PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเรื่องรองเท้าบาสครับ เข้ามาแนะนำืีทีครับ

wind
18th May 2012, 18:41
ก่อนอื่นบอกก่อนเลยว่า ถ้าผิดหมวดก็ขออภัยครับ เพราะจะไปตั้งหมวดกีฬาก็เห็นมีแต่คลับพูดคุย จะไปตั้งหมวดสุขภาพก็เห็นมีแต่ ความรักก็สุขภาพไม่มีเรื่องแบบนี้ เลยมาตั้งหมวดนี้แล้วกัน ถ้าผิดหมวดกก็ย้ายได้เลยครับ

คือผมเล่นบาส แล้วเจ็บขาเนื่องจากกระโดดสูงพอสมควรลงมาแรงแล้วใส่รองเท้า เบกเกอร์ธรรมดา (ผ้าใบ) ซึ่งมันไม่ได้รองรับแรงกระแทกจากการกระโดด ก็เลยทำให้เจ็บขา รู้สึกจะเจ็บกระดูกบริเวณหน้าแข้ง ทุกครั้งที่เล่น แต่เจ็บซักแปปก็หาย ก็เลยอยากจะได้รองเท้าบาสซักคู่ แต่ไม่รู้จะซื้อแบบไหนยังไง ก็เลยอยากจะมาถามผู้ที่เล่นบาสครับ คืออยากได้ที่แบบว่าคุณภาพดีๆ ทนๆ ลายไม่เน้นสวย เน้นใช้งานเพื่อรองรับแรงกระแทกได้ดีๆ แล้วก็ถูกๆหน่อย คืออยากได้ที่ราคาไม่แพงมากเพราะผมก็ไม่ได้รวยอะไรแค่มีกินมีใ้ช้ แล้วขั้นต่ำที่เขาใช้ๆกันมันเท่าไหร่ ช่วยแนะนำทีครับอยากรู้แค่นี้แหละครับ
แล้วก็อีกอย่างนึงสนามที่ผมเล่นเป็นสนามปูนเก่าๆ มันขรุขระ ไม่รู้มันจะทำให้รองเท้าบาสเสียเร็วไหมครับ

Palm1212
18th May 2012, 19:02
ลองเข้าไปดูใน
http://www.u-basketball.com/board/index.php?PHPSESSID=5c4ded8b3d30145cc6aebd73877116f9&board=37.0
หรือ
http://www.u-basketball.com/board/index.php?PHPSESSID=5c4ded8b3d30145cc6aebd73877116f9&board=34.0
นะครับ บอร์ดนั่้นเกี่ยวกับบาสโดยตรง

wind
18th May 2012, 20:28
คือเข้าไปดูมันมีแต่พวกแพงๆ อยากได้พวกถูกๆไม่ต้องเป็นรองเท้าของพวก super star nba ไรพวกนี้พอจะมีไหมครับแบบไม่ถึง พัน ไรงี้ ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับจะลองดูต่อไปเพราะไม่เคยซื้อของแบบนี้เหมือนกัน ก็เลยไม่ค่อยจะรู้เรื่องเทคโนโลยีรองเท้าอะไรเลย

Arbadius'z
18th May 2012, 20:45
มือสอง ครับ หาร้าน มือสอง รองเท้าบาสมือสองพอจะมีอยู่นะก็โอเค:o
ผมก็เคยเล่นนะบาสตอนนี้กลัวดำแล้วก็เท้าอะต้องหาใส่ยิ่งเร็วยิ่งดีเลยนะครับเดี้ยวเป็นแบบผมมันรู้สึกไม่เหมือนเดิมอะ

tentoewizard
18th May 2012, 20:53
ถูกสุดก้เหนของแบรนเนม ทั่วไปตามห้าง 1900+ คุณภาพดียุแล้ว และเเน่นอนไปเล่น พื้นปูนขลุขละ รองเท้าเสียแน่

wind
18th May 2012, 21:57
โอ้ว้าว !! แพงแท้ แต่อยากได้มือ 1 มากกว่า แต่ต้องหาที่เล่น-เพื่อนใหม่ก่อน เอาไปเล่นพื้นปูน เสียตังฟรี ขอบคุณที่มาตอบครับ เดี๋ยวว่าจะไปดูราคาที่ร้านอีกที

Arbadius'z
18th May 2012, 22:01
โอ้ว้าว !! แพงแท้ แต่อยากได้มือ 1 มากกว่า แต่ต้องหาที่เล่น-เพื่อนใหม่ก่อน เอาไปเล่นพื้นปูน เสียตังฟรี ขอบคุณที่มาตอบครับ เดี๋ยวว่าจะไปดูราคาที่ร้านอีกที

ีราคามือ1 ต่ำๆก็พันกว่านะที่ผมเคยเจอมีแต่ 1 พันขึ้นไปนะส่วนใหญ่ไม่ค่อยเจอหลักร้อยเลย:o