PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเครียดมากครับถึงขั้นอยากฆ่ามันเลย

Zatsune Miku
17th May 2012, 20:33
ผมขอจบมู้เเค่นี้นะครับ
ขอบคุณทุก คนที่มาตอบนะครับ ^^
ผมขอใช้สันติวิธีดีกว่านะครับ มันก็ไม่ได้เลวร้าย เท่าไรนะผมขอใช้วิธี
หลอก
ลวง
ฆ่า!
ละกันนะล้อเล่นครับ

ปล. เป็นผม ผมจะตีสนิทกะมันนะ เคยมีเพื่อนนักเลงเหมือนกัน เหม็นขี้หน้าสุดๆ แต่ก็ลองทำดีกะมันดู มันก็เป็นเพื่อนที่ดี แต่เราก็เอาเฉพาะด้านดีๆมันมาพอละ

ถ้าท่านไม่ไหวจิงๆก็บอกมันไปว่าไม่ชอบ ไม่ก็บอกอาจารย์โลด
ใช่ครับ !! วิธีตีสนิท ขอบคุณมากครับ ผมนึกไม่ถึงเลยครับ !!

มันเป็นตุ็ด หรอ ด่าแม่มเลยครับ เอาแบบเจ้บ ๆ พวกนี้ Sensitive อ่อนโยน แต่สำหรับนายอ่อนป่าวไม่รู้ ถ้ามันทำเกินไปเวลามันแกล้งทำตาดุ ๆ ให้รู้ว่า กรุ เอา จริง มองแบบตาขวางถ้ามันเยาะเย้ย อัดเลยครับ ทางที่ดี ต่อยหน้ามันแล้วถ้าโล่งหน่อย วิ่งหนี ได้ที่ถีบมันให้ล้ม เลย OK ปะ ไม่แนะนำเท่าไหร่นะครับ ยกเว้นเหลือทนแล้ว
ไอนี่มันเป็นพวกด่าเเรงที่สุดในห้องอะครับ ผมคงด่ามันไม่ไหวหรอก

ผมแนะนำละกันเกี่ยวกับ CQC นะ คือ คนที่ตัวหนาๆจะมีจุดอ่อนที่คอกับข้างลำตัวครับ(หรือถ้ามั่นใจว่าแรงเยอะก็เล่นที่ท้อง) แต่ผมว่านะคนที่หัวสูงน่ะเพื่อนไม่ค่อยคบหรอกครับ เพราะ ผมก็มีเพื่อนแบบนี้เหมือนกัน ซึ่งกลุ่มเพื่อนผมนั้นจะพยายามหลีกเลี่ยงไม่คุยหรือทักทายเลย
ปล.ใจเย็นๆไปก่อนครับ คิดซะว่าเขาทำตัวเขาเองเถอะครับ
คนเนี้ย มันเลขที่ต่อจากผมเลยครับ ผม 23 มัน 24 อะ:(

หูทวนลมไปครับ และการเป็นหัวหน้าหมู่นี้เรื่องเล็กๆครับ ^_^ เป็นประสบการณ์ชีววิตเราด้วยหาๆไว้ครับ
เรื่องเล็กน้อยครับเรื่องแค่นี้ยังมีเรื่องอื่นๆให้ปวดหัวมากกว่าอีกครับตอนโต้กว่านี้

ลองตอบโต้มันบ้างครับ พวกตุ๊ดนี้ลองด่าส่วนไปก็ได้ครับ แต่ไม่ต้องลงไม่ลงมือนะ
แนะนำเวลาส่วนกลับใช้ส่วนแบบหลักการนะครับ ถ้าโดนมันด่าแบบใช้อารมณ์ลมใส่ลองด่าไปเหตุผลกลับไปดู

