PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่นminecraftเเล้วเจอพวกนี้ประจำบ้างครับ

mrkak
20th May 2012, 19:31
ก่อนอ่าน
ผมอยากรู้ความเห็นหลายๆคนในนี้ ซึ่งสิ่งที่ผมกำลังจะพิมนี้ผมจะไม่บอกว่าเซิฟไหน
ไอ้บางคน(ไม่ไช่ทุกคนหรอกครับบางส่วน) กรุณาอย่าทำตัวสะเอ่อรู้ดีเซิฟนี้ก่อไฟบลาๆ

ผมเล่นเซิฟเวอminecraftมาหลายเซิฟละนะครับ ซึ่งผมก็หาตามบอร์ดmc-thนะเเหละ
ส่วนที่เจอจะมีทั้งดีและเเย่ ผมเบื่อที่สุดเลยพวกที่เปิดเซิฟเพื่อหากินเฉพาะครับ
ผมขอเรียกพวกนี้ว่าเซิฟขอทานละกัน คราวนี้ส่วนใหญ่พวกเซิฟขอทานมันจะทำตัวดีๆ
พอหลังๆก็จะหากินอย่างเดียวสงสัยไม่มีข้าวจะกินมั้ง ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจนะ
เเต่ผมอยากบอกพวกนี้ว่า ถ้าคุณอะนะทำตัวดีๆไม่ต้องไปโฆษณาอะไรหรอกเขาก็เติมให้คุณเเล้ว
ไม่จำเป็นต้องทำอะไรมากหรอกครับ เเล้วก็มีพวกนึงผมเรียกพวกไร้สมองพวกนี้ชอบให้เเอดมินโอ๋
ผมอยากจะบอกว่า ค่าโคโลคุณเยอะผมรู้เเต่ว่านะคุณทำเเบบนี้ใครจะรับลงเดี๊ยวก็เจ๊งอยู่ดี(เห็นมาหลายเซิฟละ)
เซิฟไหนถ้าผมเล่นเเล้วดีผมก็โดเนทให้(ส่วนตัวไม่ชอบโดเอาของ) เเต่ดูระยะยาวเเล้ว
ทุกเซิฟเลยนิสัยเสียมากเลียเเข้งเลียขากราบตีนคนเติมยังกว่าโครตพ่อ-เเม่มัน ทำไรไม่ถูกใจมันนิดหน่อยเเบน
อะไรนิดหน่อยจะเอาตัง ผมถามหน่อยดิmojungให้ลิขสิทคุณเปิดในไทยหรอวะ
เซิฟบางเซิฟน่าจะให้มีลิขสิทเเบบฟรีๆไปเลย ส่วนไอ้เซิฟหากินอะเข้าคุกเข้าตารางไปให้หมดน่าจะดีกว่า
ถ้าคุณบอกค่าโคโลมันเเพงก็ที่เขาบอกไงครับ การลงทุนมีความเสี่ยง
เซิฟบางเซิฟดีมากเลยตอนเเรกมีเเค่น่าจะ10คน(ผมเป็น1ในนั้นด้วย)ตอนหลังเป็นร้อย
ผมเจอมาเยอะจนเซ็ง จึงอยากถามคนที่เล่นminecraftด้วยกันครับว่าเคยเจอพวกไม่มีปัญญาหาเเดกใหม
ผมไม่ได้ด่าทุกเซิฟเว่อเเต่บางเซิฟเว่อเท่านั้นที่เเน่ๆไม่มีjellycraft (mc-thไม่เคยเล่น)

