PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยมีรักแรกพบกันมั้ย ? [ BY FANTA ]

Fanta'xd
17th May 2012, 21:25
DESTINY

เคยมีรักแรกพบมั้ย ?

ผมเคยเจอครับ จำได้ไม่ลืมเลือน
ตอนนั้นเป็นปี 2012 ( ปีนี้แหละ ) ช่วงสงกรานต์วันที่ 16 ผมไปเกาะช้างกับครอบครัว
ไปเที่ยวกันตามปกติ แล้วพอวันกลับเช้าผมไปกินข้าวเช้าที่โรงแรมจัดไว้ให้
ก้ไปกินกัน พอกินเสร็จเดินลงมา(โรงแรมอยู่บนเขา ใครเคยไปจะรู้) ผมเดินไล่ลงมาเจอผู้หญิงคนนึง
อายุน่าจะประมาณผม ด้วยความที่เราเป็นผู้ชายนิสัยเสือที่ซ่อนอยู่ต้องอยากรู้เป็นธรรมดาว่าหน้าตาเธอเป็นอย่างไร
วันนั้นเธอใส่เสื้อลายขาวสลับน้ำเงินแขน 3 ส่วนเสื้อตัวบาง(ไม่มาก)ดูจากด้านหลังเธอเป็นคนที่หุ่นออกจะไปทางผอม
แต่ไม่มาก เธอใส่กางเกง .. ( กางเกงผู้หญิงอ่ะ เรียกว่าไรฟะ ไอที่มันบาง ๆ ยืด ๆ ) นั่นแหละไม่รู้ชื่อ สีดำยาวถึงข้อเท้า
ใส่รองเท้าแตะ กำลังถ่ายรูปให้แม่ของเธออยู่ ทันใดนั้นผมก้เดินไล่ลงไปทางซ้าย ตอนนั้นเธอกำลังหยุดยืนถ่ายรุปให้แม่เธออยู่
ผมเดินไปเธอหันมาแค่แวบเดียว แต่เหมือนโลกหยุดหมุน เธอตาโต จมูกโด่ง ปากเรียวสวยสีชมพู ผมสั้นซอยแสกกลาง
ผมหันกลับมาอยู่ดี ๆ ในก้เต้นเร็วขึ้น ..เร็วขึ้น ผมเดินอยู่ด้านหลังทุกคนเพื่อที่จะมองเธอ เธอไม่รู้เลยว่าผมมอง เธอถ่ายรูปไปมาไม่ได้สนใจอะไรเลย
ผมมองดุเธอเหมือนคนโรคจิต จนเธอเดินลงเขาไปถึงตรงสระว่ายน้ำผมแอบถ่ายรูปมา แต่ก้เห็นแค่ด้านหลัง ผมบ้าไปเป็นอาทิตย์เลย
จนตอนนี้ก้ยังเอารูปนี้ขึ้นวอลล์มือถืออยู่

รูปเธอคนนั้น เห็นแค่นี้ ( ได้โปรดอย่าด่าผมเลย TT )

https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/554003_275516765870672_100002370511246_627126_1642962148_n.jpg

รูปไม่ชัดเพราะซูมที่สุดของมือถือแล้วครอปมาอีกที

nonred
17th May 2012, 21:31
ก็โอเค... ไม่แปลกเท่าไหร่ ถ้ามีดวงรู้จักจริงๆเดี๊ยวได้เจออีก... อย่างผมอะเจอครั้งแรกที่โรงเรียน

ต่อมา2ปีเจ๊แกก็มาคุยด้วยซะงั้น(ไม่รู้จักกันมาก่อน) แล้วก็รู้ว่า...

