PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประกาศ ! แนวทางการตั้งกระทู้ พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เทคนิคการเล่นครับ เกมต่างๆ

Aultaisen
20th May 2012, 13:09
เนื่องจากผมและทางทีมงานอยากให้เวปเรามีการพูดคุย และ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นของเกมต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นเกมเครื่อง pc หรื่อเครื่อง CONSOLE GAME ต่างๆ
แต่เพื่อให้แนวทางเป็นไปเหมือนกันหมด ผมจึงอยากกำหนดแนวทาง ให้สอดคล้องกัน เพื่อที่จะดูแลได้ง่ายขึัน
จึงมีกฎ กติกานิดหน่อย

1 จขกท. ท่านใดตั้งกระทู้มาแล้ว รบกวนรับผิดชอบต่อกระทู้ที่ตัวเองตั้งขึ้น นำข้อมูลต่างๆที่คิดว่าเป็นประโยชน์ Edit ไว้ที่หน้าแรกเพื่อให้คนอื่นๆได้ค้นหาข้อมูลได้ง่ายๆ
เพราะเมือเราคุยกันแล้วกระทู้จะขึ้นหลายหน้ามาก แล้วคนอื่นๆจะได้ไม่ต้องมานั้งอ่านทุกหน้าครับ

2 เมื่อตั้งกระทู้มาแล้ว ผมจะปักหมุดให้จนกว่าเกมส์นั้นจะไม่ค่อยมีคนเล่นแล้ว

3 งดดราม่า กรุณาใช้คำที่สุภาพและห้ามปั๊มกระทู้

4 เรปไหนผมเห็นว่าไม่ได้เกี่ยวกับเกมนั้นๆ ปั้ม หรือดราม่าใส่กัน ผมจะลบเรปนั้นออก โดยไม่มีการบอกก่อนนะครับ

ตอนนี้นึกออกเท่านี้แล้วจะมาเพิ่มเติมทีหลัง มีข้อเสนออะไรก็แนะนำเข้ามาได้

ขอบคุณครับ

saimtogo
20th May 2012, 13:15
รับแซ่บบ:thank

AofLiverpool
20th May 2012, 13:31
โอเคครับ http://www.siamzone.com/board/smile/monkey/050.gif

beermumu
20th May 2012, 13:34
รับทราบ :yes

teerawat999
1st November 2012, 00:39
รับทราบครับ ถึงจะช้าไปหน่อย ก็เหอะ :o