PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมมีปัญหาครับช่วยหน่อย

H.S.
19th May 2012, 00:44
เล่น HON ไปได้สัก 2-3 ชม. อยู่ดีๆจอก็มืดไป เสียงก็ค้างไปด้วย กดไรไม่ได้เลย ต้องถอดปลั๊คออก
พอเปิดใหม่ตอนรันเข้า วินโด้ปกติ แต่พอถึงตอนขึ้นหน้าเด๊กท๊อป เป็นสีเขียวทั้งจอเลย ค้างไปอีกรอบ
ต้องปิดและเปิดใหม่อีกครั้งที่ 3 ถึงจะหาย เป็นแบบนี้ มา 3 รอบละ อะไรมันเสียรึเปล่า ผู้รู้ช่วยบอกหน่อย :sweat

CrYzTeX
19th May 2012, 06:05
ถ้าใช้ ATI มันจะขึ้นจอฟ้า atikmdag.sys แต่มันจะไม่เห็นนะครับ ต้องเอา code ตอนเปิดเครื่องใหม่ไปหา

เมื่อ 5วันก่อนผมก็เป็นครับ ผมเปลี่ยน Driver ไปเรื่อยๆน่ะครับ เพราะผมไม่คิดว่า VGA ผมจะเสีย

หลักๆ ก็คือ ให้ลอง Uninstall Driver VGA ออกก่อน แล้วไปหา Version ที่เก่ากว่านิดหน่อย หรือ ใหม่กว่า มาลงก่อนครับ
ตรงนี้ถ้าได้ไม่ได้ยังไงก็บอกผมด้วย เพราะแค่เปลี่ยน Driver ก็ใช่ว่ามันจะหาย ต้องดูเรื่องความร้อนด้วย นะครับ

chikuva
19th May 2012, 06:41
ช็คความร้อนดูหรือยังครับ มีจอฟ้าด้วยหรือเปล่า มีไสรัสหรือเปล่า