อย่าถึงกับคิดฆ่าแกงมันเลยครับ กับเรื่องแค่นี้ "จิ๊บจ๊อย" เอาแรงคิดจะไปฆ่ามันเอาไปทำอย่างอื่นดีกว่า
ครับๆ ชีวิตเราคงยังมีอะไรที่เลวร้ายกว่านี้ซินะครับ เป็นประสบการณ์ชีวิตซินะครับ ขอบคุณครับมีกำลังใจขึ้นเยอะ เลยครับ ^^~ นึกว่าจะมืด8ด้านซะเเล้ว :)

พวกตุ๊ดนี่ง่ายมากน้อง แกล้งเอาใจมันไปก่อน ค่อยๆหลอกมัน อิอิ
วิธีหลอกลวง !!! จ่างเเจ้งเเล้วขอบคุณมากครับ

UkuleleAlone
17th May 2012, 20:34
จงปล่อยวาง......

kingofdaeth
17th May 2012, 20:36
ทำตัวเป็นคนขี้ขลาด ไปฟ้องครูดีกว่า ทำตัวกล้าหารแล้วทำให้ พ่อแม่เสียใจนะ ครับ

androiduser
17th May 2012, 20:37
ใจเย็นๆครับ ไม่ต้องฟังมันก็ได้คิดซะว่า้เสียงนกเสียงกา ถ้ามันจะอัดคุณ ก็ลองไปฟ้องครูดูครับ

ทำตัวเป็นคนขี้ขลาด ไปฟ้องครูดีกว่า ทำตัวกล้าหารแล้วทำให้ พ่อแม่เสียใจนะ ครับ
สมัยนี้ครู ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ

neverdia
ผมเคยโดนเหมือนกัน บอกพ่อกับแม่เลยครับ ให้พวกท่านช่วยแก้ปัญหา สู้ๆครับ :cool:

modogo99
17th May 2012, 20:38
เป็นผมจะแกล้งให้ร้องไห้เลย แต่ไม่แนะนำ

animeth
17th May 2012, 20:39
โอ้ยย!! เป็นพี่จะอัดมันครับลอง อย่างน้อย แพ้ชนะมันก็ไม่มายุ่งก่ะน้องอีกเเล้ว ส่งสัยมันเห็นน้อง ไม่กล้าสู้กับมันมั้งครับ

หรือวิธีที่ 2 ไปบอกครูครับ (แต่คงไม่ได้ผล) ไม่ต้องฆ่าครับแค่ ตีก็พอเเล้ว

tangferter
17th May 2012, 20:41
โกรธใส่หลาย ๆ รอบ ไป เลยเดี๋ยวมันก็เลิกยุ่งไปเองหรือเผลอ ๆ ชนะมันได้เราได้ลูกน้องมาแทน

Lagger
-..- ลองสู้สิครับ แค่ ไอตุ๊สคนนึงมันไม่กล้าหรอก

4iKunG
ทำให้มันอัปอายครับ 55555 <<<< โครตชั่ววว 5555

วิธีก็ลองหาเอาเองดูครับ.. เช่น ด่าไปว่า ไอ้ขี้ไคอุดตัน ไอขาหนีบดำ ไอซอกคอไม่สะอาด 9ล9 55555555

จขกท. อายุเท่าไหร่หรอครับ

ปล.ผม ร.ร.ชายล้วนตุ๊ดเยอะโครตตตตตตตต ตอนม.3 ปีที่แล้วก้องผมมีตุ๊ดตั้ง 6 คนมั้ง =w= 5555 (นอกเรื่อง)

M40A3
17th May 2012, 20:42
ใจเย็น ๆ ก่อนแล้วค่อยใช้ความคิด

17th May 2012, 20:42
ห้องผมมันมี ตุ๊ด ถึง 5 คนอะครับ ผมไม่มีพวกด้วย

ar_armed
17th May 2012, 20:43
ผมรู้ครับอารมณ์อะ แต่คิดงี้ก็รุนแรงเกินนะครับ ลองคิดล่วงหน้าถึงสิ่งที่จะตามมาด้วย :(

