PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แชร์ประสบการรักแรกพบ กันหน่อยครับชาว jok

Super_Man
17th May 2012, 22:31
ตอนนี้ผม 18 แล้วว
คือ วันนั้น ผมไปส่งเพื่อน รายงานตัวมี่ มหาวิทยาลัย ราชราชภัฏเชียงใหม่ (ไปกัน 3 คน แต่รายงานตัวคนเดียว)
ในช่วงเวลาที่ รอ นั้น ผมก็ไปนั่งรอ กับเพื่อนอีกคนนึง(ประมาณว่า เหล่ สาว) ได้ประมาณ 30 นาที ก็มีผู้หญิงคนนึงมานั่ง อยู่ ข้าง ๆ หากันประมาณ 1.5 เมตรได้
แล้วในจังหวะที่ ผมเหล่ สาวไป ๆ มา ๆ ผมก็ได้หันไป สบตาก็ ผู้หญิงคนนี้เข้า O.o
ผมไม่รู้ว่าเวลา จิง ๆ มันผ่านไป เท่าไหร่ แต่สำหรับผม มันนาน ผมสมควร นานจนผม เขิล อะ
เธอน่ารักมากกกกกกกก ทำให้ผมต้องหันไป มองเธออญุ่บ่อย ๆ บ่ายจนไม่สนใจคนที่เดินผ่านไป ผ่านมาเลยทีเดียว
ผมก็ไม่ได้ น่าตาห่วยแตกอะไรหรอก ก็หล่ออยู่นิดหน่อยและก็เหมือนเธอก็ชอบผมสะด้วยยยยย (หรือว่าเราคิดไปเอง ???)
ผมคิดว่าก่อนกลับ ต้องขอถ่ายรูป คู่หน่อยแล้ววว หรืออาจจะขอ เมล แต่.....
ใจมันปลาซิว... เลยอดไป
ถ้าผมขอพรจากฟ้าได้ ผมก็จะขอให้ผมได้เจอเธออีกครั้ง เรื่องนี้ผ่านมาแล้ว 9 วัน ผมยังจำน่าของเธอได้อยู่เลย ^^

3uDD
17th May 2012, 22:37
รักแรกพบของผม คือตอนป3 ครับ จำหน้าไม่ได้แล้ว จำชื่อไม่ได้ด้วย

HANG-ON
17th May 2012, 22:40
ตอนอยู่โรงเรียน ที่โรงอาหาร กินข้าวเสร็จเดินคุยกับเพื่อนอยู่ หันไปหันมาก็ป๊าบเข้าให้ครับ
ไปเจอรุ่นพี่คนนึงยืนดื่มน้ำอยู่กับเพื่อนอีก2คน โอ้โห!สวยงาม น่ารักมากๆ ขาวมากๆ แดดยังสะท้อนแสงให้ :D
รู้ทันทีว่าต้องมีเชื้อสายฝรั่งอย่างแน่นอน แต่ไม่ใช่อเมริกัน อังกฤษ หน้าตาจะออกไปทางอิตาลี่ ฝรั่งเศสมากกว่า
เห็นครั้งแรกก็ตอนนั้น หลงรักขึ้นมาทันที แต่ไม่ค่อยกล้าครับและรู้สึกว่าเกินเอื้อมเกินไปก็เลยเฝ้าดูอยู่ห่างๆ
แค่นั้นก็มีความสุขแล้ว :thank

netgulood
17th May 2012, 22:43
รักทุกคนน่ารักที่พบ:)

Fanta'xd
17th May 2012, 22:45
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=94613] นี่เลย

ballba
17th May 2012, 22:51
พี่อายุ 18 นี่รักแรกพบ จริงหรอ เป็นผมขาดใจตายแล้วหละ ชีวิตขาดการ ฟิตเทอริ่งไม่ได้

Super_Man
17th May 2012, 23:25
พี่อายุ 18 นี่รักแรกพบ จริงหรอ เป็นผมขาดใจตายแล้วหละ ชีวิตขาดการ ฟิตเทอริ่งไม่ได้

ผมเคยมีแฟนนะ 2 คนแล้วแหละ
แต่ก็น๊ะ เขาเข้ามาจีบผมอะแต่ผมก็ไม่ค่อยชอบหลอก แต่ คบกันไป คุยกันไป นานเข้า ๆ ก็กลายเป็นรักกันเอง (รึป่าว)
แต่คนนี้ สิ ไม่ทันได้ คุยอะไร กันเลย เจอปุ๊ป รักยิ่งกว่า 2 คนที่ผ่านมาซะอีก 

kenjo105
18th May 2012, 01:01
จขกท.คนเชียงใหม่เหรอจร้า55+

ยอมรับว่าสาววค.น่ารักดีไม่เหมือนสาวเทคโน(สวยคนละแบบ)เคยไปทำรายงานให้เพื่อนที่ตึกอะไรไม่รู้คณะคอมมั้ง!

นองผมยาวใส่แว่นน่ารักมากเจอมาวันจันทร์นี้เอง เลยรวบรวมความกล้าเข้าไปลองคุยด้วย น่ารักมากคุยสนุกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก:)

อยากบอกเจ้าของกระทู้ว่าสู้เข้าไป อย่าอาย ผมไม่หล่อยังคุยกับเขาได้ แล้วท่านหละ มั่นใจสู้ๆเป็นกำลังใจครับ

akablood
18th May 2012, 04:15
เห้อฟังแล้วอยากมีมั่งจัง..

