PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กลับมาแย้ว (เลี้ยงเด็ก)

reangel
20th May 2012, 22:47
สวัสดีครับเพื่อนชาว JKG ผม หวาน เน้อ (หลับเพิ่งตื่น) 55555+

กลับมาแล้วครับ เลี้ยงเด็ก บอกได้คำเดียวว่าทั้งลำบาก ทั้งสนุกถึงจะยากไปบ้างแต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดี ^^

ผมบอกได้เลยว่าคนให้ห้องทั่วไป ก็ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่เขาบอก (หรือว่าเขากลัวผมหว่า) ผมก็สังเกตุจากการเลี้ยงเด็กแล้วทำงานต่างๆ

มีเพื่อนบางคนอยากเข้ามาพูดคุยกับผมแต่บอกได้คำเดียวว่า แค่มองหน้าก็หนีหายหมดแล้ว

แต่ก็อย่างว่าบางคนตื้อมากๆ จนยอม (ขี้เกียจหนีมันรำคาญ) ได้เบ้มา 2 คน คนที่ 1 ชื่อ หนุ่ม เป็นช่างซ่อมรถ คนที่ 2 ชื่อ ตี่ ทำงานเซเว่น (ไอ้นี่หน้าหม้อ)

ก็เอาเถอะได้เพื่อนก็ไม่เคยจะดีใจเท่าไหร่ ก็ดีใจอย่างหนึ่งนะ ได้เลี้ยงเด็กที่ไม่มีพ่อแม่ เอาซะคนที่เลือดร้อนอย่างผมน้ำตาเกือบไหลเลยที่เดียว แต่ก็ไม่ไหลไหม่มีทางร้องไห้หรอก

ส่วนพวกเพื่อนผู้หญิงบางคนทำ แบบ ว่าเดินมาใกล้ๆ (พอมองหน้าก็วิ่งหายไปเลย) กลัวผมขนาดนั้นเชียว:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat

ก็อย่างว่าคนเรานะ จะทำความรู้จักใครก็ต้องใช้เวลานะ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ช่วยบอกวีธีเลี้ยงเด็ก นะครับใช้ได้ดีเลย

สำหรับห้องหใหม่นี้ก็คงต้องปรับตัวกันอีกสักพัก ข้อมูลทุกคนในห้องก็สืบมาหมดแล้ว

ปล. ได้เป็นหัวหน้าห้องด้วยล่ะ ฝันดีนะเพื่อนๆ :rofl:rofl:rofl:rofl:rofl:rofl:rofl

Molotovskill
20th May 2012, 23:11
มาติดตามเเจ้

ballba
20th May 2012, 23:42
ถ้าผมเจอเพื่อนใหม่เก๋าๆนะ

ผมจะถามก่อนเลย

****รู้จัก ตรูปะ ภูมิมี่์์M4ทอง 555