PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : HDD มี Bad Sector ซ่อมเองได้มั๊ยครับ?? แล้วซ่อมยังไง??

sattawat1979
18th May 2012, 21:35
ตามหัวข้อเลยครับ ถ้า HDD มี Bad Sector จะมีวิธีซ่อมเองได้มั๊ย?? ใช้โปรแกรมอะไรซ่อม?? แล้วทำยังไงครับ??

แล้วถ้าไม่ซ่อมแล้วฝืนใช้ต่อไป มันจะเกิด Bad มากขึ้นมั๊ยครับ?? :confused:

ขอบคุณสำหรับคำตอบฮะ

SinSu
18th May 2012, 21:39
= =ไม่รู้สิ บ้าง bad ก็ซ่อมได้ บ้างก็ซ่อมไม่ได้ มันก็จะปิดไว้ไม่ให้เราเข้าไปใช้
hdd regenerator ครับ

18th May 2012, 22:32
= =ไม่รู้สิ บ้าง bad ก็ซ่อมได้ บ้างก็ซ่อมไม่ได้ มันก็จะปิดไว้ไม่ให้เราเข้าไปใช้
hdd regenerator ครับ

ขอบคุณครับ โหลดมาแล้ว ตอนนี้กำลังสแกนอยู่ หวังว่าผมคงโชคดี ^ ^''

newchamea
18th May 2012, 22:34
แล้วแต่ครับ มันมี Bad 2 แบบ

SinSu
18th May 2012, 22:35
ของผม 4bad เกิดจาก hardware หมดเลยตายยยยยยยยยยยย

nonmd
18th May 2012, 23:52
scan แล้วหาย เดวมันก็เป็นอีกครับ จุดเดียวก็เคลมได้

19th May 2012, 00:03
scan แล้วหาย เดวมันก็เป็นอีกครับ จุดเดียวก็เคลมได้

HDD ผมประกันหมดแล้วครับ ประกันผมแค่ 1 ปีเอง ^_^

ตอนนี้ผม สแกนมาประมาณ 7-8% แล้วครับ มันเจอ Delay Detected 1 จุดน่ะครับ มันคืออะไรอ่ะ?? :confused:

เท่าที่ดูตอนนี้ยังไม่เจอ Bad ครับ

ก่อนหน้านี้ผมสแกนด้วย HD Tune Pro ครับ สแกนก็ไม่เห็นเจออะไรเลย เหมือนมันสแกนไม่ค่อยละเอียดน่ะ

ส่วน HD Regenerator นี่ดีครับ มันดูละเอียดดี :yes

Zatsune Miku
19th May 2012, 01:10
HDD ผมประกันหมดแล้วครับ ประกันผมแค่ 1 ปีเอง ^_^

ตอนนี้ผม สแกนมาประมาณ 7-8% แล้วครับ มันเจอ Delay Detected 1 จุดน่ะครับ มันคืออะไรอ่ะ?? :confused:

เท่าที่ดูตอนนี้ยังไม่เจอ Bad ครับ

ก่อนหน้านี้ผมสแกนด้วย HD Tune Pro ครับ สแกนก็ไม่เห็นเจออะไรเลย เหมือนมันสแกนไม่ค่อยละเอียดน่ะ

ส่วน HD Regenerator นี่ดีครับ มันดูละเอียดดี :yes
เอ่อขอถามนิดนึงนะครับ สเเกนเเบบไหนอะครับ เเบบรันวินโดว์อยู่เเล้วสเเกนรึป่าวครับ คือว่าผมก็เป็นเหมือนกันอะครับ
เเล้ว HDD Regen นั่นอะ ของผมมี http://upic.me/i/k4/untitlesd.png (http://upic.me/show/35797732) เนี่ยอะครับกดอันไหนหรอครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

19th May 2012, 01:40
^
^
คลิกเข้าไปที่แถบบนสุดเลยครับ แล้วทำตามขั้นตอน

ลองดูตามลิ้งค์นี้ก็ได้ครับ >> http://www.gggcomputer.com/8839

ผมก็โหลดและดูจากลิ้งค์นี้เหมือนกัน :yes

ปล. ตอนนี้ผมสแกนได้ 43% แล้วครับ เจอ Delay Detected ไปแล้ว 3 จุด :( แต่ก็ยังไม่ถึงกับ Bad นะ

kiniirs
19th May 2012, 01:52
ไม่รู้ว่าถ้ารัน check disk จะหายป่าวนะ chkdsk/อะไรซักอย่าง

