PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กลุ้มใจกับ PS3 ตอนนี้ ช่วยตอบหน่อย

sattawat1979
18th May 2012, 08:32
เมื่อคืนผมจะเปิด PS3 เล่น Killzone 3 แต่เล่นไม่ได้ มันขึ้น Black Screen แต่เมื่อก่อนเล่นได้นะ

ผมลองเข้าไปดูใน Game Data Utility ว่าจะเข้าไปลบไฟล์ Install ของมันซักหน่อย แต่ก็ไม่เจอไฟล์

ผมก็งงๆ ว่าเมื่อก่อนเล่นได้ ทำไมตอนนี้เล่นไม่ได้

ตอนนี้อยากจะเข้า Setting ไป Format Internal HDD ของ PS3 เลยครับ แต่กลัว Format แล้วมันต้องลง Multiman อะไรใหม่รึป่าว?? ผมลงไม่เป็นซะด้วย :sweat

ช่วยบอกทีครับคือผมอยากลบข้อมูล HDD ทั้งลูกของ PS3 เลย แต่กลัวมันมีผลกระทบอย่างอื่น

จะเข้าไปลบเกมผ่าน FTP ผมก็ทำไม่เป็นมันยุ่งยาก ต้องมาต่อสายแลน วุ่นวายอีก = =

ช่วยผมทีนะครับ T^T

ปล. ผมเล่น PS3 สายมืดนะครับ

androiduser
18th May 2012, 08:53
Multiman ลงง่ายๆครับ เเค่ copy ตัวลงมันใส่ Flashdrive ที่ format เป็น fat32 เเล้ว เปิดเครื่อง PlayStation 3 แล้วเข้าไปที่เมนู Game >> Install Package File แล้วก็เลือก Install ไฟล์ที่ใส่เข้าไป

sattawat1979
18th May 2012, 08:58
แล้วพอดีผมจะซื้อ True Blue ตอนนี้ คิดว่าคุ้มมั๊ยครับ??

เห็นช่วงนี้ PS3 ด้านมืดดูเงียบๆไป - -

linker19191
18th May 2012, 19:11
ยกไปร้านเลย ง่ายสุด