PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยเรื่องการสั่งของจาก Zest

Notstep
18th May 2012, 08:58
ถ้าสั่งของจาก Zest แบบ Ems ต้องรอเซ็นรับของที่บ้านไหมเพื่อผมสั่งจะได้รอที่บ้าน :sweat

แบบว่าเราต้องรอรับของไหม คือจะออกไปข้างนอกแล้วไม่มีคนอยู่บ้านประมาณนี้ เขาจะออกของมาทิ้งไว้เฉยๆใช่ปะ

(ถามโง่ไปหน่อยก็ขออภัยด้วย)

MeePuy
18th May 2012, 09:09
ถ้าสั่งของจาก Zest แบบ Ems ต้องรอเซ็นรับของที่บ้านไหมเพื่อผมสั่งจะได้รอที่บ้าน :sweat

(ถามโง่ไปหน่อยก็ขออภัยด้วย)

น่าจะตามนั้นครับ คือถ้าคุณกรอกบ้านเลขที่เป็นบ้านล้างที่ซอยอาลัย(ใช่หรอ)เขาก็จะเอาไปทิ้งไว้ที่นั่นเลย
ปล.ซึ่งแน่นอนนายต้องเดินไปเอา...และเขาเจ้าของบ้านอาจเอานายไปด้วย คริคริิ

puwaratitarat
18th May 2012, 11:01
น่าจะตามนั้นครับ คือถ้าคุณกรอกบ้านเลขที่เป็นบ้านล้างที่ซอยอาลัย(ใช่หรอ)เขาก็จะเอาไปทิ้งไว้ที่นั่นเลย
ปล.ซึ่งแน่นอนนายต้องเดินไปเอา...และเขาเจ้าของบ้านอาจเอานายไปด้วย คริคริิ

ช่างเป็นเรื่องที่น่ากลัวจิงๆ :no_photo

Betagen
18th May 2012, 11:04
ถ้าไม่มีคนอยู่บ้าน ในวันที่เราจะออกไปเช็คของแล้วของถึงปลายทางแต่ยังไม่มาบ้าน

เราสามารถไปรับที่ไปรษณีย์ ได้น่ะคับ เอาหมายเลข EMS ไให้เขาดู

Mikemadz
18th May 2012, 11:17
ถ้ามีคนรับแทน เค้าก็จะให้เซ็นต์ แล้วเอาชื่อผู้รับไปขึ้นใน track บนเวป -w-''

miklve
18th May 2012, 13:08
มี คนรับ แทนก่ ได้ ครับผม ย่าย ผม รับ แทนยังได้ เลย สั่งมา5ครั่งย่ายรับหมด :dance

BoomSuperNoob
18th May 2012, 13:22
ของผมถ้าสมมติเขามาส่งแล้วไม่มีคนอยู่บ้าน

เขาจะออกใบนึงสีอะไรซักอย่าง แจ้งว่าเจ้าบ้านไม่อยู่บ้าน

แล้วก็ให้ไปเอาที่ไปรษณี