nonmd
19th May 2012, 12:42
Delay Detected เห็นบอกกันว่า PSU จ่ายไฟไม่ได้ จังหวะการจ่ายไฟมีดีเลย์

http://www.com-th.net/webboard/index.php?topic=116794.0

วิธีแก้ อ่านจากเรป5ดูครับ

nan chao
19th May 2012, 12:52
หมายถึง hdd ที่โขมยตังค์เขามาซื้อน่ะเหรอ ดีครับขอให้เจ๊งไวๆ

dojo123753951
19th May 2012, 12:55
ซ่อมเองไม่ได้เด้อ...ส่งที่เราพอทำได้ก็แค่scanแล้วmarkจุดนั้นไว้ว่าเสีย

Zatsune Miku
19th May 2012, 13:14
หมายถึง hdd ที่โขมยตังค์เขามาซื้อน่ะเหรอ ดีครับขอให้เจ๊งไวๆ
เอ๊ะๆ ยังไงหว่า ชักงงละ

SinSu
19th May 2012, 13:21

ตรรกะพวกโลกสวยครับอย่าไปใส่ใจ

เอาง่ายๆ จขกท เจอตังค์ตกเก็บมาซื้อEXT HDD

nan chao
19th May 2012, 13:31

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=48325

ดูเอาเองละกันครับแล้วบอกผมมาว่าผมโลกสวยหรือคนพวกนี้จิตป่วย

alonekaoka
19th May 2012, 13:39
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=48325

ดูเอาเองละกันครับแล้วบอกผมมาว่าผมโลกสวยหรือคนพวกนี้จิตป่วย

แล้วคุณจะให้เขาคืนยังไงล่ะครับ เงินไม่ได้มีชื่อเขียนอยู่นิ ผมรู้เป็นคุณ คุณก็เก็บ

paripari
19th May 2012, 13:58

อย่าไปยกเรื่องที่ว่าเก็บเงินได้เเล้วเอามาปนกับเรื่องนี้สิครับมันคนละเรื่องกัน ผมถามคืนได้มั๊ยถ้าเป็นคุณ
เห็นเงินตกในที่แบบนั้นคุณจะทำยังไง คุณอาจจะเอาเงินจำนวนนั้นไปให้ รปภ. หรือประชาสัมพันธ์เพื่อ
ให้ประกาศหาเจ้าของ แต่คุณจะรู้ได้ไงว่าเจ้าของตัวจริงเป็นใครมีหลักฐานอะไร หรือว่าคนที่คุณเอาเงินให้
เค้าจะไม่เอาไปเสียเอง ถูกต้องมั๊ย เป็นใครเก็บเงินจำนวนนี้ได้ 99% คงเก็บไว้ใช้เองแหละอีก 1% ก็
ผมยกให้คุณไปแล้วกัน เงินแค่นี้รักษาไว้ไม่ได้แล้วจะไปทำไรกิน

nan chao
19th May 2012, 14:02
แล้วคุณจะให้เขาคืนยังไงล่ะครับ เงินไม่ได้มีชื่อเขียนอยู่นิ ผมรู้เป็นคุณ คุณก็เก็บ

กรุณาอย่าเอาแนวคิดของตัวเองมาโบ้ยให้ผมนะครับ ผมถือว่าดูถูกกันมาก เป็นผมผมจะเอาไปให้ประชาสัมพันธ์ไงครับ เคาเตอร์ไงครับ ยามไงครับ อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่เอามาเป็นของตัวเองหน้าด้านๆแบบนี้
คุณไม่คิดเหรอครับว่าเจ้าของเงินเขาจะเดือดร้อนขนาดใหน เงินสองพันสำหรับพวกพวกคุณบางคนที่ยังหาเงินเองไม่ได้ยังต้องขอเงินจากพ่อแม่อาจจะไม่เห็นค่าแต่สำหรับคนที่มีงานทำแล้ว คนที่หาเช้ากินค่ำ
แค่สองพันพวกเขาก็เอามาต่อชีวิตได้อีกเป็นเดือนแล้วครับ(ผมเคยทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยครับ รู้ดีว่าค่าของเงินเป็นยังไง) แล้วนายคนนี้ดันเอามาใช้สนองความต้องการโง่ๆของตัวเองเนี่ยนะ

