PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะเล่าเรื่องแฟนคนแรกให้ฟังนะครับ [เก่ามากพี่น้อง]

rockpooh
19th May 2012, 17:14
ฟังเพลงเพื่อให้ได้อารมในการอ่าน ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=lFvNW0pgEy8&lc=OlPLvtyucJMH-jKvNELC1cODzccvt_P5KNtHtvZ75_0&feature=inbox

มีวันที่ 1 ผมต้องไปเรียนพิเศษอยู่ที่ โรงเรียน ฉัดแก้ว เพราะผมใกล้จะเข้า ม.1 อยู่แล้ว พ่อกับแม่เลยคิดว่าผมนั้นอาจจะไม่พร้่อมที่จะเข้าโรงเรียนนั้นจึงให้ผมไปเรียนพิเศษ
ผมก็เรียนได้สักระยะ ประมาณ 2 อาทิตย์ เศษๆ ตอนนั้นพ่อกับแม่ผมท่านพากันไปต่างจังหวัด ผมจึงต้องเดินไปที่โรงเรียนพิเศษคนเดียว ผมจึงแวะร้าน น้ำปั่น @Milk
ระหว่างที่ผมเดินไป ซึ้งใกล้จะถึงแล้วละ ประมาณ สัก 600 เมตร เสียงจักยานสะกูดเตอร์ มาแต่ไกล "วิด...วิด....วิด.....วิด...วิด" "ตุ้บ...แค็ก"
ขณะที่ผมกำลังเหลี่ยวมอง ก็เกิดเหตุการไม่คาดฝัน รถจักยานคันนี่นขับมาชนหลังผมอย่างจัง แต่ไม่เป็นไรแค่แผล ถลอกๆ นิดหน่อย
"ขอโทษค่ะ ไม่เป็นไรนะ เราขอโทษจริงๆที่ขับรถชน พอดีเรารีบ อะนี้นามบัตรเราถ้ามีปัญหาอะไรโทรมานะ" เสียงเด็กผู้หญิง ผิวสีขาวหน้าตาน่ารัก วิ่งเข้ามาขอโทษผม และเธอก็ถามนู่นถามนี้ว่าเป็นไรไหม
ผมจึงบอกว่า "ไม่เป็นไรหรอก แค่อุบัติเหตุ นิดหน่อยเอง เราไม่เป้นไรมากหรอก เธอไปเถอะ" ทันทีที่พูดจบเธอก็เรียบไปเอาจักยานเธอแล้วขับไปอย่างเร็ว
ซึ้งตอนนั้นทำให้ผม ติดสตัน ยืนเหม่อลอยนึกถึงหน้าเธอ จากนั้นผมก็เดินไปทีี่โรงเรียนตามปรกติ เพื่อเรียนพิเศษ ทันทีที่เปิดประตูเข้ามา เสียงครูก็พูดขึนมา "อะนาย แซนแมน มานี้สิมานั้งวันนี้เราจะแนะนำนักเรียนใหม่ให้นะ นักเรียนทุกคนตั้งใจฟังนะ " ทันที ที่ครูผมกล่าวจบเด็กหญิงก็เดินออกมาหน้าชั้นเรียน แล้วผมก็นึกขึ้นได้ ว่า นั้นเด็กผู้หญิงที่ขับจักยานชนเรานี นา เธอก็มาเรียนด้วยหรอเนี้ย แล้วเธอก็กล่าวชื่อออกมา
"สวัสดีค่ะ เพื่อนเรามีชื่อว่า เมย์นะ ยินดีรู็จักนะ" พอเธอกล่าวจบครูก็หาที่นั้งให้กับเธอ ซึ้งที่นั้งนั้นก็เกิดมาเป็นที่ข้างๆผมด้วย ซิ :shutup
ทันทีที่เธอเดินมา เธอเห็นหน้าผมแล้วบอกว่า "นายคนที่ฉันขับจักยานชนนี้ เป็นไงมั้งละ " เธอเข้ามานั้งเก้าอี้อย่างรวด เร็วแล้วก็มาบอกให้หันนู่นหันนี้ จันเพื่อนผู้ชายที่อยู่ในห้อง ต่างพากัน อิฉาจ ผมก็กลัวว่าไอพวกนี้มันจะมากิ้กกี้ว ผมผมเลยตัดบทแบบง่ายๆเลย "เราไม่เป็นไรหรอกจะเข้าเรียนแหละ พวกเรามาตั้งใจเรียนกันเถอะ ส่วนเรื่องบาดแผลไม่ต้องหัว เรามี โครโมโซม 24 อยู่ไม่ต้องกลัว (เอามาจากนั้น DOOM ผมพูดจริงๆอันนี้นะ) "
เธอก็ทำหน้างง แล้วก็แค่พูด
"เธอไม่เป็นไรแน่นะ "
"อาหะ ?"
จากนั้นพวกเราก็เริ่มเรียนกัน เวลาหลายอาทตย์ผ่านไปผมและเธอก็ได้ทำความรู้จักกัน จนได้ขึ้นชื่อว่า เพื่อนสนิท จนกระทั้งใกล้สอบ แล้วแล้วโรงเรียนพิเศษก็ได้ทำการปิดคอส ตอนนั้นเองผมจึงขอ E-mail เธอไว้ เพื่อว่าจะได้คุยกัน ผ่าน Facebook ซึ้งเธอก็ให้มาด้วยความเต็มใจแล้วบอกว่า "Add มาละเดี้ยวเราไปรับนะ" (เหมือนภาพอาะเบะเลย ? เปิดตูดรอไว้นะจขกทเดี้ยวคือนนี้ไปหา)
เป็นคำพูดเดียวที่ทำให้ผมต้องเปลี่ยนจากเด็กเรียนๆ มาเป็นเด็กบ้าคอมพิวเตอร์ภายในวันเดียว ผมก็เรียบกลับมาที่บ้านให้อาหารเจ้าตูบ และ เปิดคอมฟังเพลง แล้ว Add Facebook ไปหาเธอปราฏว่าเธอก็รับ
ไอย๊ะตอนนั้นผมเหมือนว่า ตลอดทั้งชีวิต ตรูใกล้จะมีแฟนแล้วหรอเนี้ยยยยย !!!
"ตึง..."
ตอนนั้นผมก็กะจะ ทักเธอไป ปรากฏว่าเธอทักมาก่อนคนแรก :confused:
ตอนนั้นผมก็ทักกลับไปว่า "ว่าไง ทำไรอยู่ ?"
จู่ๆ เธอก็บอกว่า "นายแอบชอบเราใช่ไหม " ตอนนั้นเองแค่คำพูดนั้นทำให้ผมถึงกับกำเดาไหล่และต้อง อึ้งอยู่หน้าคอมพิวเตอร์ไปสักพัก
ผมก็ตอบไปว่า อา....อืม..ม..ม