ปัญหาอย่าแก้ด้วยอารมณ์ ใช้สติ ยิ่งท่านคิดงี้ โตไปจะเจอมากกว่านี้ครับรับประกันได้ คิดให้ดีก่อนทำครับ ^^

ปล. เป็นผม ผมจะตีสนิทกะมันนะ เคยมีเพื่อนนักเลงเหมือนกัน เหม็นขี้หน้าสุดๆ แต่ก็ลองทำดีกะมันดู มันก็เป็นเพื่อนที่ดี แต่เราก็เอาเฉพาะด้านดีๆมันมาพอละ

ถ้าท่านไม่ไหวจิงๆก็บอกมันไปว่าไม่ชอบ ไม่ก็บอกอาจารย์โลด

blackop
17th May 2012, 20:43
แทงมันเลยก็ได้ให้มันรู้มั่ง ให้มันได้รู้ว่ากรูรู้สึกยังไง ไม่ต้องเอาตาย

geomanOo
17th May 2012, 20:45
ของผมเวลาใครเป็นหัวหน้าหมู่ทีนี้วัดสุดท้ายของการเรียนลูกเสืออะเข้าให้หัวหน้าเป็นคนให้เกณฑ์ว่าคนๆควรผ่านหรือไม่ผ่านเลยนะ

DeadCarnival
17th May 2012, 20:45
ถ้าบอกครูไม่ได้เรื่อง มันมาหาเรื่องเราก็อาศัยถีบเอาละกัน

ใช้ได้กับคนทุกขนาด ได้ผลดีกับคนอ้วน ถึบเยอะๆ ชกพอทำเนา อย่าไปหวังชกมาก หมัดไม่หนักจริงอีกฝ่ายก็ไม่เป็นอะไรหรอกครับ เว้นแต่จะชกเข้าไปตรงกรามเต็มๆแรง อาจจะวูบได้เหมือนกัน

แต่ยังไงบอกเอาไว้ป้องกันตัวนะครับ ไม่ใช่ไปเป็นฝ่ายเริ่มก่อน

nakiann123
17th May 2012, 20:46
หาพวก ก่อนดีกว่าครับ

แล้วก็

ผมจะบอกจุดอ่อนคนอ้วนให้อย่างนึง ตรงพุงมันครับ รวบเอาไขมันหน้าท้องแล้ว บิด ๆๆๆๆ เลย อย่าลืมเอาเล็บจิกด้วย

Thecopytime
17th May 2012, 20:46
อย่าเลยครับไม่คุ้มหลอก อย่าให้คนดีมาติดคุกเพราะคนเลว (แรงไปปะ)

tomatom5
17th May 2012, 20:47
ปรึกษาพ่อกับแม่ก่อนจะดีกว่านะครับ

หรือถ้าทนไม่ไหวจริงๆ ค่อยใช้กำลังจะดีกว่านะครับ

gsuhplyf
17th May 2012, 20:47
วุฒิภาวะช่วยคุณได้ เมื่อถึงจุดจุดหนึ่ง คุณจะไม่คิดอย่างนี้ครับ

tiktee37
17th May 2012, 20:48
ฟ้องครูอังคณา

~RIP~
17th May 2012, 20:49
อัดดากมันเลย :o

Shizuku
17th May 2012, 20:50
เจ้าของกระทู้ใจเย็นๆครับ
คนอ้วนหรอ !?! ผมมีวิธีมาเสนอ !!!
1. หาขนมเค้ก หรือของที่มันชอบกินมา
2. ฉีดไซยาไนด์ใส่ไปในเนื้อขนม
3. เอาไปให้มัน แล้วบอกว่า "อยากสานสัมพันธ์ความเป็นเพื่อน"
4. รอเวลาให้มันกินเข้าไป
เพียงเท่านี้ท่านก็จะฆ่าคนได้สมใจ
ไม่ต้องห่วง !! ถ้ามันชอบดูถูกคนอื่นจริง ย่อมมีคนเกียจเยอะ ผู้ต้องสงสัยย่อมมากตาม และจะยากในการหาฆาตกร !!!!
ปล. เริ่มจิตและเรา ดูโคนันมากไป oRZ

