PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การส่งไฟล์ระหว่างโน้ตบุคด้วยไวไฟครับ

larpying
19th May 2012, 07:35
ตามหัวข้อเลยครับจะส่งไฟล์ระหว่างโน้ตบุคด้วยไวไฟได้ไหมครับ ที่บ้านมีไวเลสเราเตอร์ครับ แล้วจะต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ

servicesp5
19th May 2012, 08:17
ก็เปิดแชร์ไฟล์ผ่าน ไวเลสแลน ไงครับ เหมือน แชร์ ผ่าน LAN เลย

larpying
19th May 2012, 08:26
ก็เปิดแชร์ไฟล์ผ่าน ไวเลสแลน ไงครับ เหมือน แชร์ ผ่าน LAN เลย
ลองดูแล้วครับแต่ทำไมมันช้าจังคับส่งไฟล์เก้ากิก มันบอกตั้งเกือบสามชั่วโมง วิ่ง 1.00mb ต่อวินาทีมันขึ้นอยู่กับความเร็วเน็ตของเราด้วยใช่ป่ะคับ แล้วถ้าแบบนี้เอาสายแลนเสียบระหว่างเครื่องกันเองเลยทำได้มั้ยครับไม่ต้องต่อเน็ต

kodomoke
19th May 2012, 08:29
ลองดูแล้วครับแต่ทำไมมันช้าจังคับส่งไฟล์เก้ากิก มันบอกตั้งเกือบสามชั่วโมง วิ่ง 1.00mb ต่อวินาทีมันขึ้นอยู่กับความเร็วเน็ตของเราด้วยใช่ป่ะคับ แล้วถ้าแบบนี้เอาสายแลนเสียบระหว่างเครื่องกันเองเลยทำได้มั้ยครับไม่ต้องต่อเน็ต

ได้ครับ ตอนไปค่ายผมก็ใช้วิธีนี้ในการแลนDotA 1-1 กันครับ

servicesp5
19th May 2012, 08:31
ถ้าส่งช้าแำนะนำเป็น ต่อสายแลนเข้ากับ ฮับ ทั้ง 2 เครื่องเลย จะเร็วกว่านะคร๊าปป