PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โดนย้ายห้องเรียน (อีกล่ะ)

reangel
19th May 2012, 03:29
สวัสดีครับเพื่อนชาว JKG ผมหวาน อีกเช่นเคย

เนื่องจากตัวกระผมนี่ช่างแสนชั่วร้าย สังคมในห้องไม่ยอมรับ จึงโดนคำสั่งย้ายห้องเรียน จากสาย คณิต-อังกฤษ ไป สายอาชีพ(สายศิลป์นั้นเอง):nea

วันนี้ผมตื่นบ่าย 1 ใช่ไหม ผมก็ไปโรงเรียน (ช่างกล้าไปตอนบ่ายโมง เขาเรียนกันตั้งแต่ 8.30 น. ) เกรียนเลยเรา ไปดูหน้าคนในห้องครับ พวกเขาซุปซิบใหญ่เลย ผมไม่ได้สนอะไรนักจึงกลับบ้านมา

แล้วบอกกับตัวเองว่า อยู่ห้องใหม่ไม่มีเพื่อนก็ไม่เป็นไร ก็อยู่คนเดียวมาตลอดเดี๋ยวก็ชินเองแหละ:yes

ผมไม่รู้ว่าในห้องเรียนห้องใหม่นี้จะมีอะไรให้น่าสนกว่าห้องเดิมหรือไม่ มีอะไรหนุก ก้จะมาพิมให้เพื่อนๆได้รู้กันนะครับ ส่วนเรื่อง ต่อยเด็ก (กำลังเรียบเรียงเป็นคำสุภาพอยู่)+(ใจเย็นๆนะ ต้องมาพิมบอกให้แน่)

:ask ไปทำไมตอน บ่ายโมง ไม่อายเขาหรอ

:answer หน้านิ่งตลอดครับเลยไม่รู้สึกอะไร

:ask แล้วไปทำไมเนี่ย

:answer ไปดูครับว่าห้องประจำชั้นอยุ่ห้องไหน

ผมไปนอนก่อนนะเพื่อนชาว JKG ฝันดีครับเพื่อนๆ (พรุ่งนี้ตื่นแต่เช้า อิอิ) :p:p:p:p:p:p:p

ปล.เมือครู่เจอ ผอ.เลยถามดูว่าทำไมต้องย้ายเขาบอกผมว่า เขาจะให้ผมย้ายไปแก้นิสัยเด็กภายในห้อง เหมือนนักเรียนแลกเปลี่ยนประมาณนี้น่ะครับ (ตามจริงแลกห้อง) เพราะห้องนี้เกเรมาก เขาอยากให้ผมไปช่วยดัดนิสัยแบบอ้อมๆ น่ะครับ ผมก็อยู่สาย คณิต-อังกฤษ ตามเดิมดีใจสุดๆ :dance

eyazawa2456
19th May 2012, 03:38
แหม่เล่นไปโรงเรียนสายซะขนาดนี้ก็สมควรย้ายอยู่หรอก

ว่าแต่พรุ่งนี้จะไปไหนหรอครับตื่นแต่เช้า ตอนนี้ก็วันใหม่แล้ววันเสาร์

ปล.ตื่นเช้าดูการ์ตูนรึไง อิอิ

jinzo
19th May 2012, 03:55
อ่านแล้วก็เห็นภาพเลยอ่ะครับ (ล้อเล่น อิอิ) :hehe

SuperAArm
19th May 2012, 11:07
บ่ายโมงงง
- * -

Herocare
19th May 2012, 11:54
สนิทกับ ผ.อ. ?

ballba
19th May 2012, 12:01
ตกลงไปสายไหนนี่ครับ สายอาชีพ กับสายศิลป์ คนละแบบกัน

ทำไมคุณถึงไม่รู้จักอ่ะ คุณอยู่ชั้น ม.4 รึป่าว

เอาง่ายๆคือสายทั่วไปแหละครับ ดันมาย้ายตอนนี้ อยุ่ ม.6 ละ (ย้ายไมเนี่ย) จะเรียนให้เกรดดีๆครับ ปกติเรียได้ 3.10 ขึ้น อ่ะไม่เคยตกเลย

คุณอยู่ที่โรงเรียนอะไรหรอครับ ทำไมเขาถึงให้นายย้ายห้อง ทั้งๆที่แค่เพื่อนในห้องไม่ยอมรับ

