PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ถาม) ตัวเล่น Lan ระหว่าง Hamachi กับ TCG ต่างกันอย่างไร

gotsher000
18th May 2012, 19:05
อยากจะรู้ว่ามันต่างกันยังไง เพราะมันก็ใช้ Lan ได้ด้วยกันทั้งคู่ แล้วอันไหนมันใช่ง่ายกว่ากัน

แล้วคนนิยมเล่น Lan ด้วยตัวไหน

ปล.ด้วยความสงสัยมากๆจึงตั้งถาม:)

getmar1472
18th May 2012, 19:08
TCGอะครับง่าย บันจุคนได้เยอะกว่าHamachiด้วย...

AmidoriA
18th May 2012, 20:02
ทั้งตัว Hamachi กับ TCG เป็น VPN ทั้งคู่ครับ แต่ TCG มันมีการแบ่ง channel ของวงแลนได้ (จริงๆไม่แน่ใจว่าเป็น VPN สมบูรณ์เลยไหม) และก็ยังมีการ Implement GHost++ เข้าไปในระบบด้วยครับ แถมยังมีคำสั่งบอทเพิ่มเข้ามาให้ใช้เช่นใช้เน็ท Server เป็น Host

คิดว่า ถ้าจะเล่นกันแค่เพื่อนๆ 2-3 คน เล่นบน Hamachi ก็ได้มั้งครับ เจอกันง่ายดี แต่ถ้าจะเล่นหลายๆคน แนะนำ TCG หรือ TCSG ที่ใช้ระบบ B.Net ก็ได้ครับ

Mercury
18th May 2012, 20:06
Hamachi ใช้ง่ายกว่านะผมว่า Lan กับน้องที่บ้านนี่สบายๆ ไม่ต้องอธิบายมาก TCG ผมมีปัญหาเลยได้ใช้ไม่กี่ครั้ง