(ภาพแสดง แค่ทำให้ดูนะครับ)

พอผมพิมคำว่า อืม เธอก็ออก Facebook ไปทันที
สรุปในชั้นเรียนพิเศษมีคนสอบเข้ามากันหมดเลย (ยอมรับครูสอนดีมากๆ)
ผมก็งง จนกรทุ้งเปิดเทอม เธอจึงเข้ามาหาผมแล้ว ก็เดินมาตบหน้าผมเฉย แล้วจากนั้นก็กอด
ผมก็ถึงกับแบบว่าอึงไปอีกครั้ง เธอบอกว่า " อีตาบ้า รู้ไหมฉันรอนายนานแค่ไหน ตั้งแต่ เราคุยเฟส นายไม่โทรหาไม่มาบ้านฉัน
ไม่ทัก หรือออน MSN เลยนายรู้ไหมฉันรอนายนานมาก "
ผมก็บอกว่า "เฮๆ.... นี้ ก็เรายังไม่ได้เป็นแฟนกันนิ"
เธอก็บอกว่า นายไอคนบ้าไหนนายทำแบบนี้ ไหนตอนนั้นนายบอกว่าชอบฉันไง
ผมก็นึกว่าเป็นแค่คำพูดเล่นๆที่คุยกันผ่าน Facebook แต่ผมก็เชื่อจริงๆว่า เธออาจรักผมก็ได้
ผมก็จึงจำใจรักเธอหมดใจ เพราะถ้าปล่อยเธอไปผมว่าเธอก็คงไปทำซุ่มซ่ามให้คนอื่นได้ เจ็บตัวอีก
ก็อะนะ
:yes