หลังอ่าน
ไม่ต้องการความเห็นสั่งสอนที่เเบบไร้ประโยชไม่มีเเง่คิดครับเช่น
เขาเปิดให้เล่นก็บุญเเล้ว ------- นี่ถือว่าบุญหรอไม่ไช่จะมาเกาะขาขอข้าวกินหรอเป็นต้น
ปล.กระทู้นี้มิต้องการก่อไฟอย่าทะเลาะกันเอง ผมขอร้องว่าอย่าก่อไฟ
ใจจริงอยากจะบอกชื่อเซิฟเดี๊ยวจะกลายเป็นเชื้อเพลิงถ้าบอกไป
คิดเห็นยังไงบอกกันมานะ

salerde
20th May 2012, 20:30
ผมก็เคยเล่นเซิฟฟรีๆ และก็ไม่เคยเสียเงินเล่น ไม่เคยบริจาค เลือกเซิฟที่ต้องการ และขอไวริช (เซิฟไรผมไม่บอก) แต่ชื่อผมใช้คือชื่อนี้แหละ

เมื่อได้เล่น ขุดๆทำๆสร้างๆ 2-3วันก็เริ่มแมพใหม่ เล่นใหม่ ผมก็ทำเหมือนเดิม ขุดๆทำๆสร้าง ก็เจอเกรียนบ้างเป็นธรรมดา เล่นได้2วันก็เริ่มแมพใหม่อีก อุตสาสร้างบ้านซะสวย จะด่าจะว่าก็คงไม่ได้ เขาไม่ได้บังคับให้ผมมาเล่น

มีอยู่หลายครั้ง แอดมินสั่งให้ทุกคนในแมพตาย ก็ตาย สั่งให้วาปมาฆ่ากัน วาปร์ไปที่อื่นบ้าง ของหายหมดประจำ จะบ่นจะด่าก็ไม่ได้ เขาก็ไม่ได้บังคับให้ผมมาเล่น ทุกคนในเกมส์ก็ไม่เห็นมีใครว่าอะไร แต่ก็หายกันไปบ้าง

สรุป ตัวผมเองก็ไม่ได้ลงทุนอะไร วันๆนึงมาเล่นเจ้าเซิฟนี้ ทำได้เพียงแค่ ตัดไม้ กับ ขุดหลุม จะได้สร้างอยู่แล้ว ก็เริ่มแมพใหม่กันอีก จะด่าจะว่าก็จะเป็นพวกเกรียนให้คนอื่นเขาหยาม เพราะตัวผมเองก็ไม่ลงทุน เลยไม่มีสิทธิ

ผมก็เลยเลิกเล่นไป แต่ถ้าผมจะกลับไปเล่น คราวนี้อาจต้องลงทุน และต้องหาเซิฟที่มันมีคุณภาพกว่านี้

Cutto23
20th May 2012, 20:37
เล่นคนเดียวสบายใจกว่าเยอะเลย ไม่ต้องคอยกังวลว่าจะมีคนมาพังบ้าน ขโมยของ แถมไม่ต้องเสียเวลาไปขอที่จาแอดมินด้วย

mrkak
20th May 2012, 20:44
โดเนทหรอครับ
บางเซิฟเห็นเเล้วเเม้ตีนขี้ไคลยังไม่หน้าให้เลยครับ
ผมโดเนทได้นะไม่ไช่ว่าอย่างเดียวเเล้วผมก็พร้อมโดเนทกับเซิฟ ...........(ไม่ขอเอ่ยนาม)
รีเเมพอะไรทำใจได้ทำใจไม่ได้กับนิสัยเลวระยำของคนเติมเเละเเอดมิน(ถ้ามันดีก็เติมอะ)

mrkak
20th May 2012, 20:46
เเล้วก็ผมไม่ได้ต้องการให้เเอดมินมาเลียขาผมนะครับ
เเต่ต้องการให้สนใจไม่ไช่เลียขาหาตังครับ!
โลกจะสวยงามถ้าไม่มีพวกนี้

gamespore
23rd May 2012, 20:20
เเบบนี้เปิดเซิฟเล่นกับเพื่อนเลยเซิฟกันเองดีสุดครับ เเนะนำ

Palm1212
23rd May 2012, 20:28
เปิดเซิฟเล่นกับเพื่อนสนุกหว่าครับ จริงๆ