PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมมีปัญหา XP SP3 อยู่ดีๆลดลงเหลือ SP1ะ

miyamoto71
3rd August 2011, 09:43
ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยครับ เพราะอาจมีคนเคยตั้งไปแล้ว แต่ผมหาจากเอกสารเก่าไม่ได้เลย:sweat

ปัญหาก็ตามหัวข้อเลยครับ รบกวนผู้รู้มาไขความกระจ่างให้ที่ครับและวิธีแก้ปัญหาให้ทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

paripari
3rd August 2011, 14:25
ไม่เคยได้ยินว่าใช้ sp3 แล้วอยู่ดีๆกลายเป็น sp1 ผีมันมาขโมยไปสะ 2 สินะ 555+
ถ้าเป็นผมจะหาที่มันเป็น xp sp3 จริงๆมาลงดีกว่า ไม่ต้องดัดแปลงหน้าตาหรืออะไรทั้งสิ้น ชัวร์

miyamoto71
3rd August 2011, 17:25
ผมก็ลงตัวปกตินะแต่มันไม่ได้เป็นตัวลิขสิทธิ์ แล้วที่สำคัญผมก็ไม่ได้ต่อเน็ทด้วย เด๋วพรุ่งนี้ไปเซฟรูปมาให้ดูครับ มันเป็น Sp1ะ สระ " ะ " มีติดมาด้วยนะครับ งง ไป เรย

masterktman
3rd August 2011, 19:11
แสดงว่าใช้พวกโปรแกรมที่ใช้ clean พวกขยะ กับ regit สิท่า
ถ้าใช่นะ ลงใหม่อย่างเดียวเลย

miyamoto71
4th August 2011, 10:24
เด๋วดูรูปนะครับ
http://www.tempf.com/getfile.php?id=1006271&key=4e3a0fe98fbf0

miyamoto71
4th August 2011, 10:26
งง มากลงเกมส์อย่างเดียวเลย (หลังจากลงวินโดว์กะไดรเวอร์เครื่อง)

gun-gun
4th August 2011, 13:32
ปัญหานี้ผมก็เคยเป็นครับตะก่อนก็งงๆเหมือนกันใช้อยุ่ดีๆก็กลายเป็นSP1ซะงั้นแถมมีสระ ะ ตามหลังเหมือนคุณเลยครับเกิดจากไรผมก็ไม่รุ้ทําไห้ลงเกมหรือโปรแกรมต่างๆที่ซัพพอทกะSP3ไม่ได้เลยวิธีแก้ของผมน่ะครับทําตามนี้เลย
1. รัน Regedit ด้วยการไปที่ start กดไปที่ run แล้วพิมพ์ regedit จากนั้นกด ok
2 หา HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Windows
3 แล้วมองทางขาวมือจะเห็นคําว่าCSDVersionไห้คลิกขวาแล้วเลือกModtfyแล้วแก้เป็น300ลงไปกดOKรีสตาสเครื่องครับกลับมาเช็ดอีกทีก็เป็นSP3เหมือนเดิมและล่ะครับซึ่งอาการนี้คล้ายกับวินโดว์มันรวนล่ะมั่งครับเราก็ต้องเข้าไปแก้เวอร์ชั่นมันไห้ตรงอีกทีผมเคยเป็นตอนแรกก็ปวดหัวมากเลยใช้วิธีนี้แก้เอาใช้ได้ตามปกติครับไม่มีปัญหาอะไรหรือผลกระทบต่อเครื่องเพราะเราใช้XP3อยุ่แล้วครับ

miyamoto71
8th August 2011, 10:50
ปัญหานี้ผมก็เคยเป็นครับตะก่อนก็งงๆเหมือนกันใช้อยุ่ดีๆก็กลายเป็นSP1ซะงั้นแถมมีสระ ะ ตามหลังเหมือนคุณเลยครับเกิดจากไรผมก็ไม่รุ้ทําไห้ลงเกมหรือโปรแกรมต่างๆที่ซัพพอทกะSP3ไม่ได้เลยวิธีแก้ของผมน่ะครับทําตามนี้เลย
1. รัน Regedit ด้วยการไปที่ start กดไปที่ run แล้วพิมพ์ regedit จากนั้นกด ok
2 หา HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Windows
3 แล้วมองทางขาวมือจะเห็นคําว่าCSDVersionไห้คลิกขวาแล้วเลือกModtfyแล้วแก้เป็น300ลงไปกดOKรีสตาสเครื่องครับกลับมาเช็ดอีกทีก็เป็นSP3เหมือนเดิมและล่ะครับซึ่งอาการนี้คล้ายกับวินโดว์มันรวนล่ะมั่งครับเราก็ต้องเข้าไปแก้เวอร์ชั่นมันไห้ตรงอีกทีผมเคยเป็นตอนแรกก็ปวดหัวมากเลยใช้วิธีนี้แก้เอาใช้ได้ตามปกติครับไม่มีปัญหาอะไรหรือผลกระทบต่อเครื่องเพราะเราใช้XP3อยุ่แล้วครับขอคุณมากครับสำหรับคำแนะนำยังขอลองก่อนนะครับได้ไม่ได้ยังไงจะมาบอกครับขอบคุณมากๆครับ

Low-Techz
8th August 2011, 14:19
ลองตรวจแบบนี้ครับ
Start >Run >พิมพ์ winver
แล้วจะขึ้นแบบนี้

ถ้าไม่ขึ้นแบบนี้ แนะนำให้ลงใหม่เลยครับ:yes

MR.Kenedy
8th August 2011, 22:32
3 แล้วมองทางขาวมือจะเห็นคําว่าCSDVersionไห้คลิกขวาแล้วเลือกModtfyแล้วแก้เป็น300ลงไปกดOKรีสตาสเครื่องครับกลับมาเช็ดอีกทีก็เป็นSP3เหมือนเดิมและล่ะครับซึ่งอาการนี้คล้ายกับวินโดว์มันรวนล่ะมั่งครับเราก็ต้องเข้าไปแก้เวอร์ชั่นมันไห้ตรงอีกทีผมเคยเป็นตอนแรกก็ปวดหัวมากเลยใช้วิธีนี้แก้เอาใช้ได้ตามปกติครับไม่มีปัญหาอะไรหรือผลกระทบต่อเครื่องเพราะเราใช้XP3อยุ่แล้วครับ

วิธีใช้ได้นะครับ สามารถปรับเป็น service pack อื่นๆได้
เคยหลอกเพื่อนว่ามี xp sp9 เปิดให้เเพื่อนดู งง กันไปพักใหญ่ - -"

gun-gun
9th August 2011, 12:10
วิธีใช้ได้นะครับ สามารถปรับเป็น service pack อื่นๆได้
เคยหลอกเพื่อนว่ามี xp sp9 เปิดให้เเพื่อนดู งง กันไปพักใหญ่ - -"

เล่นแก้เป็น900เลยหรอครับนั้นถ้าเอาไห้เพื่อนดูแล้วกลับไปแก้อย่างเดิมก็OKแต่ถ้าลืมเปลี่ยนก็ซวยเดี่ยววินโดว์รวนกันพอดีน่ะครับเพราะSP 9 มันไม่มี5555