เรื่องราวก็ผ่านกันไปได้ด้วยดี จนกระทั้งถึงม.2 (ผมไม่เคยบอกรักเธอผ่าน ชีวิตจริงๆเลยมีแต่บอกว่าชอบผ่าน Facebook )
มีเพื่อนผมคน 1 วันนี่นวันวาเลนทายผมก็เลยให้กุหลาบเธอไปแหละ
เพื่อนผมอะ ตอนนั้นผมบอกว่าชอบคนในห้องของผมแต่ไม่กล้าบอก
ผมก็เลย หาทางทำให้เพื่อนผมสมหวังในความรักนี้ให้ได้ผมจึงเรียก เธอมา(แฟนผม เมย์อะ)
"แซน มีอะไรหรอ"
"เมย์เรารักเธอมากนะ"
พอพูดจบ เพื่อนผมก็บอกผมว่า เฮ้ยแซน แกเป็นไรเปล่า
ผมก็บอกไม่หรอก
เมย์เธอก็พูดออกมาว่า "อืม " "เพียงสั้นๆคำเดียว ?"
นั้นก็คือครั้งแรกที่ผมได้บอกรักเธอตอนมีชีวิตในโลกนี้
End

เรียนผู้อ่านนะครับนี้ไม่ใช้การแต่งเรื่องนี้คือเร่องจริงที่เล่าจากประสบกาณร์จาก เจ้าขอกระทู้

มุมตอบคำถาม !!

โจรที่ขึ้นบ้านเป็นไงบ้างครับ เป็นห่วงโจร..!!

-.- ก็โดนจับไปแล้วนิครับ เห็นบอกว่าประกันตัวออกมาแล้ว (ไปถามตำรวจ ร้อยเวรมา)

darkbaby
19th May 2012, 17:25
แจกนามบัตรด้วยหรอครับ ดูดีจัง -....-

nakiann123
19th May 2012, 17:28
แจกนามบัตร ,, แซนแมน ,, แนะนำหน้าชั้นต้องชื่อจริง ไม่ใช่เรอะ :sweat

ohana123
19th May 2012, 17:31
เหมือนใน นิยาย ละคร การ์ตูน เกมส์ หนัง ภาพยนต์ บทความ เรื่องเล่า นิทาน อนิเมชั่น โอ้ยย มั่วไปเรื่อย 55

KaMeLRo
19th May 2012, 17:33
บังเอิ๊ญ บังเอิญเหมือนการ์ตูนญี่ปุ่นเลยอ่ะ:eek:

KONTHAI
19th May 2012, 17:36
หุๆชีวิตคุณนี่น่าสนุกจริงๆ ขนาดโจรขึ้นบ้านคุณยังเป็นผู้ ญ น่ารักซะอีก น่าอิจฉาชีวิตแบบนี้จัง:)

AUSTIN
19th May 2012, 17:41
หุๆชีวิตคุณนี่น่าสนุกจริงๆ ขนาดโจรขึ้นบ้านคุณยังเป็นผู้ ญ น่ารักซะอีก น่าอิจฉาชีวิตแบบนี้จัง:)

เขาเรียกโลกสวยครับ น่าเสียดายที่โลกผมดาร์กแท้ T_T

Choas67
19th May 2012, 18:13
เรื่องดูคุ้นๆแฮะ แต่ ไม่น่าเชื่อเลยว่า จะมีผู้ที่โชคดีที่สุดในโลก หลงเหลือเอาไว้ (มั่วละ -*-)

bionicle99
19th May 2012, 19:02
แฟนผมก็ชื่อเมย์นะ

heart1234
19th May 2012, 19:12
อยากมีบ้างจังแบบนี้...