Choas67
17th May 2012, 20:51
ปล่อยวางมันซะเถิด........... ทุกคนก็เคยย่อมผ่านมาแล้วทั้งนั้น -/\-
จำไว้ซะว่า "อย่าให้แค่อารมณ์ชั่ววูบ มาควบคุมจิตใจของคุณ"

chaihuad
17th May 2012, 20:51
มันเป็นตุ็ด หรอ ด่าแม่มเลยครับ เอาแบบเจ้บ ๆ พวกนี้ Sensitive อ่อนโยน แต่สำหรับนายอ่อนป่าวไม่รู้ ถ้ามันทำเกินไปเวลามันแกล้งทำตาดุ ๆ ให้รู้ว่า กรุ เอา จริง มองแบบตาขวางถ้ามันเยาะเย้ย อัดเลยครับ ทางที่ดี ต่อยหน้ามันแล้วถ้าโล่งหน่อย วิ่งหนี ได้ที่ถีบมันให้ล้ม เลย OK ปะ ไม่แนะนำเท่าไหร่นะครับ ยกเว้นเหลือทนแล้ว

HANG-ON
17th May 2012, 20:52
เข้าใจครับความรู้สึกแบบนี้ เพราะผมก็เคยโดน แต่อีกฝ่ายตัวใหญ่กว่าผมนิดนึงแหละ วันๆเอาแต่ถุยน้ำลายใส่หัว

ความชั่วที่มันทำกับผมมีเยอะจนจำไม่ได้ ผมตัดสินใจเอาสนับหมัดปลายแหลมมาโรงเรียน นัดตีกับมันในห้องน้ำชาย

มันเข้ามาปุ๊บผมก็หวดคิ้วมันด้วยสนับหมัดปลายแหลมนั่น จนเลือดไหลออกตรงที่โดยปลายสนับแทงเข้าไป จากนั้นมันก็ไม่มายุ่งกับผมอีกเลย :)

ใครก็เอาผิดไม่ได้เพราะไม่มีคนเห็น ไม่มีหลักฐาน แค่ฝากสนับไว้ที่เพื่อนแล้วทำตัวเฉยๆไม่รู้ไม่ชี้ ฮ่าๆ สะใจ

Fanta'xd
17th May 2012, 20:53
สู้ไปเลยคนอ่วนจุดอ่อนคือท้องครับ (ถ้ามันอ้วนแบบพลุ้ย ๆ อ่ะนะ) แต่ถ้าไม่ได้ผลก้ประจานมันครับ ทำเป็นแบบว่า "ฮะ ! อะไรนะลืมแปรงฟันมาจริงอ้ะ !!!" ตะโกนไปครับ ให้มันอับอายที่สุด
ตุ๊ดโรงเรียนผม ผมไม่มีกลัวทำเก่งแค่ตอนเล่นด้วย พออารมณ์ไม่ดีก้งิ่ดแล้ว
ที่ผมบอกไปคือทางออกสุดท้ายนะครับ ก่อนจะเลือกวิธีนี้หาวิธีอื่นก่อน ;)

pa99999
17th May 2012, 20:54
ผมแนะนำละกันเกี่ยวกับ CQC นะ คือ คนที่ตัวหนาๆจะมีจุดอ่อนที่คอกับข้างลำตัวครับ(หรือถ้ามั่นใจว่าแรงเยอะก็เล่นที่ท้อง) แต่ผมว่านะคนที่หัวสูงน่ะเพื่อนไม่ค่อยคบหรอกครับ เพราะ ผมก็มีเพื่อนแบบนี้เหมือนกัน ซึ่งกลุ่มเพื่อนผมนั้นจะพยายามหลีกเลี่ยงไม่คุยหรือทักทายเลย
ปล.ใจเย็นๆไปก่อนครับ คิดซะว่าเขาทำตัวเขาเองเถอะครับ

