PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาหัวใจช่วยแนะที ^ ^

nutlaw
6th July 2011, 23:55
นี่ เป็นครั้งแรกเลยครับที่ผมมาโซนนี้ ^^

ปกติ ผม สิง อยู่ PC/Console Talk and Download

ตั้งแต่ก่อน เว็บล่ม = ="

ผมเป็นคนมีประสบการ์ณนะไม่ใช่ไม่มี เกี่ยวกับความรัก

คบ ผู้หญิง เป็นแฟน มา 5 - 6 คน ความสัมพันธ์แบบ ลึกซึ้งเกือบทุกคน (คงเข้าใจนะครับ ว่ามันขั้นไหน ^ ^)

เรื่องมีอยู่ว่า

ผมร่วมหุ้นกับพี่ J และ พี่ M(แฟนพี่ J) เปิดร้านเกมส์ ในเชียงใหม่ แถว ๆ หน้า โรงเรียน (ขอไม่บอกนะครับว่า รร อะไร)
ผมก็ได้รู้จักกับ ป้า N ซึ่งเป็นเจ้าของ ร้านเกมส์ เก่า ที่ ผม Takeover เพื่อมาทำร้านใหม่ กับพี่ J ซึ่งร้าน ป้า N ส่วนใหญ่เป็น
ร้านขาย-เช่าหนังสือ ส่วนด้านใน เป็น ร้านเกมส์ที่ผมซื้อไว้ ประมาณว่า ย้าย กิจการของ ป้า N ไป ที่ร้านใหม่ เพราะ ป้าแก จะ แต่งร้าน
พี่ J กับ ผม ทำร้านเกมส์ใหม่ติดกันกับร้าน หนังสือ ป้า N เลย (แถวหน้า รร มันเป็นตึกแถวติดกัน) นั้นเป็นที่ ๆ ผม ได้ รู้ จัก กับ Nแพร์
เรียก ย่อ ๆ ว่า NP ล่ะกัน ^ ^ อายุรุ่นราวคราวเดียวกับผม ที่เรียน ป.ตรี จบแล้ว NP เป็น ผู้หญิง ที่ น่ารัก ขาว เนียน น่ารัก มาก ๆ
NP เป็น ลูกจ้าง ของ ป้า N ที่ทำงานร้านหนังสือ ผมคิดว่าผมโชคดีมาก ^ ^ ที่ได้อยู่ใกล้ ๆ น้อง เขา

ผม เปิด ไป ได้ สักพัก NPและป้า N แวะ มา เยี่ยมร้านใหม่ ของผม และ พี่ J บอกได้คำเดียวว่า อยากมองนานๆ แต่ เกรงใจ ป้า N เขา
หลัง จาก นั้น พี่ J และ พี่ M บอกให้ผม จีบเลย เพราะ เห็นผมไม่้มีแฟน (ใช่ครับ ผมก็ อยาก มีใคร สักคนที่รักเรา ^ ^)
พี่ M ก็ ไป ขอ เบอร์ NP มา ให้ ผมดีใจสุด ๆ ผมโทรไปตอนเย็นของวันนั้นเลย NP ก็ พูดเพราะ ดีครับ เรา คุย กัน นิดหน่อยครับ
เพราะ เพิ่งรู้จักกันไม่กี่วัน พอตกกลางคืน ผม เลยโทรไปอีกครั้ง แต่ NP ไม่รับสาย ผมก็คิดว่าหลับแล้ว เลยส่งข้อความไป ฝันดี ครับ

พอ รุ่งเช้า พี่ J และ พี่ M ก็ บอก ผม ให้ ลบ เบอร์ NP ทิ้งซะ (พอผมได้ยิน ผมก็ อึ้ง ไป เลย T T) พี่ J และ พี่ M
รู้จักกับ ป้า N ดี ว่าเป็นคนยังไง ที่ NP ไม่มีแฟน จนทุกวันนี้ ก็ เป็นเพราะ ป้า N
เพราะ ป้า N จะเก็บไว้ให้ ลูกชาย ของแกเอง (ผมเคยเห็นล่ะ หน้า ตา ก็ เฉย ๆ นะ ครับ= =")
แต่ จริง ๆ แล้ว ลูกชาย ป้า N ก็ มี แฟนแล้ว โดยที่ ป้า N ก็ไม่รู้
NP บอก กับ พี่ M ว่า อึดอัดมาก ที่ ป้า N กั้น ผู้ชาย ที่ เข้ามาจีบ (ผมเป็นหนึ่งในนั้น แต่ ป้า N ไม่รู้ เพราะ โทรคุยกันได้แค่วันเดียว T T)

