PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนทีครับ ผมต้องการตอกย้ำความผิดหวัง

Type-7442
21st May 2012, 00:59
คอร์สเตรียมสอบตรงหลักสูตรสื่อมวลชนศึกษา : BJM (นานาชาติ)
คณะวารสารศาสตร์และสื่อวารมวลชน มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
ศูนย์การศึกษาต่อหลักสูตรนานาชาติธรรมศาสตร์และจุฬา
สถาบันพัฒนาทักษะเพื่อการสอบตรงธรรมศาสตร์และจุฬา ท็อปปิค อะคาเดมี่

รายละเอียดการสอบตรงหลักสูตรสื่อมวลชนศึกษา : BJM (นานาชาติ)
1. ต้องสำเร็จการศึกษาในระดับมัธยมศึกษาปีที่ 6 ( สำหรับนักเรียนในประเทศไทย ) หรือเทียบเท่า
หากเป็นผู้สำเร็จการศึกษาจากต่างประเทศ ต้องมีใบเทียบวุฒิของกระทรวงศึกษาธิการ
2. ต้องมีผลการเรียนตั้งแต่ 2.50 ขึ้นไป
3. ต้องมีผลสอบอย่างใดอย่างหนึ่งต่อปนี้ และผลสอบต้องมีอายุไม่เกิน 2 ปี นับถึงวันขึ้นทะเบียนเป็นนักศึกษา
I IELT ( Academic ) 5.5 ขึ้นไป หรือ
II TOEFL : PBT = 500 ขึ้นไป หรือ IBT = 61 ขึ้นไป หรือ
III TU - GET 500 คะแนนขึ้นไป หรือ
IV SAT ( Math, Critical Reading, Writing : 3 Parts ) 1,100 คะแนนขึ้นไป

:

ต่อให้ IELT ได้ 7++
ต่อให้ TOEFL PBT = 680
TU -GET ได้ 700

โดยมีผลคะแนนทั้งหมด ทั้ง IELT , TOEFL , TU-GET ทั้งสามอันแล้วคะแนนก็อยู่ในระดับเกินมาตรฐานทั้งหมด
แต่ถ้าเกรดเฉลี่ยนไม่ึถึง 2.50 ยังไงเค้าก็ไม่รับพิจารณาไม่ว่าโดยประการใดๆใช่มั้ยครับ

มีใครพอจะมาคอนเฟิร์มได้บ้างครับ
// ขอบคุณครับ

sattawat1979
21st May 2012, 08:19
น่าจะเป็นยังงั้นครับ ถาคุณสมบัติระบุว่ายังไงก็ต้องตามนั้น

ผมจะสมัครงานที่ ปตท. เกรดผมแค่ 2.40 เอง เค้ายังไม่เรียกสัมภาษณ์เลย

แต่เกรดน้อยก็ประสบความสำเร็จได้ครับ

เวลาสมัครงานจริง ประสบการณ์สำคัญกว่าเกรดเฉลี่ยนะ มันใช้ขึ้นเงินเดือนได้

operative
21st May 2012, 09:06
คอนเฟิร์มเลยครับ เกรดไม่ถึงตามเกณก็หมดสิทธิ์ (ผมไม่ชอบพวกระบบคัดเกรดเลย น่าจะวัดความสามารถเพียวๆเลยมากกว่า)

Type-7442
21st May 2012, 11:52
ขอบคุณครับ