เดี๋ยวนะ นี่ผมนับคนที่เข้าข้างจขกท.ได้สองคนแล้วนะ(เฉพาะในกระทู้นี้นะเนี่ย) พวกคุณอายุเท่าไหร่ครับเนี่ย ความคิดความอ่านแบบนี้น่าเป็นห่วงนะครับ ปรับเปลี่ยนทรรศนะคติใหม่ยังทันนะครับ

alonekaoka
19th May 2012, 14:07
กรุณาอย่าเอาแนวคิดของตัวเองมาโบ้ยให้ผมนะครับ ผมถือว่าดูถูกกันมาก เป็นผมผมจะเอาไปให้ประชาสัมพันธ์ไงครับ เคาเตอร์ไงครับ ยามไงครับ อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่เอามาเป็นของตัวเองหน้าด้านๆแบบนี้
คุณไม่คิดเหรอครับว่าเจ้าของเงินเขาจะเดือดร้อนขนาดใหน เงินสองพันสำหรับพวกพวกคุณบางคนที่ยังหาเงินเองไม่ได้ยังต้องขอเงินจากพ่อแม่อาจจะไม่เห็นค่าแต่สำหรับคนที่มีงานทำแล้ว คนที่หาเช้ากินค่ำ
แค่สองพันพวกเขาก็เอามาต่อชีวิตได้อีกเป็นเดือนแล้วครับ(ผมเคยทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยครับ รู้ดีว่าค่าของเงินเป็นยังไง) แล้วนายคนนี้ดันเอามาใช้สนองความต้องการโง่ๆของตัวเองเนี่ยนะ

เดี๋ยวนะ นี่ผมนับคนที่เข้าข้างจขกท.ได้สองคนแล้วนะ(เฉพาะในกระทู้นี้นะเนี่ย) พวกคุณอายุเท่าไหร่ครับเนี่ย ความคิดความอ่านแบบนี้น่าเป็นห่วงนะครับ ปรับเปลี่ยนทรรศนะคติใหม่ยังทันนะครับ

ผมขออภัยครับที่กล่าวหาคุณครับ / คือผมเข้าใจครับว่าคนที่ทำเงินหายเขาเดือนร้อนครับ แต่ถึงเราไปแจ้งประชาสัมพันธ์เราจะรู้ได้ไงครับ ว่าเป็นเจ้าของเงินตัวจริง

เจ้าของเงินตัวจริงอาจจะกลับไปแล้วก็ได้ครับ อาจจะมีคนแฝงตัวไปเอาก็ได้นิครับ ผมไม่ได้เข้าข้าง จขกท หรอกครับแค่พูดตามความคิดผม และ ขออภัยอีกครั้งครับ ที่กล่าวหาคุณ ขอโทษครับ

nan chao
19th May 2012, 14:14
อย่าไปยกเรื่องที่ว่าเก็บเงินได้เเล้วเอามาปนกับเรื่องนี้สิครับมันคนละเรื่องกัน ผมถามคืนได้มั๊ยถ้าเป็นคุณ
เห็นเงินตกในที่แบบนั้นคุณจะทำยังไง คุณอาจจะเอาเงินจำนวนนั้นไปให้ รปภ. หรือประชาสัมพันธ์เพื่อ
ให้ประกาศหาเจ้าของ แต่คุณจะรู้ได้ไงว่าเจ้าของตัวจริงเป็นใครมีหลักฐานอะไร หรือว่าคนที่คุณเอาเงินให้
เค้าจะไม่เอาไปเสียเอง ถูกต้องมั๊ย เป็นใครเก็บเงินจำนวนนี้ได้ 99% คงเก็บไว้ใช้เองแหละอีก 1% ก็
ผมยกให้คุณไปแล้วกัน เงินแค่นี้รักษาไว้ไม่ได้แล้วจะไปทำไรกิน

ครับ ผมไม่รู้หรอกครับว่าเขาจะได้เงินคืนหรือเปล่า แต่เรื่องของเรื่องก็คือ"ผมไม่เอาไปใช้เอง"ไงครับ มันแตกต่างกันมากนะครับ
คุณถามย้อนผมผมก็ถามย้อนคุณบ้างครับว่าถ้าคุณทำเงินหายขนาดนั้นคุณจะทำยังไงครับ คุณจะไม่ตามหาเลยเหรอครับ แล้วถ้าคุณตามหาคุณจะไปหาที่ใหนครับ ประชาสัมพันธ์ใช่ใหม ซึ่งมันก็วนมาเข้าเรื่องเดิมที่ว่าถ้านายคนนี้เอาเงินไปประกาศที่ประชาสัมพันธ์ เจ้าของเงินเขาก็จะไปตามหาที่นั่น แต่นี่ดันเอาไปใช้ซะเอง โอกาสที่เจ้าของเงินจะได้เงินคืนก็หมดไป
แล้วที่คุณบอกว่าคนที่รับฝากจะเอาไปใช้เอง คุณเอาอะไรไปตัดสินครับ