หน้าตาดี แต่นิสัยไม่ดีเลย 5555 :o

DittapoL
17th May 2012, 21:32
เฮ้ย! ท่านช่วงสงกรานต์ผมก็ไปเที่ยว เกาะช้าง ไปช่วงสงกรานต์เหมือนกันเลยพอดีผมไปเยี่ยมญาติ ตรงนั้นผมก็ไม่ทราบว่าอะไรตรงไหน คงเป็นแถวๆ หาดทรายขาว มั้งนะ ;)

ผมอายุ 16 นะ :D เคยผมก็เคยมีรักแรกพบแถวๆบ้านผม :cool: ต่างคนต่างมองกันเหมือนจะมีใจให้กันประมาณเนี้ย :rofl

prodjvirusscanful
17th May 2012, 21:35
เคยครับ .. ผมชอบเธอตั้งเเต่ ม.3 ตอนนี้ ปี 3 เเล้ว เวลาผ่านไป 7 ปีกว่าๆ ผมก็ยังชอบเธอ .. ทั้งที่ผมก็มีเเฟนอยุ่เเล้ว เเต่ผมก็ยังเลิกชอบเธอไม่ได้

Veeliving
17th May 2012, 21:38
โฮ้ จขกท. บรรยายเรื่องซะ ผมคิดว่าเป็นสาว ม.ปลาย สาวมหาลัยซะอีก

แต่ก็นะ ความรักมันอยู่ทุกที่ 555

kimnasa
17th May 2012, 21:38
ทำไมเจอรักแรกพบยังงี้ถึงไม่รีบเข้าไปทำความรู้จักเล่า๕๕๕๕

sarawut787
17th May 2012, 21:39
ผมก็เคยนะรักแรกพบของเราแต่เค้าไม่ได้คิดแบบเราหนิทำไงได้555
หัวอกเดียวกัน

giarttiwutza
17th May 2012, 21:48
น้องเรามีความรัก :eek:

Fanta'xd
17th May 2012, 22:02
ทำไมเจอรักแรกพบยังงี้ถึงไม่รีบเข้าไปทำความรู้จักเล่า๕๕๕๕
ตอนนั้นต้องรีบกลับ TT

Fanta'xd
17th May 2012, 22:04
น้องเรามีความรัก :eek:
ง่ะ มีไมได้เหยออ :oo

CORNETTO
17th May 2012, 22:08
ครั้งแรกที่สบตา รู้สึกเหมือนว่ากาลเวลาหยุดหมุนไป :heart 

bosszaman010
17th May 2012, 22:27
เธอทำให้ทุก ๆ อย่างไม่เคลื่อนไหว ฉันต้องหยุดมองเธออย่างไม่มีเงื่อนไข
เพียงแค่เสี่้ยวนาที แต่เป็นเวลาที่เนินนาน .. :)

ทีหลังนะครับ จำไว้เลย ทำความรู้จักซะ คิดในใจว่า ถ้าวันนี้ไม่ไปคุย ก็จะไม่ได้เจอกันอีกเลย
เรื่องขอเบอร์ผมจะคิดว่ามันมีสองอย่าง ได้ กับ ไม่ได้ เปอร์เซนต์มันตั้ง 50% เชียว ทีหลังเจอก็อย่าให้พลาดครับ เป็นกำลังใจให้เจอกันอีกครั้งครับ

ปล. สติไม่ต้องมีครับ ถ้ามีสติ ยิ่งไม่กล้าเข้าไปใหญ่ :cool:

Super_Man
17th May 2012, 22:27
ผมก็มี ตอนนี้ผม 18 ละ
คือ วันนั้น ผมไปส่งเพื่อน รายงานตัวมี่ มหาวิทยาลัย ราชราชภัฏเชียงใหม่ (ไปกัน 3 คน แต่รายงานตัวคนเดียว)
ในช่วงเวลาที่ รอ นั้น ผมก็ไปนั่งรอ กับเพื่อนอีกคนนึง(ประมาณว่า เหล่ สาว) ได้ประมาณ 30 นาที ก็มีผู้หญิงคนนึงมานั่ง อยู่ ข้าง ๆ หากันประมาณ 1.5 เมตรได้
แล้วในจังหวะที่ ผมเหล่ สาวไป ๆ มา ๆ ผมก็ได้หันไป สบตาก็ ผู้หญิงคนนี้เข้า O.o
ผมไม่รู้ว่าเวลา จิง ๆ มันผ่านไป เท่าไหร่ แต่สำหรับผม มันนาน ผมสมควร นานจนผม เขิล อะ
เธอน่ารักมากกกกกกกก ทำให้ผมต้องหันไป มองเธออญุ่บ่อย ๆ บ่ายจนไม่สนใจคนที่เดินผ่านไป ผ่านมาเลยทีเดียว
แล้วเหมือนเธอก็ชอบผมสะด้วยยยยย (หรือว่าเราคิดไปเอง ???)
ผมคิดว่าก่อนกลับ ต้องขอถ่ายรูป คู่หน่อยแล้ววว หรืออาจจะขอ เมล แต่.....
ใจมันปลาซิว... เลยอดไป
ถ้าผมขอพรจากฟ้าได้ ผมก็จะขอให้ผมได้เจอเธออีกครั้ง เรื่องนี้ผ่านมาแล้ว 9 วัน ผมยังจำน่าของเธอได้อยู่เลย ^^

