PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเล่น Company Of Hero ช่วยเหลืออะไรหน่อยครับ

poddata100
18th May 2012, 03:00
พอดีว่าผมเล่นเกมนี้ในโหมด Skiti(อะไรซักอย่างนี่เหละที่เปิดแผนที่สร้างฐานเล่นกับบอท) อ่ะครับ แล้วตัวผมตอนนี้ได้เล่นโหมดเนื้อเรื่องนั้นจบไปหมดแล้ว พอตอนครีเกมเล่นกับคอมOffine (แล้วอยู่ฝั่งพันธมิตร) เล่นไปได้ซักพัก ผมสังเกตุว่า รถถังบางคันของกลุ่มพันธมิตรบางคันไม่มีให้สร้าง(ยกตัวอย่างเช่น รถถังพันธมิตรที่สามารถอัฟ Skirt กันล้อได้อ่ะ) ไม่เหมือนในโหมดเนื้อเรื่อง ฝั่งอักษะก็เหมือนกัน ตัวอย่าง : รถถังเพนเซอร์ที่ตั้งป้อมแบบยิงได้เร็วขึ้นแต่ไม่สามารถขยับได้ ก็ไม่มีให้สร้างเหมือนกัน ผมอยากเล่นแบบโหมดที่สร้างได้ทุกอย่างอ่ะไม่ทราบว่าจะต้องไปปรับตรงไหนเหรอครับ?? (หรือว่าจะอยู่ในสายบัญชาการ แต่ผมก็เล่นมาหมดแล้วนะ อักษะ จะมี King Tiger , Tiger อังกฤษจะมี รถเหยียบสามรูปแบบ ) อยากสร้างรถถังใหม่ๆมั่งง่า หรือผิดที่วิธีครีเอทเกม ต้องไปปรับอะไรตรงไหนก่อนหรือป่าวอ่ะคับ

แล้วฐาน Supply Yard ของกลุ่มพันธมิตรมีไว้ให้อัพเกรดอะไรอ่ะ เห็นอัพเกรดไปแล้วไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลย แล้วสุดท้ายระบบยศของกลุ่มพันธมิตรนี่มันช่วยอะไรเหรอครับ(ผมเห็นยศสามขีดแต่ก็ยังตาถั่วยิงลมเหมือนเดิม)

Mercury
18th May 2012, 11:31
รถถังพันธมิตรคันไหนครับ ชื่อว่าอะไร ของฝ่ายอะไรช่วยระบุด้วยครับแล้วก็เนื้อเรื่องกับสร้างฐานเองไม่เหมือนกันนะครับเพราะอยู่ที่ว่าคนสร้างจะใส่อะไรบ้างในโหมดเนื้อเรื่องซึ่งอาจจะไม่มีในโหมดสร้างเอง ส่วน Panzer ผมรู้สึกจะมีแค่รุ่นเดียวนะ Panzer IV ที่อัพเกรดเกราะได้นะครับ รุ่นต่อของ Panzer IV ก็ Panther นะ ถ้าตั้งป้อมยิง Marder รึเปล่าครับ มันจะมีโหมดตั้งยิงซึ่งจะแม่นและจุกระสุนเร็วขึ้นแต่ขยับไม่ได้ ส่วน Supply Yard อัพให้สุดแล้วสังเกตตรงน้ำมันครับจาก +20 จะกลายไป +30 หรืออะไรเนี่ยละครับ มันจะมากขึ้น ถ้าอัพเกรดอันที่สองก็ช่องอันล่างจาก Manpower บวกเพิ่มขึ้นครับ ส่วนยศผมไม่รู้ ผมเถื่อน =w=

FslRampage
18th May 2012, 13:14
ท่านลองไปดูตรง reward อะครับ อยู่บนขวาตอนที่่ืท่านสร้างแมพ คือตัวเลือกยูนิตมีท้งแบบที่ท่านว่ากับอีกแบบที่เล่นในเนื้อเรื่อง ส่วน Supply Yard จะเป็นตัวที่ใช้ลด upkeep ของ rifleman ครับ เพิ่ม manpower เหมือน rep บนเลย

RES_PAUL
18th May 2012, 13:22
ดูที่ REWARD ครับมันจะมีให้เปลี่ยนอยู่น่ะอย่างถ้าอยากได้ TIGER ก้ไปเปลี่ยน PANTHER เป็น TIGER อะไรอย่างนี้น่ะ