นี่ผมนับเพิ่มได้อีกคนแล้วนะเนี่ย พวกคุณเป็นอะไรกันไปหมดครับเนี่ย ผมว่าออกห่างจากหน้าจอคอมกันบ้างก็ดีนะครับ

SinSu
19th May 2012, 14:18
ไร้สาระอะบอกตรงๆ จะมาเถียงเรื่องนี่ก็ช่วยเอายูสจริงมาใช้ดัวย ไม่ใช่ตุ็ด สมัครยูสมาโพส

ให้มันแน่ๆหน่อยเหอะขอร้อง

paripari
19th May 2012, 14:29
ครับ ผมไม่รู้หรอกครับว่าเขาจะได้เงินคืนหรือเปล่า แต่เรื่องของเรื่องก็คือ"ผมไม่เอาไปใช้เอง"ไงครับ มันแตกต่างกันมากนะครับ
คุณถามย้อนผมผมก็ถามย้อนคุณบ้างครับว่าถ้าคุณทำเงินหายขนาดนั้นคุณจะทำยังไงครับ คุณจะไม่ตามหาเลยเหรอครับ แล้วถ้าคุณตามหาคุณจะไปหาที่ใหนครับ
ประชาสัมพันธ์ใช่ใหม ซึ่งมันก็วนมาเข้าเรื่องเดิมที่ว่าถ้านายคนนี้เอาเงินไปประกาศที่ประชาสัมพันธ์ เจ้าของเงินเขาก็จะไปตามหาที่นั่น แต่นี่ดันเอาไปใช้ซะเอง โอกาสที่เจ้าของเงินจะได้เงินคืนก็หมดไป
แล้วที่คุณบอกว่าคนที่รับฝากจะเอาไปใช้เอง คุณเอาอะไรไปตัดสินครับ

นี่ผมนับเพิ่มได้อีกคนแล้วนะเนี่ย พวกคุณเป็นอะไรกันไปหมดครับเนี่ย ผมว่าออกห่างจากหน้าจอคอมกันบ้างก็ดีนะครับ

ไม่ใช่อย่างงั้น คนที่ทำความดีสังคมผมย่อมต้องยอมรับเเละยกย่องอยู่เเล้วนะครับ การที่คุณเก็บเงินได้เเล้วเอาไปคืนมันก็เป็นสิ่งดี
หรือว่าการที่เราจะไม่คืนมันก็เป็นอีกเรื่องและก็เป็นสิทธิของคนที่เก็บได้ด้วยคุณว่าจริงมั๊ย แต่ไม่ใช่ว่าท่าน sattawat1979 เก็บได้
แล้วเอาเงินไปใช้จ่าย คุณจะไปว่าเค้าก็ไม่ถูกเพราะท่าน sattawat1979 ก็บอกแล้วว่าไม่รู้จะไปคืนยังไงเพราะถึงจะเอาไปประกาศ
หาก็ไม่รู้ว่าคนที่จะมาเอาจะใช่เจ้าของตัวจริงหรือเปล่า ถูกมั๊ยครับ การที่คุณคิดว่าเก็บของมีค่าได้แล้วเอาไปคืนมันเป็นสิ่งดีและผมก็
เชื่อแน่ว่าทุกๆคนในที่นี้ก็คิดเหมือนคุณ แต่คุณก็ต้องไม่ลืมด้วยว่าสถานะการณ์และสถานที่ที่จะนำของเหล่านั้นไปคืนมันเหมาะสมหรือ
สมควรด้วยมั๊ย อยู่ในห้างคนเป็นล้าน เผลอๆแทนที่จะทำความดีอาจจะเกิดการแย่งกันเกิดขึ้นก็ได้ อันไหนปล่อยได้ก็ปล่อยไปครับ
อย่าไปเครียดกับมันให้มาก ผมบอกแล้วไงว่าเงินแค่นี้รักษาไว้ไม่ได้แล้วจะไปทำอะไรกิน ยิ่งถ้าเป็นเงินที่สำคัญยิ่งต้องรักษาให้ดีจริงมั๊ยครับ

