากอ่ะลำบากได้ แต่ก็ไม่เห็นต้องไปยกที่ยกรถให้ใคร

ซักวันนึงค่อยให้ผมก็ได้ ถ้าผมเรียนจบหรือมีงานทำ

แต่ตอนนี้ เซ็งสุดๆ หมดคำพูดจริงๆ

ไม่งั้นป่านนี้ ผมมีเงินเก็บทุกเดือนแล้ว ถึงจะอายุยังน้อยก็ตาม

แล้วทุกๆวันนี้ พ่อผมก็เก็บเงินไม่เคยอยู่

วันๆไปเที่ยวอย่างเดียว ทั้งวันทั้งคืนอ่ะ นี่ก็พึ่งกลับมาจาก มาเล

ผมแทบไม่พูดอะไรกับพ่อเลย

HANG-ON
17th May 2012, 20:44
อ่านแล้วเซ็งแทนที่เสาหลักครอบครัวเป็นแบบนี้ครับ โดยเฉพาะหนี้สิน...

แต่มันจะช่วยSAVEเงินได้มากขึ้นถ้าเลิก "ดูดบุหรี่"

และกระทู้นี้ คิดว่าน่าจะผิดหมวดนะครับ หรือไม่ผิด...ยังไง อธิบายหน่อย

ผมคิดว่ากระทู้นี้ควรไปอยู่ที่ Main forum นะ :dntknw

Msguzs
17th May 2012, 21:09
อ่านแล้วเซ็งแทนที่เสาหลักครอบครัวเป็นแบบนี้ครับ โดยเฉพาะหนี้สิน...

แต่มันจะช่วยSAVEเงินได้มากขึ้นถ้าเลิก "ดูดบุหรี่"

และกระทู้นี้ คิดว่าน่าจะผิดหมวดนะครับ หรือไม่ผิด...ยังไง อธิบายหน่อย

ผมคิดว่ากระทู้นี้ควรไปอยู่ที่ Main forum นะ :dntknw

ถ้ากระทู้นี้อยู่ถูกหมวด คุณจะ Fail มาก 555+ (ผมล้อเล่น = =)

bosszaman010
17th May 2012, 21:45

ใช่เลย เซ็งแทน เป็นกำลังใจให้ จขกท. นะครับ สู้ ๆ :giveheart

ANHandsome
17th May 2012, 21:45
โอ้ คนบ้านเดียวกัน
ให้คำเดียว ทำใจครับ:victory

tawin4447
17th May 2012, 21:49
บ้านผมอย่าว่าเอาเงินไปให้ใครเลย ของตัวเองยังไม่พอ 5555

Arbadius'z
17th May 2012, 21:49
สู้ๆครับ:victory

prodjvirusscanful
17th May 2012, 21:50
ผมเข้าใจความรู้สึกนะ .. เพราะผมก็มีปัญหาคล้ายๆ จขกท. เเต่ผมทําใจละ

ballba
17th May 2012, 22:43

อันนั้น ผมดูดของเืพื่อนครับ ไม่ได้ซื้อเอง = =

แต่ก็ขอบคุณครับผม

ถ้ากระทู้นี้อยู่ถูกหมวด คุณจะ Fail มาก 555+ (ผมล้อเล่น = =)

ปัญหาชีวิตวัยรุ่น มันก็ love,health ได้ ฮ่าๆ

บ้านผมอย่าว่าเอาเงินไปให้ใครเลย ของตัวเองยังไม่พอ 5555

ก็ยังดีครับ ไม่พอเลย ไม่ได้ไปให้ใคร = =

ผมเข้าใจความรู้สึกนะ .. เพราะผมก็มีปัญหาคล้ายๆ จขกท. เเต่ผมทําใจละ

พอนึกถึงแล้วมันจะเครียดเซ็งมาก ช่วงเวลาที่เราลองมองย้อนไป ถ้าไม่เป็นแบบนี้

ชีวิตเราน่าจะดีขึ้นกว่านี้