CORNETTO
17th May 2012, 20:55
หึหึหึ ก็แค่ ให้มันแกล้งไปเรื่อยๆ พอทนไม่ไหว ระเบิดออกมา แล้วก็อัดมัน ระบายออกมาให้หมด เอาให้มันกลัว แค่นี้มันก็ไม่กล้าแล้ว

แต่ถ้าทำแบบข้างบนต้องเอาให้อยู่นะ เพราะถ้ามีคราวหน้าก็ขู่ไปว่า "หรือจะเอาอีก ?" หาเพื่อนไว้หน่อยก็ดีครับ มีเพื่อนเยอะ เดินเป็นกลุ่มๆ แค่นี้ก็ไม่มีอะไรหละ =w=

Msguzs
17th May 2012, 20:55
ผมเคยเป็นแบบคุณนะตอนเด็กๆ ประมาณ ป.1 พอ เริ่มขึ้น ป.5-6 ก็เริ่มคิดอะไรได้หลายอย่าง เรื่องโดนแกล้ง แค่นี้สำหรับผมแบบนั้นมันก็เป็นเรื่องสนุกครับ เราอย่าไปคิดมาก
มันเล่นเราไม่เล่นตอบ มันก็เลิกละ(บางกรณี) ผมแนะนําให้ทำใจดีกว่าครับ ตั้งใจเรียน ปล่อยมันไปมันทำอะไรเรา อย่าร้องไห้ออกมานะครับ อยากร้องไปร้องที่บ้านดีกว่า

ปล.วิธีของผมมันไม่ค่อยเวิคหรอก เพราะปกติจริงๆแล้วผมก็เจ็บใจเหมือนกัน แต่ก็ทำใจได้เรื่อยมา

pond29856
17th May 2012, 20:57
ฆ่าคน-*- บ้าไปแล้ว ชกต่อยมันเป็นเรื่องธรรมดาในวัย :) เข้าใจครับว่าความรู้สึกเป็นยังไง เมื่อก่อนผมก้อโดนแบบนี้แหละ ตอนนั้นยัง ป.3 ป.4 อยู่เลย มั้ง ตุ๊ดอ้วนแถวบ้าน พูดกวนส้นตรีน ดูถูก ไม่ปรึกษาใครครัย บวก****เลย 5555+ มันตบผมต่อย สรุปเจ็บคู่ 555+ ทางเดียวครับ ไม่อยากให้ชกต่อยก็ ปรึกษาพ่อแม่ซะ ส่วนใหญ่นะ พ่อจะบอก "กลัวมันทำไม?เป็นผู้ชายต้องใจสู้" จะจัดตามคำสั่งพ่อก็ไม่ว่ากัน :D ไม่ก้อ ปล่อยวางไปครับ ใจเย็นๆ

alonedevil
17th May 2012, 20:58
หูทวนลมไปครับ และการเป็นหัวหน้าหมู่นี้เรื่องเล็กๆครับ ^_^ เป็นประสบการณ์ชีววิตเราด้วยหาๆไว้ครับ
เรื่องเล็กน้อยครับเรื่องแค่นี้ยังมีเรื่องอื่นๆให้ปวดหัวมากกว่าอีกครับตอนโต้กว่านี้

ลองตอบโต้มันบ้างครับ พวกตุ๊ดนี้ลองด่าส่วนไปก็ได้ครับ แต่ไม่ต้องลงไม่ลงมือนะ
แนะนำเวลาส่วนกลับใช้ส่วนแบบหลักการนะครับ ถ้าโดนมันด่าแบบใช้อารมณ์ลมใส่ลองด่าไปเหตุผลกลับไปดู

