PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาความรัก T T

Easygo
20th May 2012, 00:01
ผมแอบชอบเธออยู่ฝ่ายเดียวมาแล้ว 3ปี แล้วเธอก็รู้ว่าผมชอบเธออยู่ แต่เธอก็ไม่สนผมเลยเหมื่อนผมไม่มีตัวตน (ผมเคยจะเอามีดแทงตัวเองให้เธอมาสนใจด้วยซ้ำ)

เวลาที่ผมอยู่ไกล้ๆเธอมันเหมื่อนกับเวลามันหยุดเดิน แค่เสี้ยววินาทีที่เธอมองมามันทำให้ผมหัวใจแทบวาย ผมไม่รู้จะเข้าไปคุยกับเธอยังไงดีไม่รู้จะเริ่มที่ตรงไหน

พอผมคุยกับเธอผมก็ได้แต่ถามว่า กินข้าวยัง สบายดีไหม วันนี้อากาศร้อนจังเลย แต่เขาไม่ถามผมกลับ ผมเป็นคนถามเธออยู่ฝ่ายเดียวตลอดเลย :(

แล้วตอนนี้เธอก็ป่วยเป็นโรคมะเร็งระยะสุดท้ายเธออายุแค่ 15 ทำไมมันเร็วจังวะ พอผมได้ยินข่าวนี้ผมก็ไปหาเธอที่โรงพยาบาลและโรงพยาบาลโครตไกลเลยแต่ผมก็ไปถึงได้ มันก็แค่ไกลอะนะ :yes

พอเจอหน้าเธอเห็นเธอท่าทางจะอาการหนักมากตัวซีดไปหมดเลย ผมมาถึงเขาก็ไม่ถามผมเลยว่ามาได้ไงเหนื่อยไหมไรเงี้ย ผมแทบไม่ได้คุยกับเธอเลยครับ คุยกับเธอแค่ประมาณ5นาที แต่ไปอยู่กับเขาถึง3ชั้วโมง :eek: รอให้เธอถามผมแต่ก็ไม่ถามอยู่ดี

แล้วเธอก็กลับมาบ้านแล้วผมก็จะไปเยียมที่บ้านเขาอีกไปเพื่อนๆผู้หญิงอะแต่เขาไม่ให้ผมไปเขาบอกว่าเพราะ ผมอะทำมากไป ทำให้เธอคนนั้นรำคาญ ไม่ต้องไปหรอก ผมถึงกับจุกเลย

ผมจะไปต่อได้อีกไหม ช่วยแนะนำหน่อยครับ

[A]Zrecycle
20th May 2012, 00:24
= = เจองี้เครียด

reangel
20th May 2012, 00:56
เอาง่ายๆแบบฉบับของ ผม หวาน ไหม ลองดูนะ

1. บอกเขาไปเลยว่าชอบมาก

2. อย่ากลัวในสิ่งที่ตามมา เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

3. ชีวิตยังมีคนอีกมากมายให้เราเจอ

อย่าเพิ่งท้อ จขกท. เราเอาใจช่วย

Minecraft
20th May 2012, 01:10
ถ้าลองคิดแบบทำเพื่อคนที่เรารัก โดยไม่หวังอะไร ผมว่าน่าจะมีความสุขทั้งเราและเขา แต่ก็นะ..ผมไม่เคยมีแฟนด้วยสิ ผมก็คงช่วยอะไรไม่ได้เลย :( แต่อ่านแล้วเป็นกำลังใจให้น่ะครับ เป็นโรคมะเร็งเลยนะ *บางทีเค้าอาจจะทำเป็นไม่ชอบเราก็ได้ เพื่อไม่ให้เราเสียใจป่าว*
สุดถ้ายแล้ว จขทก. ต้องเดินต่อไปน่ะครับ ไม่ว่าจะเดินไปข้างหน้าหรือถอยหลัง ยังไงก็ต้องเสียใจ TT"

zxcvbzac
20th May 2012, 02:22
มี 2 กรณีนะครับ 1 คือเค้าไม่ชอบเราแล้วเราก็ตัดใจซะ 2 คือเค้าชอบเราจนไม่รู้จะพูดอะไร

แต่ผมว่าน่าจะเป็นข้อ 1

eyazawa2456
20th May 2012, 02:26
เธอไม่ชอบเราก็อย่าไปสนมันเลยครับ

ผู้หญิงมีเยอะจะตายไป ผม อยู่บ้านเฉยๆ ยังมีมาหาเองเลย

ปล.ชายได้ชายคือยอดชายนะ สนปะละ :)

Tinepop
20th May 2012, 02:31
ผมก็เคยเจอครับ แต่ไม่ใช่แนวโรคมะเร็งนะ แต่อยู่ดีๆอยากเดินเข้าไปถามไรนิดหน่อยโดนเพื่อนเขาว่า ผมชอบแอบมองแล้วก็เดินตามอยู่บ่อยๆ แล้วบอกว่าคนที่ผมแอบชอบรำคาญผมซะงั้น -*-