KONTHAI
19th May 2012, 21:10
เขาเรียกโลกสวยครับ น่าเสียดายที่โลกผมดาร์กแท้ T_T

หัวออกเดียวกันเลยครับเด็กเทคนิคก็แบบนี้ละวันๆอยู่ท่ามกลางฝูงหมาป่าพึงมาได้เห็นดอกไม้งามๆก็ตอนเข้ามหาลัยนี่แหละแก่พอดี T-T

PhraoBWS
19th May 2012, 22:34
อ้าว คุณคนเดียวกัีบที่โดนโจรสาวขึ้นบ้านหรอครับ

steroids
19th May 2012, 22:51
เหมือนเรื่มเรื่องของกาตูน ญี่ปุ่น เลยนะ อิจฉาเลยแหะ

KKK-123
20th May 2012, 00:24
นั้นก็คือครั้งแรกที่ผมได้บอกรักเธอตอนมีชีวิตในโลกนี้ <<< หมายความว่ายังไง เธอเสีย แล้วหรือ แฟนคุณอะ (ไม่ได้ตอกย้ำแต่ งง)

DeadCarnival
20th May 2012, 00:47
งั้นนิยายที่ผมเคยเขียนก็ไม่เกินจริงน่ะสิครับเนี่ย เพราะนิยายที่ผมเขียนบังเอิญไปคล้ายกับชีวิต จขกท. มากเลย :o

Jameconner
20th May 2012, 01:07
ม.2 หรออืม....... ผมขอบอกคุณว่ามีสติเยอะๆน่ะ ถ้าคุณคิดว่าคนนี้ ใช่ ให้ดูแลเขาให้ดีดี ผมว่าม.2นี่น่าจะเป็นวัยที่อยากรู้อยากลองน่ะ พอขึ้นม.3 ต้นๆ นี่หนักเลยเละเทะตุ้มแป๊ะ เที่ยวกลางคืนนอนกลางวัน 5555555555 พอม.3ปลายๆก็จะเริ่มคิดได้ อ่าว กุ จะเอายังไงกับชีวิตกุดีว่ะเนี่ย เรียนพิเศษดีกว่า......ชิบ!!!เรียนพิเศษไม่ทันละอีก1สับดาห์สอบ 55555555 ถ้าคนที่ใช้ชีวิตแบบชิวชิวจะะเป็นยังงี้ทุกคน ผมอะน่ะเสียคนที่ผมรักมากที่สุดไปก็เพราะไอบุหรี่นี่แหละ มันเป็นอะไรที่แบบว่าเข้าใจยากมาก ผมบอกว่าจะไม่ดูดแล้วเธอก็ไม่ฟังง(มวนเดียวยังไม่ติด อยู่ในช่วงลองๆ55) แล้วเทอก็จากไป

พยายามหาเพื่อนที่คุณ "คุม" ได้ และให้แฟนของคุณ คอยเตือนสติคุณไว้แล้วไปให้ถึงฝันในอนาคตอย่างสวยงาม พร้อมๆกับแฟนคุณ
ที่ว่าหาเพื่อนที่คุมได้คือ เขาพร้อมที่จะรับฟังคุณ ถ้าไม่งั้นเขาจะพาคุณเสีย
555+ตอนนี้เพื่อนผมที่เคยพาผมดูดหรี่กินเหล้าเที่ยวกลางคืน ตอนนี้มันหันหน้าเข้าหาการเรียนกันหมดและ โชคดีครับ

forent
20th May 2012, 01:16
แฟนคนแรกหลอกผมไป .............. ม.3 (ซิกๆ)
ปัจจุบันผมหลอกไป .............. ทุกคน (ฮ่าๆ)

-[W]annapira-
20th May 2012, 01:26
5555+ อิตาบ้า http://i31.photobucket.com/albums/c385/plzzy/emoticon/kll/yenta4-emoticon-0028.gif

oniwaga
20th May 2012, 01:27
ส่วนเรื่องบาดแผลไม่ต้องหัว เรามี พอโมโซ 24 อยู่ไม่ต้องกลัว (เอามาจากนั้น DOOM ผมพูดจริงๆอันนี้นะ) "

มันจะฮา ตรง พอโมโซ เค้าเรียก โครโมโซม
งงไปพักใหญ่เลยนะเนี่ย

*ป่าวจับผิดนะ แต่มันขัดลูกตาจิงๆ

Deathbringer
20th May 2012, 01:41
กิ๊กผมชื่อเมย์อะ ละก็เพื่อนชื่อเมย์อีก 3 - -*

ชื่อนี้ฮิต - -* เห็นเยอะมาก

[EMPTY]
20th May 2012, 01:46
ถ้าชีวิตตูต้องเจอเรื่องแบบนี้!!ตูไปตัดอ้อยดีกว่า!!

eyazawa2456
20th May 2012, 02:12
;1156721']ถ้าชีวิตตูต้องเจอเรื่องแบบนี้!!ตูไปตัดอ้อยดีกว่า!!