ผมทำอะไรมากไม่ได้ ได้แค่ เดินผ่านร้านเขา หรือ เข้าไปดูหนังสือ เจอกันก็พูดคุยปกติได้ แต่ ห้ามเกินเลยมาก เพราะ ป้า N อยู่
เดี๋ยว ป้า N จะ สงสัย เพราะ ถ้าคุยกันเหมือนจีบ เดี๋ยว ผม กับ พี่ J จะมีปัญหา กับ ป้า N ตามมาที่หลัง ซึ่ง ป้า N ไม่ใช่คนธรรมดา ครับ
แกเป็นคนที่ ขี้ งก ผมไม่รู้ว่าถ้ามีปัญหาจริง ป้า N จะหาทางทำให้ผม ไป ไกล ๆ จาก NP เมื่อไหร่ ก็ไม่รู้
แน่นอนครับ รวมถึงร้านเกมส์ที่ทำใหม่ด้วย อาจจะ มี ตำรวจ มา สั่ง ย้าย ก็ได้
ผม ไม่ อยาก ให้ พี่ J และ พี่ M เดือดร้อนไปด้วย ผมจึงต้อง ทำใจ ลบ เบอร์ NP ทิ้ง
พี่ M บอก ถ้ารอไหว ก็ รอ ไป เพราะ NP ได้งานทำที่อื่นแล้ว เพียงแต่รอเวลา เท่านั้น 4-5 เดือน

ผม บอก ตรง ๆ ว่า ร้าน เปิด มาได้ 4 วัน เวลาผมเดินผ่านร้าน ป้า N ผมคงได้แค่มองเท่านั้น ถ้า NP เห็นมาพอดี
เรา ก็ พูดคุย ทักทายกันตามปกติ NP เปรียบเสมือน นกในกรง ที่ ผมยังแตะต้องไม่ได้ในตอนนี้
ผม รอ ~ รอ เวลา ที่ NP อยู่ ไกล ๆ จาก ป้า N ที่จะได้เข้าไปจีบ ไปไกล นี่ หมายถึง ไป ไกล ๆ จาก ที่ ตรง นี้ เลย
หู ตา ตาม ประตู มีรูมีช่อง ทั้งนั้น คนสนิท ป้า N ก็ มี

ไม่รู้ว่า NP เขา จะรู้รึป่าว ว่า ผมรออยู่ และไม่รู้ว่า NP จะมีใจให้รึป่าว

ถ้า พรุ่งนี้ ผม จะ อาศัย ช่วง ป้า N ไม่อยู่ บอกกับ NP ให้รู้เลย ดี ไหม ว่า -

"ชอบ มาก ๆ นะ ยังไง ก็ จะ รอ อย่าเพิ่งมีแฟน ก่อน ซะ ล่ะ"

ผม รู้ ดี ว่า จะ ให้ ผู้หญิง มีใจให้ ก็ต้องมีความสนิทกัน มีเวลา่ให้กัน คุยกันบ่อย ๆ

แต่ นี่ ผม ไม่สามารถทำแบบนั้นได้ ผมเลย กลัวไง กลัว NP ไม่มีใจให้

ก็ เลย จะ บอก ให้ รู้ ไป เลย ว่า ผม คิด ยัง ไง ........ ^ ^ และผมต้องรออีนานแค่ไหน ?

ขอบคุณ สำหรับ คำแนะนำ ล่วงหน้า นะ ครับ

ballba
6th July 2011, 23:57
หากคิดที่จะรัก ก็ต้องกล้าที่จะบอก

บอกก่อนที่จะไม่มีโอกาส ไงครับ

ผมงง มากเลย เวลา เขียนชื่อเป็น ABCD - -

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ผมจะบอก เลย ไม่รู้ จะ มี โอกาส รึ ป่าว

ปล. ทำไม ภาพ โปรไฟล์ ไม่ขึ้นอ่ะ ปกติ เว็บ เก่า ก็ ใช้ อัน นี้ = ="

ผมเห็นมันขึ้นอยู่ครับ

nutlaw
7th July 2011, 00:03
หากคิดที่จะรัก ก็ต้องกล้าที่จะบอก

บอกก่อนที่จะไม่มีโอกาส ไงครับ

ผมงง มากเลย เวลา เขียนชื่อเป็น ABCD - -

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ผมจะบอก เลย ไม่รู้ จะ มี โอกาส รึ ป่าว

ปล. ทำไม ภาพ โปรไฟล์ ไม่ขึ้นอ่ะ ปกติ เว็บ เก่า ก็ ใช้ อัน นี้ = ="

ok ครับ ได้ ล่ะ มันเป็น avatar ลืม ไป