โรงเรียนนายใช้ ระบบประชาธิปไตย การโหวตนักเรียนออกห้อง

หรือแบบ เดอะสตาร์หรอครับ = = ผมงงมาก

boomth
19th May 2012, 12:13
ทำเป็นเล่นไป อนาคตของคุณ.

reangel
19th May 2012, 12:30
ตกลงไปสายไหนนี่ครับ สายอาชีพ กับสายศิลป์ คนละแบบกัน

ทำไมคุณถึงไม่รู้จักอ่ะ คุณอยู่ชั้น ม.4 รึป่าว

เอาง่ายๆคือสายทั่วไปแหละครับ ดันมาย้ายตอนนี้ อยุ่ ม.6 ละ (ย้ายไมเนี่ย) จะเรียนให้เกรดดีๆครับ ปกติเรียได้ 3.10 ขึ้น อ่ะไม่เคยตกเลย

dojo123753951
19th May 2012, 12:52
อะไรกันคนเรียนดีเพื่อนไม่ยอมรับ...ช่างแปลกยิ่งนัก

ปล.ถ้าผมยู่ห้องเดียวกับ จขกท.ผมคนนึงนี่ละครับที่เป็นเพื่อนแท้ของจขกท....ก็เรียนดีซะขนาดนี้ไม่คบก็บ้าแล้ว:)

Msguzs
19th May 2012, 13:07
รู้สึกเหม่งๆไงไม่รู้ดิ = =

reangel
19th May 2012, 14:53

คุณอยู่ที่โรงเรียนอะไรหรอครับ ทำไมเขาถึงให้นายย้ายห้อง ทั้งๆที่แค่เพื่อนในห้องไม่ยอมรับ

โรงเรียนนายใช้ ระบบประชาธิปไตย การโหวตนักเรียนออกห้อง

หรือแบบ เดอะสตาร์หรอครับ = = ผมงงมาก

เขาให้เลือกครับ อยากย้ายไหม เพราะผมอยุ่บ้านคนเดียว ทำงานหาเงินใช้เองครับไม่รบกวนพ่อแม่ ท่านบอกว่าอยากทำไรก็ทำ ก่อนไม่ได้ทำ ^^

pangpondcss
19th May 2012, 15:15
ดีแล้วครับ คนที่อยู่คนเดียว ฝึกความแข็งแกร่งในตัวเอง ได้เร็วกว่าพวกขาดสังคมไม่ได้

kamonkom911
19th May 2012, 15:16
ย้าย รร ดีไหม นับ 1 ใหม่

ผมว่า ถ้าอยุ่ สาย คณิต - อังกฤษ แล้ว ย้าย สายเฉยๆ อะ มันไม่ได้นะ

นั้นมัน อนาคต คุณ

diawnaja
19th May 2012, 15:41
คนเราขาดเพื่อน นี่ลำบากนะครับ

Kellidev
19th May 2012, 15:56
ไปก่อวีรกรรมอะไรมารึเปล่า ย้ายเฉยแบบนี้ไม่มีหรอก

UkuleleAlone
19th May 2012, 16:00
ป๊าดดด ตื่นบ่ายโมง จำศีลเเน่ๆ -/////-
ปล.ต่อยเด็ก *-*

สงสัยติดหมอนข้าง ฮ่าๆๆ

DragonB
19th May 2012, 16:01
อ้าว สนิทกับ ผ.อ. ไม่ใช่หรือ ? แปลกแหะปกติเขาไม่ย้ายกันนะครับ ถึงคุณจะเรียนแย่แค่ไหน นอกจากตัวคุณสมัครใจเอง มันมีด้วยเหรอแบบโหวตย้ายห้องอ่ะ - -

Herocare
19th May 2012, 16:05
รู้สึกเหม่งๆไงไม่รู้ดิ = =

เรื่องนี้มันชักมีกลิ่นตุๆ

banksakito
19th May 2012, 16:13
เลิกเรียนดีกว่าถ้าไปสายขนาดนั้น ดีกว่าโดนไล่ออก

kraivich
19th May 2012, 23:01
ม.6แล้วก็ตั้งใจหน่อยก็ดีนะอนาคตเราจะได้ดีเดี๋ยวสายมาเราก็แก้ไขไม่ได้นะ

MeePuy
20th May 2012, 02:28
รู้สึกเหม่งๆ มีกลิ่นตุๆ กระแอ้ม กระแอ้ม....