PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับปัญหาเกี่ยวกับNote book

[H]oT_SaUc[E]3
21st May 2012, 23:23
ยาวหน่อยแต่ก็ช่วยอ่านด้วยนะครับ:thank
คือnote book ของผมแต่ก่อนมันสามารถเล่นเกมต่างๆได้นะ PES 2008-2010 ก็เคยเล่นมาแล้ว (ปรับmediumจำได้)
call of duty modern warfare2ก็เคยเล่นมาแล้ว(นี่ก็ปรับmedium-lowจำได้)
NFS underground2,carbon,mostwanted ก็เคยลองมาหมดแล้วเล่นได้
สรุปคือมันสามารถเล่นเกมได้อะ แต่ต้องปรับกลางๆลงไปต่ำหน่อย
แต่ปัญหามันอยู่ที่พอพี่ผมเอาคอมไปไช้แล้วมันเสีย แล้วแกก็ไปให้ร้านซ่อมให้แค่นั้นล่ะครับ
กลับมาอีกทีไม่สามารถเล่นอะไรได้เลย ขนาดNFS underground2 ปรับlowสุดๆทุกอย่างยังกระตุกเลย
ทีแรกผมก็นึกว่าร้านเค้าลืมลงไดรเวอร์การ์ดจอให้ พอดีที่บ้านมีแผ่นไดรเวอร์ที่ติดมากับnote bookอะครับ
ผมเลยจัดแจงลงไดร์เวอร์การ์ดจอซะ เสร็จแล้วก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เล่นเกมกระตุกเหมือนเดิม ผมเลยลองลงวินโดวใหม่(win xp เพราะเครื่องแรมแค่1gb)
แล้วก็ไม่ลืมลงไดร์เวอร์ทุกอย่างในแผ่น
ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เล่นเกมไม่ได้เหมือนเดิม กระตุกมาก ขนาดเกมที่เคยเล่นได้ปรับlowยังกระตุกเลย
เลยอยากจะรู้ว่าร้านเค้าทำอะไรกับเครื่องของผมมาครับ แล้วพอจะมีวิธีแก้รึเปล่า
note book: asus aspire 4730z
intel pentium dual-core 2.16
intel graphic media accelerator 4500M
ram1gb ddr2
ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ:thank

lllnoahlll
21st May 2012, 23:27
เช็คสเป็คดีๆครับ ร้านถอดอะไรออกไปหรือเปล่า