an4lysis
19th May 2012, 14:39
คุณถามย้อนผมผมก็ถามย้อนคุณบ้างครับว่าถ้าคุณทำเงินหายขนาดนั้นคุณจะทำยังไงครับ คุณจะไม่ตามหาเลยเหรอครับ แล้วถ้าคุณตามหาคุณจะไปหาที่ใหนครับ ประชาสัมพันธ์ใช่ใหม ซึ่งมันก็วนมาเข้าเรื่องเดิมที่ว่าถ้านายคนนี้เอาเงินไปประกาศที่ประชาสัมพันธ์ เจ้าของเงินเขาก็จะไปตามหาที่นั่น แต่นี่ดันเอาไปใช้ซะเอง โอกาสที่เจ้าของเงินจะได้เงินคืนก็หมดไป

ผมก็ไม่ได้เข้าข้างใครแต่ ...เอาเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับตัวเองมา...มันแปลกๆ...จะทำเพื่อ ? ทวงความยุติธรรมของโลก ? หรอ

หรือคุณจะบอกว่าคุณไม่เคยทำสิ่งที่ไม่ดีเลย แต่มันคงเป็นไปไม่ได้ คนเราทุกคนมันไม่เหมือนกัน ที่เค้าเจออาจจะเป็นเพราะ ดวงดี หรือ อะไรหลายอย่าง อีกคนอาจจะปีชง ก็ว่ากันไป

nan chao
19th May 2012, 15:00
ไม่ใช่อย่างงั้น คนที่ทำความดีสังคมผมย่อมต้องยอมรับเเละยกย่องอยู่เเล้วนะครับ การที่คุณเก็บเงินได้เเล้วเอาไปคืนมันก็เป็นสิ่งดี
หรือว่าการที่เราจะไม่คืนมันก็เป็นอีกเรื่องและก็เป็นสิทธิของคนที่เก็บได้ด้วยคุณว่าจริงมั๊ย แต่ไม่ใช่ว่าท่าน sattawat1979 เก็บได้
แล้วเอาเงินไปใช้จ่าย คุณจะไปว่าเค้าก็ไม่ถูกเพราะท่าน sattawat1979 ก็บอกแล้วว่าไม่รู้จะไปคืนยังไงเพราะถึงจะเอาไปประกาศ
หาก็ไม่รู้ว่าคนที่จะมาเอาจะใช่เจ้าของตัวจริงหรือเปล่า ถูกมั๊ยครับ การที่คุณคิดว่าเก็บของมีค่าได้แล้วเอาไปคืนมันเป็นสิ่งดีและผมก็
เชื่อแน่ว่าทุกๆคนในที่นี้ก็คิดเหมือนคุณ แต่คุณก็ต้องไม่ลืมด้วยว่าสถานะการณ์และสถานที่ที่จะนำของเหล่านั้นไปคืนมันเหมาะสมหรือ
สมควรด้วยมั๊ย อยู่ในห้างคนเป็นล้าน เผลอๆแทนที่จะทำความดีอาจจะเกิดการแย่งกันเกิดขึ้นก็ได้ อันไหนปล่อยได้ก็ปล่อยไปครับ
อย่าไปเครียดกับมันให้มาก ผมบอกแล้วไงว่าเงินแค่นี้รักษาไว้ไม่ได้แล้วจะไปทำอะไรกิน ยิ่งถ้าเป็นเงินที่สำคัญยิ่งต้องรักษาให้ดีจริงมั๊ยครับ

ก็อย่างที่บอกไงครับ ผมไม่รู้(และอาจจะไม่สนด้วย)ว่าคนที่มาเอาจะเป็นเจ้าของแท้หรือเจ้าของเทียมหรือญาติโกโหติกาของใคร แต่ประเด็นคือผม ไม่ ได้ เอา ไป ใช้ ซะเอง เนี่ยแหละครับประเด็นสำคัญของเรื่องเลย
ว่าแต่คุณอ่านกระทู้ต้นเรื่องแล้วหรือยังครับ นายคนนี้บอกชัดเจนเลยนะครับว่าเอาไปซื้อฮาร์ดดิสก์ อีกอย่างคือเจอแล้วเอาไปใช้หรือจะเจอแล้วดองไว้เป็นปี"แต่ไม่คืนเจ้าของ"มันก็ค่าเท่ากันครับ เอาไปก็คือเอาไปครับ(ผมไม่อยากใช้คำว่าโขมยหรอกนะ)

