PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เสียงคอมของผมดังเหมือนใส่และถอดusbตลอดเวลา

แม่
20th May 2012, 02:28
เสียงคอมของผมดังเหมือนใส่และถอดusbตลอดเวลา และเมื่อเปิดไปที่ mycomputer พวกไดร์ g h i มันติดๆดับๆครับ เป็นที่ไวรัสหรือว่าไดรเวอร์ครับ ช่วยหน่อยครับ รำคาญเสียงมันมาก ผมลงos 7 ครับ ตอนลงใหม่ไม่เป็น ใช้สักพักถึงเป็นครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

shanagunnew
20th May 2012, 02:29
:eek: :eek: แม่

CrYzTeX
20th May 2012, 03:21
:eek: :eek: แม่
Musha' ต่างหากเล๊า [Mother]

icezaazark
20th May 2012, 16:13
คอมตั้งโต๊ะใช่มั้ย ถ้าเป็นคอมตั้งโต๊ะอาจจะเป็นที่สายมันหลวมเลยติดๆดับๆ ส่วนถ้าเป็นโน๊ตบุคอาการก็อาจจะคล้ายๆกัน
ลองดูที่บอกก่อนถ้าไม่หายอาจจะเป็นที่ไวรัสก็ได้:sweat

chikuva
21st May 2012, 08:56
น่าจะโดนไวรัส ถ้าเป็นไปได้ให้ format hdd ทั้งลูกเลย เพราะเห็นบอกว่าลงวินโดวส์ใหม่แล้วซักพักก็เป็นคงเพราะไวรัสมันฝั่งตัวอยู่ในไดร์ D E
ส่วนเสียงน่าจะมาจากลูปปืนพัดลม หรือไม่ก็ hdd วิะีแก้ก็ควรจะเปลี่ยนใหม่ครับ