PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนเงียบๆจะเริ่มยังไงดีครับ

BoomSuperNoob
18th May 2012, 17:46
คือผมไปปิ๊งสาวคนนึงตามสเต็ปแหละครับ

แต่เหมือนบุคลิกภายนอกเขาจะเป็นคนเงียบๆ ยังไม่เข้ากับบุคคลรอบข้างเท่าไหร่

คือจะเข้าไปบวกเลยดีไหมครับ หรือรอให้เขาคลุกคลีกับคนรอบข้างก่อน

หรือท่านผู้ใดมีเทคนิค เมพๆ แนะนำก็บอกกันได้นะครับ

EDIT: ไปถามเพื่อนมาละครับ เขาบอกว่าเธอไม่เก่งคณิต ซึ่งตรงข้ามกับผมเลย

สงสัยจะได้ทีละ :p

ผมไม่ใจร้อนนะครับ แต่ถ้ามีคนอื่นมาจีบติดคงแย่ ฮ่าๆ

UkuleleAlone
18th May 2012, 17:48
พาเธอไปเลี้ยงข้าว ไข่เจียว

giarttiwutza
18th May 2012, 17:49
ทำความรู้จักก่อนดีกว่า :sweat
ละก็เริ่มชวนคุยไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวก็ Happy Ending :o

AUTcher
18th May 2012, 17:51
บวกเลยครับ + เเต่คุณต้องคิดก่อนนาว่าจะคุยเรื่องอะไรน่ะ ? เเล้วมันจะต้องไม่เเป็กด้วยนะ!!

thewarriorone
18th May 2012, 17:53
อย่าเพิ่งบวกครับรอ all mid :dance

zantozz
18th May 2012, 17:56
หา ว่าเธอสนใจอะไร แล้วเราไปศึกษาเรื่องนั้นมาให้มากพอ
มากพอที่เราจะพูดในสิ่งที่เธอยังไม่รู้ เพื่อดึงดูดให้เธอเริ่มสนใจที่จะคุยกับเรา
เพราะเรามีสิ่งที่เธอไม่รุ้ในเรื่องที่เธอสนใจ ที่เหลือก็ตามธรรมชาติครับ
วิธีผมมันใช้เวลานาน ถ้าใจร้อนก็ใช้วิธีอื่นนะ เพราะจะทำให้ผู้หญิงเงียบไว้ใจได้ต้องอดทนพอสมควร
แต่ถ้าชอบจริงก็ต้องทนเอาละ :)

TAMeAngeL
18th May 2012, 18:25
ก็เข้าไปชวนคุยเลยครับ

ส่วนมากคนเงียบเขาต้องการคนเข้าใจ

ฉะนั้นเรื่องที่ควรคุยส่วนใหญ่ ควรจะเป็นเรื่องเกี่ยวกับเธอ(ควรรู้ข้อมูลมาหน่อย เพราะถ้าไปถามเลยเธอจะเข้าใจว่าเราละลากละลวง)

thong323
18th May 2012, 19:36
เข้าไปคุยตีสนิทก่อนเลยครับ
ถามว่าชื่อไร ได้ชื่อมาแล้วเวลาคุยกับเขาก็ให้เรียกชื่อเขาบ่อยๆ ชวนคุยด้วย แต่อย่าทำให้เขาเบื่อ
ไม่รู้เหมือนกันว่าภายใน เขาเบื่อหรือป่าว เพราะ เขาเป็นคนเงียบๆ (ค่อนข้างเดาใจยาก)
ใช้เวลาคุยประมาณ 1อ. ลองขอเบอร์ดูครับอ้างเหตุผลที่มันดูดีมีสาระไปหน่อย
แล้วเริ่มคุยจีบแบบคนทั่วไป คือ กินข้าวยัง จบด้วย ฟันดี อะไรประมาณนี้ ส่วนเรื่องที่จะคุยก็แล้วแต่คุณ
โชคดี :3

weerapat222
18th May 2012, 19:42
ลักษณะของคนแบบนี้ต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