PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยผมคิดเหตุผลหน่อยครับ

bonusz
20th May 2012, 13:06
คือผมอยากเอาึคอมไว้บนห้องนอนอ่ะ แต่แม่ผมบอกว่า กลัวผมแอบเล่นคอม

ผมก็เลยไม่รู้จะไปต่อยังไงดี:sweat

ช่วยผมคิดหาเหตุผลทีสิครับ

:help:help:help:help:help:help

ที่แม่ผมไม่ให้น่ะ เพราะว่า เมื่อกี้พี่ผมแอบเล่นตอนกลางคืนบ่อย

แล้วผลที่ตามมามันก็เลยตกมาถึงผมเลย:sweat:sweat:sweat

SinSu
20th May 2012, 13:07
ก็ดีแล้วครับเอาคอมไว้ข้องยอก ไว้ในห้องนอนเล่นกันทั้งวัน พ่อแม่ก็ไม่เห็น

~RIP~
20th May 2012, 13:09
ก็เอาขึ้นไปอย่าให้แม่เห็นสิ
พอแม่จับได้ก็บอกว่า มันหนัก ยกขึ้นก็จะแย่แล้ว - -

Thecopytime
20th May 2012, 13:12
ลองบอกว่าอากาศมันร้อนขอไปยกคอมไปห้องนอนได้มั้ย บลาๆๆ

bonusz
20th May 2012, 17:31
ก็ดีแล้วครับเอาคอมไว้ข้องยอก ไว้ในห้องนอนเล่นกันทั้งวัน พ่อแม่ก็ไม่เห็น

ไม่หรอกครับ แม่ผมเข้ามาดูบ่อยชัวร์

อีกอย่างเวลาผมคุยskypeกับเพื่อนอ่ะ คงเข้สใจนะครับ ว่าเวลาคุยกับเพื่อนมันมีคำหยาบชัวร์ๆ

แต่ผมไม่อยากพูดคำหยาบต่อหน้าครอบครัว เพราะคอมผมมันอยู่กลางบ้านเลย

nakiann123
20th May 2012, 17:35
ไม่หรอกครับ แม่ผมเข้ามาดูบ่อยชัวร์

อีกอย่างเวลาผมคุยskypeกับเพื่อนอ่ะ คงเข้สใจนะครับ ว่าเวลาคุยกับเพื่อนมันมีคำหยาบชัวร์ๆ

แต่ผมไม่อยากพูดคำหยาบต่อหน้าครอบครัว เพราะคอมผมมันอยู่กลางบ้านเลย

ผมคุย Skype กับเพื่อน ด่ากันลั่นบ้านเลย เสียงนี่ ดังออกไปนอกบ้าน แถมคุยกันทุกวันอีกต่างหาก

ตอนแรกแม่ผมก็ว่า แต่พ่อผมก็มาบอกว่า ปล่อยไปเถอะ โตแล้ว ตอนหนุ่มๆ พ่อก็เป็นแบบนี้ :sweat

bonusz
20th May 2012, 18:05
ผมคุย Skype กับเพื่อน ด่ากันลั่นบ้านเลย เสียงนี่ ดังออกไปนอกบ้าน แถมคุยกันทุกวันอีกต่างหาก

ตอนแรกแม่ผมก็ว่า แต่พ่อผมก็มาบอกว่า ปล่อยไปเถอะ โตแล้ว ตอนหนุ่มๆ พ่อก็เป็นแบบนี้ :sweat

ผมรู้สึกแปลกๆอ่ะครับ เวลาพูดคำหยาบต่อหน้าแม่:sweat

VirusCoMz
20th May 2012, 18:08
บอกแม่ว่าแม่ ผมจะเป้นเกมเมอร์เต็มตัว

godji001
20th May 2012, 18:28
ย้ายคอมไปข้างบนเหรอครับ?..... ผมก็นึกคำถามไม่ออกเหมือนกันครับ

อาจจะบอกว่าถ้าเราเล่นกี่โมงถึงจะเลิกหรือเวลาเล่นจะได้ไม่รบกวนคนอื่น

แต่เวลาคุย skype อันนี้ก็ต้องพูดเลี่ยงๆล่ะมั้งครับ = ='

diawnaja
20th May 2012, 18:36
กรณีเดียวกับผมเลย คอมผมอยู่กลางบ้าน ห้องนั่งเล่นห้องรับแขกว่างั้นแหละ ร้อนก็ร้อน เวลาดอทกับเพื่อนก็ คน สัตว์ สิ่งของ มาเต็ม ตอนแรกๆก็ด่าแหละ หลังๆเริ่มชิน ว่าวก็ว่าว****กลางบ้านแหละ แต่ต้องรอคนไม่อยุ่นะ

ผมอยากย้ายคอมเข้าห้องมากเพราะว่า ข้างน้องมันร้อนนน

แต่ผมว่าข้อเสียที่เอาคอมเข้าห้องจะตามมาคือ เล่นไม่เป็นเวลา

giarttiwutza
20th May 2012, 18:45
ก็บอกแม่สิว่า "ผมโตแล้วผมควบคุมเวลาเล่นได้" แม่ไม่ต้องห่วง ;)

Thecopytime
20th May 2012, 18:50
นั้น....ลองขอแม่ดีๆดูครับเพื่อแม่เข้าใจให้ก็ได้นะ :)

icezaazark
20th May 2012, 18:56
เล่นแบบปกติไปเรื่อยๆก่อน หลังจากนั้นพ่อแม่ก็จะเริ่มวางใจ แล้วก็จะได้คอมในห้องแบบผม:)

earthkotig
20th May 2012, 19:00
ผมรู้ คุณไม่ได้เอาไปแอบเล่นคอมหรอก...

Sr!ce-I'm-Fool
20th May 2012, 20:03
ผมรู้ คุณไม่ได้เอาไปแอบเล่นคอมหรอก...

FAP...........................

yogurtkun
20th May 2012, 20:15
บอกเหตุผลกับแม่ ไปเลยครับ..เช่น เล่นเกมส์ เล่นSkype แล้วพูดเสี่ยงดังคำหยาบ (พูดต่อหน้าครอบครัวด้วย มันแปลกๆ ผมก็คิดเหมือนกันครับ)
บอกไปเลย เอาไปไว้ในห้องแหละ เล่นเกมส์ ทำงาน หาข้อมูล ตอนดึกๆ มันก็ต้องแบ่งเวลาให้ถูกอะครับ ในห้องส่วนตัวมักจะเพลินแรกๆเลย. เพราะยังไงก็ไม่มีใครใช้คอมนอกจากคุณอยู่แล้วใช่ปะละ