อ้แล้วเรปบนๆก่อนหน้านี้ ผมไม่ยักรู้นะว่าเว็บนี้มียูสแท้ยูสเทียมไรด้วย(มีตังกะเมื่อไหร่วะ)เหมือนบัตรผ่านพันทิปน่ะเหรอ แต่ถ้าคุณคิดว่าผมเป็นใครซักคนในบอร์ดนี้ปลอมตัวมาก็ไม่ใช่แล้วหละ เพราะว่าผมเพิ่งสมัครใหม่จริงๆ เอางี้จะเล่าให้ฟังนิดนึง คือผมเป็นอดีตสมาชิกเว็บนี้ตั้งแต่ก่อนจะมีบอร์ดใหม่นี้ด้วยซ้ำ ตอนที่บอร์ดเก่าล่มผมขี้เกียจสมัครใหม่แต่ก็ยังติดตามเว็บนี้มาตลอด เผอิญได้เห็นกระทู้ต้นเรื่องเข้า ว่าจะสมัครไปตอบแต่ม็อดดันล็อกกระทู้ ผมเลยไม่ได้อะไรอีก แล้วพอมาเห็นกระทู้นายคนนี้เข้าเลยจำได้
ปล.ขอโทษละกันที่ผมมาเบี่ยงประเด็นกระทู้นี้อันที่จริงผมควรจะไปตั้งกระทู้ใหม่จริงๆนั่นแหละ แต่กลัวมันจะดราม่าแล้วผมจะโดนเก็บเอา อีกอย่างมาถึงขั้นนี้ผมจะทำอะไรได้ ผมไม่ใช่ตำรวจไม่ใช่ผู้พิทักษ์กฎหมายอะไรทั้งนั้นแหละ แต่อย่างน้อยผมก็อยากให้จขกท.สำนึกผิดบ้างเพราะเงินที่ไม่ใช่ของเรายังไงก็ไม่ใช่ของเราไม่ว่าจะอ้างเหตุผลร้อยแปดยังไงก็ช่าง
อ้อผมว่าจะลองทำข่าวเกมดูด้วยนะประมาณว่าเอาข่าวเว็บนอกมาแปลอ้ะ(ผมแปลเก่งนา)สำนักข่าวใหนเปิดรับสมัครสมาชิกเพิ่มบ้างครับ

ARSURA
19th May 2012, 15:03
เงินนั่นเงินผมครับ ผมทำตกให้เค้าเก็บไปใช้เองแหละครับ :sweat ตั้งใจจะแจกครับ อิอิ

Valkyriez
19th May 2012, 15:11
เงินนั่นเงินผมครับ ผมทำตกให้เค้าเก็บไปใช้เองแหละครับ :sweat ตั้งใจจะแจกครับ อิอิ

แจกผมบ้างสิ

nonmd
19th May 2012, 15:13
หวังว่า จขกท จะเห็นข้อความของผมมากกว่าข้อความที่มันนอกเรื่องนะ

filmlovegame007
19th May 2012, 15:21
มาม่า เริ่มก่อตัวเเล้ว :sweat

19th May 2012, 15:45
เง้อ มิน่าทำไมกระทู้มันยาวแปลกๆ :eek:

ไม่เป็นไรหรอกครับ คนเราก็มีทั้งคนรัก คนเกลียด ผมเองก็ไม่ใช่คนดีเด่นอะไร ผมเองก็เคยถูกด่าต่อหน้าคนมากมายมาแล้ว เรื่องแค่นี้จิ๊บจ๊อย :hehe

แต่ผมว่า ถ้าจะด่าผม pm มาด่าดีกว่าครับ เรื่องนี้มันเป็นเรื่องส่วนตัว ผมไม่อยากให้บรรยากาศในบอร์ดเสียเพราะเรื่องนี้อ่ะนะ :yes

ปล. ไม่ใช่ฮาร์ดดิสลูกนั้นนะครับ คนละลูกกัน :yes ว่าแต่ยังจำเรื่องนี้ได้อีกหรอเนี่ย จนผมจะลืมไปอยู่ละ :o

StephanieOnly
19th May 2012, 15:48
อ่านเพลินเลยแหละ - -

paripari
19th May 2012, 16:05
ถ้าอยากเป็นนักข่าวก็หัดเปิดใจให้กว้างกว่านี้หน่อย เรื่องนี้ไม่มีใครตายนะครับ

อ้อ...เพื่อนผมเป็นรองกองบรรณาธิการหนังสือเกมอยู่เล่มนึงถ้าสนใจหลังไมค์ได้

OREOz!
19th May 2012, 16:16
ปากหมาหวะ - -*