555+ ผมก็ว่าจะไปกรีดยางที่ภาคใต้เหมือนกันแหล่ะ :)

Rukawa
20th May 2012, 11:28
รอตอนสองนะ

aodlnwlnwaod357
20th May 2012, 12:35
อีตาบ้า

แฟนคุณดูเมะป้ะเนี่ย?

แฟนแบบนี้ผมชอบ***ๆอะ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
20th May 2012, 13:29
ชีวิตจริงมันคงไม่บังเอิญขนาดนี้หรอกมั้ง -_-" มีการให้นามบัตรด้วยนะ แล้วมีตบหน้ากอดด้วยนะ มันจะมีจริงไหมนิชีวิตจริงถึงมีมันคงจะมีน้อยจริงๆ

act12348
20th May 2012, 16:17
ยัง กับ นยาน เลยครับ!!!:cool:

Singularity
21st May 2012, 12:58
ฟังเพลงเพื่อให้ได้อารมในการอ่าน ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=lFvNW0pgEy8&lc=OlPLvtyucJMH-jKvNELC1cODzccvt_P5KNtHtvZ75_0&feature=inbox

มีวันที่ 1 ผมต้องไปเรียนพิเศษอยู่ที่ โรงเรียน ฉัดแก้ว เพราะผมใกล้จะเข้า ม.1 อยู่แล้ว พ่อกับแม่เลยคิดว่าผมนั้นอาจจะไม่พร้่อมที่จะเข้าโรงเรียนนั้นจึงให้ผมไปเรียนพิเศษ
ผมก็เรียนได้สักระยะ ประมาณ 2 อาทิตย์ เศษๆ ตอนนั้นพ่อกับแม่ผมท่านพากันไปต่างจังหวัด ผมจึงต้องเดินไปที่โรงเรียนพิเศษคนเดียว ผมจึงแวะร้าน น้ำปั่น @Milk
ระหว่างที่ผมเดินไป ซึ้งใกล้จะถึงแล้วละ ประมาณ สัก 600 เมตร เสียงจักยานสะกูดเตอร์ มาแต่ไกล "วิด...วิด....วิด.....วิด...วิด" "ตุ้บ...แค็ก"
ขณะที่ผมกำลังเหลี่ยวมอง ก็เกิดเหตุการไม่คาดฝัน รถจักยานคันนี่นขับมาชนหลังผมอย่างจัง แต่ไม่เป็นไรแค่แผล ถลอกๆ นิดหน่อย
"ขอโทษค่ะ ไม่เป็นไรนะ เราขอโทษจริงๆที่ขับรถชน พอดีเรารีบ อะนี้นามบัตรเราถ้ามีปัญหาอะไรโทรมานะ" เสียงเด็กผู้หญิง ผิวสีขาวหน้าตาน่ารัก วิ่งเข้ามาขอโทษผม และเธอก็ถามนู่นถามนี้ว่าเป็นไรไหม
ผมจึงบอกว่า "ไม่เป็นไรหรอก แค่อุบัติเหตุ นิดหน่อยเอง เราไม่เป้นไรมากหรอก เธอไปเถอะ" ทันทีที่พูดจบเธอก็เรียบไปเอาจักยานเธอแล้วขับไปอย่างเร็ว
