PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามผู้เรื่อง MainBoard ไม่มีปุ่ม Power Reset

PreciousTar
20th May 2012, 18:07
ตาวหัวข้อเลยนะครับ สมมุติ ผมซื้อ MainBoard รุ่น ASROCK 970 EXTREME3 แล้ว มันไม่มี ปุ่ม Power Reset ผมจะเปิดเครื่องยังไงอะครับ

ARSURA
20th May 2012, 18:11
front panel ครับมันมีให้เสียบสำหรับสวิตซ์เปิดอยู่
ถ้าจะเปิดแบบไม่ใส่สวิตซ์จริงๆก็หาขาที่เป็นคู่ของ เพาเวอร์สวิตซ์ แล้วก็เอาไขควงจิ้มเอาครับ
แล้วคุณไม่มีเคสหรอครับ :sweat

PreciousTar
20th May 2012, 18:24
front panel ครับมันมีให้เสียบสำหรับสวิตซ์เปิดอยู่
ถ้าจะเปิดแบบไม่ใส่สวิตซ์จริงๆก็หาขาที่เป็นคู่ของ เพาเวอร์สวิตซ์ แล้วก็เอาไขควงจิ้มเอาครับ
แล้วคุณไม่มีเคสหรอครับ :sweat

Mainboard ที่ไม่มี ปุ่ม power reset จะไม่สามารถเปิดได้นอกจาก จะมีสวิตซ์ของ Case หรอครับ

paripari
20th May 2012, 18:28
Mainboard ที่ไม่มี ปุ่ม power reset จะไม่สามารถเปิดได้นอกจาก จะมีสวิตซ์ของ Case หรอครับ

เค้าก็ยังบอกอยู่ว่าให้เอาไขควงลัดวงจรเอา (ไปโดนแง่งอื่นช็อตอีกซะหล่ะ) แต่ผมงงทำไมมันถึงจะไม่มีหละครับผม

PreciousTar
20th May 2012, 18:30
เค้าก็ยังบอกอยู่ว่าให้เอาไขควงลัดวงจรเอา (ไปโดนแง่งอื่นช็อตอีกซะหล่ะ) แต่ผมงงทำไมมันถึงจะไม่มีหละครับผม

สอบถามดูหน่ะ ครับ มันคาใจ

champ2526
20th May 2012, 20:01
ใช้ไขควงจิ้มที่ปุ่ม Power Switch ครับ ต้องจิ้มให้เชื่อมระหว่าง +,- อะครับ

nonmd
20th May 2012, 22:12
ส่วนไหญ่ก็เสียบสายสวิตมาจากหน้าเคสอ่ะครับ ก็เป็นแบบนี้แทบจะทุกรุ่น