มีแต่แบบเป็นเพื่อนกันแล้วคุยไปคุยมาถึงเป็นแฟน. 5555555

ultimatezpro
18th May 2012, 06:16
(= วันนั้นเดินเข้าไปใน รร.เทอ เรามองหน้ากัน 3วิ จีบ8เดือน คบ1เดือน และยังคงคบอยู่

Super_Man
18th May 2012, 10:52
จขกท.คนเชียงใหม่เหรอจร้า55+

ยอมรับว่าสาววค.น่ารักดีไม่เหมือนสาวเทคโน(สวยคนละแบบ)เคยไปทำรายงานให้เพื่อนที่ตึกอะไรไม่รู้คณะคอมมั้ง!

นองผมยาวใส่แว่นน่ารักมากเจอมาวันจันทร์นี้เอง เลยรวบรวมความกล้าเข้าไปลองคุยด้วย น่ารักมากคุยสนุกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก:)

อยากบอกเจ้าของกระทู้ว่าสู้เข้าไป อย่าอาย ผมไม่หล่อยังคุยกับเขาได้ แล้วท่านหละ มั่นใจสู้ๆเป็นกำลังใจครับ

ถ้าได้ เจอเขาอีก นะ

kenjo105
18th May 2012, 14:31
ถ้าได้ เจอเขาอีก นะ
555+วันนี้ก็เจอ ขอเบอร์มาแล้ว

Super_Man
18th May 2012, 17:01
555+วันนี้ก็เจอ ขอเบอร์มาแล้ว

ว้าวววววว ...อยากมีเหมือนคุณ จัง....ของผมสิ ไม่รู้ ว่าจะได้เจอกันอีกเมื่อไหร่ - -*

TAMeAngeL
18th May 2012, 18:21
ผมป.1ไม่ถึงกับรัก

แต่ชอบและรู้สึกดีๆกับคนๆหนึ่งในห้อง ถึงกับไม่กล้าเข้าไปคุยเลย แม้แต่ไปเล่นด้วยยังกลัวเลย

kraivich
18th May 2012, 19:01
ผมเจอแต่รักจอมปลอมT^T

thong323
18th May 2012, 19:52
ของผมไม่อยากเล่ากลัวน้ำเน่ามาเยือน 555+

General
18th May 2012, 20:07
ตอน ม.4 รักแรกพบของผมเอง เธอพึ่งย้ายมาเรียนที่ ร.ร ผมและเธอโชคดีมากได้อยู่ห้องเดียวกันจนจบ ม.6
เวลา 3 ปีผมดันเขิน อาย ไม่กล้า ปอดแหก ขี้ขลาด ตาขาว ทั้ง ๆ ที่เธอก็มักจะเข้ามาชวนผมคุยประจำ
แต่ผมกับไม่ค่อยกล้าคุยซะงั้น ผมปิ๊งเธอเพราะว่าผมเป็นคนเงียบ ๆ โลกส่วนตัวสูงแต่เธอเป็นผู้หญิงคนแรก
ที่เข้ามาทักทายผม(ตอนนั้นดีใจมากเลย)ขนาดเกาะไหล่เกาะหลังทำเอาผมใจเต้นไม่เป็นจังหวะเลย แต่สุดท้าย 3ปีที่อยู่ด้วยกันผมก็
ไม่เคยบอกชอบเค้าเลยซักครั้ง ผมดันมองโลกในแง่ร้ายคิดว่าตัวเองไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ไม่เหมาะสมกับเขา สุดท้ายก็ปล่อยเขาไป

Super_Man
19th May 2012, 00:15
ตอน ม.4 รักแรกพบของผมเอง เธอพึ่งย้ายมาเรียนที่ ร.ร ผมและเธอโชคดีมากได้อยู่ห้องเดียวกันจนจบ ม.6
เวลา 3 ปีผมดันเขิน อาย ไม่กล้า ปอดแหก ขี้ขลาด ตาขาว ทั้ง ๆ ที่เธอก็มักจะเข้ามาชวนผมคุยประจำ
แต่ผมกับไม่ค่อยกล้าคุยซะงั้น ผมปิ๊งเธอเพราะว่าผมเป็นคนเงียบ ๆ โลกส่วนตัวสูงแต่เธอเป็นผู้หญิงคนแรก
ที่เข้ามาทักทายผม(ตอนนั้นดีใจมากเลย)ขนาดเกาะไหล่เกาะหลังทำเอาผมใจเต้นไม่เป็นจังหวะเลย แต่สุดท้าย 3ปีที่อยู่ด้วยกันผมก็
ไม่เคยบอกชอบเค้าเลยซักครั้ง ผมดันมองโลกในแง่ร้ายคิดว่าตัวเองไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ไม่เหมาะสมกับเขา สุดท้ายก็ปล่อยเขาไป

น่าเสีย ด้ายอะ.....ตั้ง 3 ปี นายปิดปากเงียบมาได้ ไง

xlxjoexlx
19th May 2012, 22:23
ผมไปเจอเพื่อนคนนึงที่ค่าย โอ้ยยยยยย เจอครั้งแรกก็รู้สึก ว่าน่ารักมาก น่าใกล้ชิดน่า....หลงใหล อิอิ

แถมเรายังได้อยู่กลุ่มเดียวกันอีก ฟินนาเร่ จนวันสุดท้ายไปบอกชอบเค้า เค้าไม่ชอบ หง๋อยยยเลย

kraivich
19th May 2012, 22:58
เสียดายแทนนายอะแต่เราเข้าใจดีเพราะเราก็เป็นคนเงียบๆเหมือนกับนาย

August
19th May 2012, 23:16
ตอนอนุบาล 2 ฮับ