ซึ้งตอนนั้นทำให้ผม ติดสตัน ยืนเหม่อลอยนึกถึงหน้าเธอ จากนั้นผมก็เดินไปทีี่โรงเรียนตามปรกติ เพื่อเรียนพิเศษ ทันทีที่เปิดประตูเข้ามา เสียงครูก็พูดขึนมา "อะนาย แซนแมน มานี้สิมานั้งวันนี้เราจะแนะนำนักเรียนใหม่ให้นะ นักเรียนทุกคนตั้งใจฟังนะ " ทันที ที่ครูผมกล่าวจบเด็กหญิงก็เดินออกมาหน้าชั้นเรียน แล้วผมก็นึกขึ้นได้ ว่า นั้นเด็กผู้หญิงที่ขับจักยานชนเรานี นา เธอก็มาเรียนด้วยหรอเนี้ย แล้วเธอก็กล่าวชื่อออกมา
"สวัสดีค่ะ เพื่อนเรามีชื่อว่า เมย์นะ ยินดีรู็จักนะ" พอเธอกล่าวจบครูก็หาที่นั้งให้กับเธอ ซึ้งที่นั้งนั้นก็เกิดมาเป็นที่ข้างๆผมด้วย ซิ :shutup
ทันทีที่เธอเดินมา เธอเห็นหน้าผมแล้วบอกว่า "นายคนที่ฉันขับจักยานชนนี้ เป็นไงมั้งละ " เธอเข้ามานั้งเก้าอี้อย่างรวด เร็วแล้วก็มาบอกให้หันนู่นหันนี้ จันเพื่อนผู้ชายที่อยู่ในห้อง ต่างพากัน อิฉาจ ผมก็กลัวว่าไอพวกนี้มันจะมากิ้กกี้ว ผมผมเลยตัดบทแบบง่ายๆเลย "เราไม่เป็นไรหรอกจะเข้าเรียนแหละ พวกเรามาตั้งใจเรียนกันเถอะ ส่วนเรื่องบาดแผลไม่ต้องหัว เรามี โครโมโซม 24 อยู่ไม่ต้องกลัว (เอามาจากนั้น DOOM ผมพูดจริงๆอันนี้นะ) "
เธอก็ทำหน้างง แล้วก็แค่พูด
"เธอไม่เป็นไรแน่นะ "
"อาหะ ?"
จากนั้นพวกเราก็เริ่มเรียนกัน เวลาหลายอาทตย์ผ่านไปผมและเธอก็ได้ทำความรู้จักกัน จนได้ขึ้นชื่อว่า เพื่อนสนิท จนกระทั้งใกล้สอบ แล้วแล้วโรงเรียนพิเศษก็ได้ทำการปิดคอส ตอนนั้นเองผมจึงขอ E-mail เธอไว้ เพื่อว่าจะได้คุยกัน ผ่าน Facebook ซึ้งเธอก็ให้มาด้วยความเต็มใจแล้วบอกว่า "Add มาละเดี้ยวเราไปรับนะ" (เหมือนภาพอาะเบะเลย ? เปิดตูดรอไว้นะจขกทเดี้ยวคือนนี้ไปหา)
เป็นคำพูดเดียวที่ทำให้ผมต้องเปลี่ยนจากเด็กเรียนๆ มาเป็นเด็กบ้าคอมพิวเตอร์ภายในวันเดียว ผมก็เรียบกลับมาที่บ้านให้อาหารเจ้าตูบ และ เปิดคอมฟังเพลง แล้ว Add Facebook ไปหาเธอปราฏว่าเธอก็รับ
ไอย๊ะตอนนั้นผมเหมือนว่า ตลอดทั้งชีวิต ตรูใกล้จะมีแฟนแล้วหรอเนี้ยยยยย !!!
"ตึง..."
ตอนนั้นผมก็กะจะ ทักเธอไป ปรากฏว่าเธอทักมาก่อนคนแรก :confused:
ตอนนั้นผมก็ทักกลับไปว่า "ว่าไง ทำไรอยู่ ?"
จู่ๆ เธอก็บอกว่า "นายแอบชอบเราใช่ไหม " ตอนนั้นเองแค่คำพูดนั้นทำให้ผมถึงกับกำเดาไหล่และต้อง อึ้งอยู่หน้าคอมพิวเตอร์ไปสักพัก
ผมก็ตอบไปว่า อา....อืม..ม..ม

(ภาพแสดง แค่ทำให้ดูนะครับ)