TAMeAngeL
20th May 2012, 10:15
เป็นลูกผู้ชายรึเปล่า ? นายนะ

จะไปรอให้ผู้หญิงเขาถามทำไม ตัวเราสิตัวเรา ต้องถาม เธอไม่ถามเราก็ต้องหาเรื่องถาม

ถ้ากรณีนี้ ต้องคุยในเรื่องดีๆ ถามในเรื่องดีๆ ถ้าคิดว่าคุยได้แค่ 5 นาที ก็อย่าไปให้เธออเห็นหน้าเลย มันทำให้เธอคิดว่านายนะซื่อบื่อ

จะมาจีบทั้งที แต่หาเรื่องคุยไม่เป็น ผู้หญิงเขาก็รำคาญสิ อึดอัดนะ

นายต้องถามตัวเอง ว่านายรักเธอไหม รักมากแค่ไหน

ถ้านายคิดว่านายรักมากพอ นายก็ต้องเปลี่ยนนิสัย หาเรื่องคุยให้ได้มากกว่านี้ ทำให้เธอสบายใจเวลาที่นายอยู่ใกล้ๆ พยายามทำให้เธอสนุกเวลาที่คุย มันฟังดูยาก แต่มันง่ายที่จะเปลี่ยน

เรื่องคุยนะมีเยอะแยะ เรื่องรอบตัวที่ฟังไม่เครียด เรื่องเพื่อนของเธอ และเรื่องสำคัญที่สุด คือเรื่องดีๆเกี่ยวกับตัวเธอ(เราต้องมีข้อมูล)

แต่ถ้านายคิดว่านายไม่รักเธอจริง คิดว่าดูแลเธอไม่ดี นายก็หยุดซะ

เอาเป็นว่านายต้องรีบ เวลาไม่ได้มีมาก พอที่นายจะรอให้เธอถาม นายต้องไม่รู้สึกน้อยใจตัวเอง ความรักคือการให้ เราต้องเห็นเธอมีความสุข แล้วเราจะเข้าใจความรัก

benz1230
20th May 2012, 10:24
เคยได้ยินคำว่า ทำวันนี้ให้ดีที่สุดมั้ยล่ะครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เพราะวันพรุ่งนี้อาจไม่มีให้เราทำ

exion1
20th May 2012, 10:26
เคยได้ยินคำว่า ทำวันนี้ให้ดีที่สุดมั้ยล่ะครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เพราะวันพรุ่งนี้อาจไม่มีให้เราทำ
คิดคำพูดดีๆเป็นกะเขาด้วยเว้ยเฮ้ย 555+

Msguzs
20th May 2012, 10:42
ถ้าเขารำคาญเรา เราก็อยู่ห่างๆเขาสิครับ ดูแลเขาอยู่ห่างๆ ไม่ต้องให้เขารู้ตัว ไม่ต้องปรากฎตัวให้เขาเห็นบ่อยนัก เรารักใครสักคนเนี้ยเราต้องรักด้วยใจสิครับ

ไม่ใช่ ทำทุกทางเพื่อเอาเขามาเป็นเจ้าของ ถ้าเธอไม่ชอบเรา เราก็ชอบเขาข้างเดียวสิครับ ถ้าเรารักเขาจริงแค่นี้เราต้องทำได้ครับ เราต้องทำเพื่อเขาครับเป็นเพียงผู้ให้ ไม่จำเป็นต้องเป็นผู้รับ ถ้าใจยังรักเขาก็รักต่อไป ไม่ต้องคิดเปลี่ยน

รักด้วยใจ ใช้หัวใจรักอย่างแท้จริง ไม่ต้องให้สังคมรับรู้ รู้แต่เรารักเขา ทำทุกอย่างเพื่อเขาเถอะครับ เชื่อผมเถอะครับ

เอาเพลงนี้ไปฟังเล่นๆ แล้วยอมรับความจริง แล้วอยู่กับมันให้ได้นะครับ ตอนนี้คุณอาจยังไม่ค่อยเข้าใจ แต่เมื่อไหร่คุณเข้าใจ คุณจะพบความหมายของคำว่ารักอย่างแท้จริงแน่นอน

http://www.youtube.com/watch?v=oiJDuuTucUc&feature=share

banksakito
20th May 2012, 12:05
..บอกเขาก่อนจะสายไปนะ บอกเลยทำตามที่ใจคุณสั่งครับ สนับสนุนๆ สู้ๆ ดูแลเธอให้ดีที่สุดแม้ห่างๆก็ทำเถอะนะครับ

giarttiwutza
20th May 2012, 12:06
เป็นผู้ชายต้องกล้า ๆ หน่อย ก่อนจะไม่มีโอกาศได้บอก :p

Super_Man
20th May 2012, 12:12
เห็น 3 ปี ผงะ เลย

wpspo2499
20th May 2012, 12:26
(ผมเคยจะเอามีดแทงตัวเองให้เธอมาสนใจด้วยซ้ำ) ทำแล้วได้ไรไหมครับ หืม? เจ๊บตัวป่าวๆ
ถ้าลูกผู้ชายจริง อย่ารอให้เธอคนนั้นถาม คูณนั้นแระที่ต้องถามแล้วก็

..บอกเขาก่อนจะสายไปนะ บอกเลยทำตามที่ใจคุณสั่งครับ สนับสนุนๆ สู้ๆ ดูแลเธอให้ดีที่สุดแม้ห่างๆก็ทำเถอะนะครับ
^
^
^
ตามนี้ครับ