อย่าถึงกับคิดฆ่าแกงมันเลยครับ กับเรื่องแค่นี้ "จิ๊บจ๊อย" เอาแรงคิดจะไปฆ่ามันเอาไปทำอย่างอื่นดีกว่า

Volcanus
17th May 2012, 20:59
จุดอ่อนของทุกคนอยู่ที่นิ้วก้อยเท้าครับ - - ทุปไปแรงๆ ไม่ตายแต่ทรมานนะจะบอกให้ - -"

duy22837
17th May 2012, 21:00
ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ซัดแม่มเลยครับ เพราะยังไงเราก็มี1 ชีวิตแล้วเจอหน้ามันก็แค่ชาตินี้อย่าไปกลัวครับซัดแม่ม ถ้าผมคิดผิดที่แนะนำแบบนี้ก็ขอโทดทีครับ:victory

amfinethx
17th May 2012, 21:00
ด่าไอ้ตุ๊ด แล้วก็วิ่งหนีดิคับ

elfzaa123
17th May 2012, 21:04
สู้เลยครับ ถึงแม้เราจะตัวเล็ก เราก็เร็วกว่า เล็ง ปลายคางไว้เลยครับ ล่วง แน่

หรือไม่ก็ หาเพื่อนที่ สู้ๆ นักเลงๆ หน่อย เป็น Backup ก็ได้คับ

Aun_
17th May 2012, 21:04
- -* แวะเข้ามาอ่าน ก็อยากจะให้คำแนะนำบ้าง

อย่าให้เจ้าตุ๊ตมันกดขี่ข่มเหงคุณมากจนเกินไป ไม่งั้นมันจะได้ใจ แล้วก็แกล้งคุณต่อไปเรื่อยๆๆ

Buffalo
17th May 2012, 21:17
เป็นหัวหน้าหมู่ยิ่งสบายครับ สมัยม.ต้นผมก็เป็นสบายกว่าลูกหมู่เยอะสั่งอย่างเดียว:o
อีกอย่างไม่ต้องไปสนใจมากทำหูทวนลม เดี๋ยวมันก็เลิกเอง แต่พวกตุ๊ดถึงจะตัวใหญ่นี่ผมว่าไม่น่ากลัวน่ะ เอาจริงนิดหน่อยก็เสร็จละมั้ง(ถ้ามันเป็นตุ๊ดจริงอะนะ)
อีกวิธีหนึ่งก็กวนมันกลับ ตบแล้ววิ่ง ตบแล้ววิ่ง ครับ วิธีนี้ค่อนข้างขี้ขลาดแต่จะสะใจเพราะมันจะวิ่งตามไม่ทัน (ไม่แนะนำให้ทำนะเพราะมันเสียศักดิ์ศรี+เป็นเด็กเกินไป)

thong323
17th May 2012, 21:19
อัดไอ้มันหายตุ๊ดไปเลยครับ

nonmd
17th May 2012, 21:20
พวกตุ๊ดนี่ง่ายมากน้อง แกล้งเอาใจมันไปก่อน ค่อยๆหลอกมัน อิอิ

pongboyza
17th May 2012, 21:47
555 ถ้าจะเล่นคนอ้วนน้ะจุดอ่อนอยู่ที่ข้อพับตรงขาครับ เจาะยางหริออะไรแถว ๆ นั้น ถ้าถูกส่วนจริงก็คงต้องขยับไม่ได้ซัก
แค่นั้นมันก็ป็นกระสอบทรายดี ๆ แล้วครับ ><
จะทำอะไรต่อก็เรื่องของนาย 5555

August
17th May 2012, 21:55
ต่อย****ไปเดะ!!!....

หลอกนะครับหลอก

ผมว่ามันชอบนายแน่เลยเพราะว่า เห็นแบบนี้ทุกคนอ่ะ.... (ผมก็เคยเจอนะ 555.)