PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาคุยเรื่องเกมส์ Dynasty Warriors กันหน่อยครับ

sattawat1979
3rd August 2011, 17:35
ใครเคยเล่นเกมส์ซีรี่ย์นี้มาบ้างครับ ผมเคยเล่น ภาค 6 ของ PC มา

บอกตรงๆว่าไม่ถูกใจเลย (ห่วย) movies ก็ดีอยู่แต่ กราฟฟิกตอนเล่นเกมส์ไม่สวยเลย

โดยเฉพาะ AI มันโง่มาก มากันเยอะก็จริง แต่ก็มายืนเก้ๆกังๆ ไม่เห็นมันทำอะไรเราเลย

ขนาดผมยืนเฉยๆให้พวกมันรุมกัน มันยังไม่ทำอะไรเลย -*- ผมก็เล่น ฟันๆ ไปเรื่อยๆ เล่นๆไปมีเบื่อเอาง่ายๆ

ล่าสุดภาค 7 มันลง PS3 ผมโหลดมาเล่นบน PS3 ก็นึกว่าจะมีการพัฒนาอะไร

แต่ก็เหมือนเดิม กราฟฟิกกาก ไม่สมกับเป็นเกมส์ยุคนี้เลย และ AI ก็โง่เหมือนเดิม -*- เดินมาให้เราฟันง่ายๆเอง

ดีนะเนี่ยที่ผมไม่ซื้อแผ่นแท้ ไม่งั้นคงได้เซ็งกว่านี้ เล่นด้านมืดก็ดียังงี้เอง มีโอกาสได้ลองเล่นทุกเกมส์

ผมแปลกใจว่าทำไมเกมส์นี้มันมีมาหลายภาคจังครับ ตั้ง 7 ภาคแน่ะ ทั้งๆที่แทบไม่มีการพัฒนาอะไรเลย

เรื่องกราฟฟิก ผมยังพอทำใจได้ แต่ AI มันโง่เกินนี่สิ ทำให้เกมส์มันไม่สนุกไปเลย :sweat

gun-gun
4th August 2011, 15:26
ความมันไงมั่งครับฟันกระจายศตรูเยอะฟันเยอะมีเล่นท่ามีลูกเล่นไงถึงทํามาหลายภาค

ผมถามหน่อยดิครับPS3นี่มีขายถูกๆบ้างมั้ย8000เงี่ยครับมีขายบ้างป่ะจะซื้อมาเล่นมั่ง