พอผมพิมคำว่า อืม เธอก็ออก Facebook ไปทันที
สรุปในชั้นเรียนพิเศษมีคนสอบเข้ามากันหมดเลย (ยอมรับครูสอนดีมากๆ)
ผมก็งง จนกรทุ้งเปิดเทอม เธอจึงเข้ามาหาผมแล้ว ก็เดินมาตบหน้าผมเฉย แล้วจากนั้นก็กอด
ผมก็ถึงกับแบบว่าอึงไปอีกครั้ง เธอบอกว่า " อีตาบ้า รู้ไหมฉันรอนายนานแค่ไหน ตั้งแต่ เราคุยเฟส นายไม่โทรหาไม่มาบ้านฉัน
ไม่ทัก หรือออน MSN เลยนายรู้ไหมฉันรอนายนานมาก "
ผมก็บอกว่า "เฮๆ.... นี้ ก็เรายังไม่ได้เป็นแฟนกันนิ"
เธอก็บอกว่า นายไอคนบ้าไหนนายทำแบบนี้ ไหนตอนนั้นนายบอกว่าชอบฉันไง
ผมก็นึกว่าเป็นแค่คำพูดเล่นๆที่คุยกันผ่าน Facebook แต่ผมก็เชื่อจริงๆว่า เธออาจรักผมก็ได้
ผมก็จึงจำใจรักเธอหมดใจ เพราะถ้าปล่อยเธอไปผมว่าเธอก็คงไปทำซุ่มซ่ามให้คนอื่นได้ เจ็บตัวอีก
ก็อะนะ
:yes

เรื่องราวก็ผ่านกันไปได้ด้วยดี จนกระทั้งถึงม.2 (ผมไม่เคยบอกรักเธอผ่าน ชีวิตจริงๆเลยมีแต่บอกว่าชอบผ่าน Facebook )
มีเพื่อนผมคน 1 วันนี่นวันวาเลนทายผมก็เลยให้กุหลาบเธอไปแหละ
เพื่อนผมอะ ตอนนั้นผมบอกว่าชอบคนในห้องของผมแต่ไม่กล้าบอก
ผมก็เลย หาทางทำให้เพื่อนผมสมหวังในความรักนี้ให้ได้ผมจึงเรียก เธอมา(แฟนผม เมย์อะ)
"แซน มีอะไรหรอ"
"เมย์เรารักเธอมากนะ"
พอพูดจบ เพื่อนผมก็บอกผมว่า เฮ้ยแซน แกเป็นไรเปล่า
ผมก็บอกไม่หรอก
เมย์เธอก็พูดออกมาว่า "อืม " "เพียงสั้นๆคำเดียว ?"
นั้นก็คือครั้งแรกที่ผมได้บอกรักเธอตอนมีชีวิตในโลกนี้
End

เรียนผู้อ่านนะครับนี้ไม่ใช้การแต่งเรื่องนี้คือเร่องจริงที่เล่าจากประสบกาณร์จาก เจ้าขอกระทู้

มุมตอบคำถาม !!

!!! ลักแฟนผมไปอะดิ ?

คนละคนครับแฟนผมเคาไม่ทำงั้นครับ แถมหน้าตา ของโจรอะครึ่งเดียวของแฟนผม

โจรที่ขึ้นบ้านเป็นไงบ้างครับ เป็นห่วงโจร..!!

metalstock
21st May 2012, 13:07
โห เหมือนการ์ตูนญี่ปุ่นเลยว่ะเฮ้ย สุดยอดตรงคำพูดที่ว่า " อีตาบ้า รู้ไหมฉันรอนายนานแค่ไหน ตั้งแต่ เราคุยเฟส นายไม่โทรหาไม่มาบ้านฉัน ไม่ทัก หรือออน MSN เลยนายรู้ไหมฉันรอนายนานมาก"

ผมอยากให้ผู้หญิงมาพูดกับผมแบบนี้มาตลอดเลย ผมจะได้รู้ว่าเขารักผมมาก มันเป็นคำพูดที่เยี่ยมจริงๆนะ ต่อให้ตบหน้าก็เถอะ T[]T

ปล. ผมยังไม่มีแฟน

yedgudi
21st May 2012, 13:17
ไอ้หมอนี่มันใคร