dekdee852
17th May 2012, 22:31
ธรรมดาครับ คนเรามีทุกอย่างต่างกันออกไปโดยเฉพาะ รสชาติของความรัก ผมก็เคยเจอนะรักแรกพบ แต่ก็ไม่กล้าหรือไม่โอกาสสานต่อความรู้สึกนั้น แต่ครั้งแรกที่พลาดไป ที่ปล่อยโอกาสนั้นไป โดยไม่กล้าที่จะลองเสี่ยง มันก็ทำให้เรารู้สึกเศร้าเสียดาย เหมือนกันนะ ถ้าคิดย้อนหลัง แต่มันก็ทำให้เราเรียนรู้ รู้ว่าถ้าเราเจอคนที่ใช่ เจอคนที่เราคิดว่ารัก ก็ควรที่จะทำอะไรบ้างอย่าง ที่ควรจะทำหรือตามหัวใจของเรา

ปล.. บ้างที่ผมยังเคยเพ้อถึงคนที่เพียงสบตากัน ไม่กี่ครั้งเอง ครังนั้นไปสอบจุฬา (ม.1) ช่วงสอบ ผมสบตากันบ่อยๆตลอดๆเลย ยิ้มให้กันตลอด ขนาดไม่รู้จักกันมาก่อน เขาก็นักรักและสวยมากครับ แต่ติดที่ผมมีแฟนแล้ว เอิ๊กๆ แล้วอีกอย่าง โดนบังคับให้ไปสอบถึงได้ ก็เถอะ แต่ก็ไม่ไปเรียนอยู่ดี อาจห่วงแฟนของตัวเอง และกลัวใจตัวที่อาจเผลอไปละมั่ง เพราะเขาก็ติด ยังไปแอบรู้ชื่อเขาและตรวจอีกแน่ะ

Fanta'xd
17th May 2012, 22:32
ทุกคนเหมือนกันหมด เวลาเจอกันเหมือนเวลาหยุดหมุน

Dark_Koc
17th May 2012, 22:47
ผมก็มีครับ เมื่อไม่นานมานี้ รร ผมมีงานรับน้องผมก็ไปรับน้อง

วันแรกมันช่างน่าเบื่อซะเหลือเกิน(มีรับ3วัน)
แต่พอผมได้เห็นรุ่นพี่คนนึ่ง(ม.6ผม ม.5 จริงๆก็เห็นหลายครั้งแล้วแหละแต่ครั้งนี้มันแปลกๆยังไงไม่รู้)มันเป็นอะไรที่แบบว่าโลกมันเเปลี่ยนอะครับ

ผมไม่ค่อยอยากกลับบ้าน พอกิจกรรมเสร็จ(ทุกวันจะมีการประชุมเพื่อนดำเนินงานในวันต่อไป)ทุกวันผมก็จะมองหาว่าเค้าอยู่ตรงไหน
ผมก็แอบมองเค้าเลื่อยๆอะ บางทีก็เห็นเค้ามองมาทางผม(รึป่าวไม่รู้ เพราะเพื่อนผมมันหล่ออาจารย์เรียกมันว่าเทพบุษ)แล้วก็ยิ้มๆ

โห่! น่ารักโคตรๆอะ ตอนนี้มีเฟสแล้วด้วยแต่ไม่กล้าทัก ไม่กล้าคุย ^^

ปล.แค่ได้เห็นก็มีความสุขแล้ว :blush :blush :blush :blush :blush