PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม การ์ดจอ Ref

PreciousTar
17th May 2012, 22:09
ตาวหัวข้อเลยครับ การ์ดจอ Ref ของฝั่ง Nvidia หาซื้อ ได้ที่ไหนครับ แล้ว แพงกว่า Non-Ref หรือเปล่าครับ

paripari
17th May 2012, 23:10
ตาวหัวข้อเลยครับ การ์ดจอ Ref ของฝั่ง Nvidia หาซื้อ ได้ที่ไหนครับ แล้ว แพงกว่า Non-Ref หรือเปล่าครับ

จะเอารุ่นไหนหล่ะครับเพราะส่วนมากตอนนี้การ์ด ref มันจะเหลือเฉพาะรุ่นนะครับต้องระบุมา
ส่วนเรื่องราคานี้ส่วนมาก nonref จะแพงกว่าจ๊า

ปล.อยากได้รุ่นไหนบอกนะครับพี่หาให้ได้ อิอิ:yes

PreciousTar
18th May 2012, 14:50
จะเอารุ่นไหนหล่ะครับเพราะส่วนมากตอนนี้การ์ด ref มันจะเหลือเฉพาะรุ่นนะครับต้องระบุมา
ส่วนเรื่องราคานี้ส่วนมาก nonref จะแพงกว่าจ๊า

ปล.อยากได้รุ่นไหนบอกนะครับพี่หาให้ได้ อิอิ:yes

7950 7970 560 TI 670 อะครับ

PreciousTar
18th May 2012, 20:14
ไร้วี่แววผู้ตอบ

Guszo
18th May 2012, 20:23
ก็ร้านทั่วไปอะครับ com&more tk jedi แต่ถ้าอยากได้การ์ด ref ต้องซื่้อช่วงแรกๆ ที่การ์ดจอ รุ่นนั้น ทางผู้ผลิตปล่อยออกมา เพราะช่วงหลังๆ เหมือนผลิตตามคอนเซปยี่ห้อของตัวเองมากกว่า ช่วงแรกจะยึดรูปทรงเหมือนตัวต้นแบบของ ค่ายนั้นๆ

แต่บางรุ่น ออกมาก็เป็น non ref เลย ซึ้ง จริงๆแล้ว ตัวต้นแบบอาจจะเป็น ref มาก่อนก็ได้ แต่ยี่ห้อต่างๆ ก็เอามาดัดแปลงรูปทรง เพื่อตีตลาดขาย หรือเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ ของตัวการ์ดรุ่นนั้นๆ (อย่างพวกที่ต่อด้วย oc)

อีกอย่าง การืด ref รุ่นไหนที่รูปทรงสวยๆ+ประสิทธิภาพหล่อเหมือนหน้าตา ร้านขายหมดไวแน่นอน นอกจากจะดวงดี ไปที่หลัง ยังเหลืออยู่ ส่วนใหญ่ non ref ก็มาเต็มร้านละ หรือชัวๆ ไม่ต้องไปวัดดวง รับมือ 2 กำหนดได้ตามต้องการอยากได้แบบไหน แต่ต้องรอคนมาขาย.

paripari
18th May 2012, 20:57
7950 7970 560 TI 670 อะครับ

เงินมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :preved

PreciousTar
19th May 2012, 15:26
เงินมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :preved

ไม่ใช่ครับคือผมอยากรู้ว่า VGA ที่เป็น Ref ร้านไหนมีขายมั้ง เท่านั้น ส่วนตัวชอบ Ref อะครับ มันสวยดี เรื่องระบายความร้อนว่ากันที่หลัง

autolub
19th May 2012, 15:35
ใน ocz เยอะเหมือนกัน