PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ อยู่ดีๆก็โดนหาเรื่อง

ballba
22nd May 2012, 08:54
คือเรื่องนี้มันเกิดขึ้นกับพี่ผม

ที่หน้าผับตะวันแดง

คือเรื่องมันเริ่มมาจาก พี่ผมไปจอดรถมอไซต์ไว้ข้างๆรถคันนึง

แล้วพี่ผมเห็นว่ากระจกมันหลุด เลยไปหมุนใส่คืนให้

แล้วเจ้าของโผล่มาพอดี ก็บอกประมาณว่า เห้ย มิงทำอะไรรถตรูวะ

จะขโมยหรอ เดี่ยวๆ ถ้าออกมาอีกทีเจอตีนตรูแน่

แล้วมันก็ไปแดรกเหล้าอยู่ข้างใน ทั้งๆที่พี่ผมก็หวังดีใส่คืนให้พูดดีๆแล้วนะ

แต่มันไม่ฟังกวนตีนมาก

ทีนี้พี่ผมฉุนดิครับ ดักมันเลย รอมันออกมา

พวกผมก็อยู่ล้อมรอบบริเวณ กระจัดกระจายไป ทำเหมือนคนปกติ เป็นสายให้

แล้วก็ลากรถมันมา กลาง ที่จอดให้เด่นเลย

รอมันออกมา พี่ผมจะใส่เดี่ยวก่อน ถ้ามันรุม กองหนุนผมก็จะ + ครับ

ผมก็ทำเป็นนั่งอ่านหนังสือพิม กินลูกชิ้น อยู่ใกล้ๆรถมัน 555

พอผับปิด มันออกมาแล้วครับ ออกมาเก๋ามาก

มาประมาณ 5-6 คนครับ แต่พวกผมประมาณ 20 กว่าคน กระจัดกระจาย

เดินมาชี้หน้าเขามั่วเลย ไหนใครเก๋าอยากมีเรื่องกับตรูฟะ

ผมก็รอสัญญาณจากพี่ผมเลยครับ

พี่ผมเลยพูดว่า ตรูเอง !!! วิ่งไป LEO ฟาดหัว เพ้งงงงง !

เพ้งแล้ว ลุย !!!!! พวกผมวิ่งไป 4-5 คน + บั้บๆๆๆๆๆๆๆ ที่เหลือวิ่งมาไม่ทันครับ

สลบตั้งแต่หมัดสองหมัดแรก เพื่อนมันยืนนิ่งกันหมด แล้วมาไหว้ครับ แล้วก็พูดว่า

ผมขอโทษแทนเพื่อนผมด้วยครับ แล้วก็หามกันกับบ้าน 5555

ผมยังไม่ทันได้ทำอะไรเลย คือจังหวะนั้นมันเร็วมาก ห่างจากเป้าหมายประมาณ 3-4เมตร

กำลังจะวิ่งไป + มันสลบแล้วผมเซ็งเลย น่าจะได้ซักฮึดนึง

แต่ที่ซวยคือ ไอ เศษแก้ว มันกระเด็นมาไกลใส่แขนผมอ่ะ แสบมาก

แล้วทีนี้พวกผมก็กลับกันเลย

นี่ก็คือเรื่องเล่าในวันนี้หละครับ ผมว่าคนเราถ้าจะพูดหรือคิดที่จะทำอะไร น่าจะมีเหตุมีผลหน่อย

เพราะคนเขาอุตส่าหวังดี แล้วยังมาหาเรื่องอีก สมควรจริงๆ

ทั้งที่ เรื่องมันเริ่มมาจาก กระจกรถคันนึง -*-

อย่าว่าเขาเลยครับ คุณเองก็พอๆกับคนที่คุณรุมตีแหละ ถ้าอยากหนุกเจาะยางรถมันแล้วกลับบ้านไปนอนสะใจกว่ามั้ง

ไม่ได้รุมครับ แต่มันท้าหมดครับมันบอกพวกมันเยอะด้วย มันเผลอพูดออกมา

แล้วมันชี้หน้าทุกคนเลยด้วยซ้ำ

nontom007
22nd May 2012, 09:14
สมควรละ -*- ดันมากวนตี_เขา 555

sattawat1979
22nd May 2012, 09:24
ก็ยังงี้แหละครับ คนเรามันมีหลายประเภท ประเภทที่ไม่ใช้รอยหยักในสมองในการคิดก่อนทำ

คนแบบนี้มีอยู่เยอะครับ ผมอยู่คอนโด คนข้างห้องผมปิดประตูเสียงดัง คนห้องตรงข้ามผมมันโมโหที่ทำมันสะดุ้งตื่น รีบเปิดประตูมาด่าผมใหญ่เลยครับ -*-

พอผมชี้แจงไปว่า ไม่ใช่ห้องผม แต่เป็นห้องข้างๆ มันก็ยังไม่เชื่อนะ ยังด่าๆผมต่อไป

ซักพักห้องข้างๆผมออกมาขอโทษที่ปิดประตูเสียงดัง มันหน้าแตกรีบกลับเข้าห้องไปเลยครับ = ='

ผมน่าจะต่อยมันซักที ขนาดพ่อแม่ผมยังไม่ด่าผมขนาดนี้เลย

ปล. อย่าว่าแต่คุณเลย ผมอยู่ดีๆก็มีคนมาด่า ไม่ใช่คนไหนไกลหรอก คนในบอร์ดนี้แหละ ประเภทชอบหาเรื่องเกะกะระรานชาวบ้านเค้า -*-

Cutto23
22nd May 2012, 09:25
พูดดีๆ ไม่ฟัง ก็ต้องเจอกันมั้ง

babymaster
22nd May 2012, 09:30
อย่าว่าเขาเลยครับ คุณเองก็พอๆกับคนที่คุณรุมตีแหละ ถ้าอยากหนุกเจาะยางรถมันแล้วกลับบ้านไปนอนสะใจกว่ามั้ง

ผมว่าไอ้พวกนี้มันกากนะ เอะอะอะไรก็เล่นพวก เน้นพวกเยอะกว่า

สู้ไม่ได้ก็เล่นปืน เล่นมีดดาบ -*-

ถ้าตัดสินกับแบบลูกผู้ชาย ก็ขึ้นเวทีใส่นวมซัดกันเลยดิครับ แบบตาต่อตา ฟันต่อฟัน อย่างนี้ถึงจะเรียกว่า ''ของจริง''

นักเลงสมัยนี้เล่นพวก เล่นอาวุธ ผมว่ามันเหมือนคนขี้ขลาดนะ

ไม่จริงมั้งจะแบบตัวต่อตัวมันก็พอๆกัน ถ้าแน่แข่งกันทำโจทย์คณิตศาสตร์ยากๆสิ
จงจำไว้ว่าลูกผู้ชายตัวจริงต้องกล้าที่จะปฏิเสธสิ่งไม่ดีและต้องกล้าที่จะถอย ไม่ใช่ใครมาท้าตี รับหมด

Super_Man
22nd May 2012, 09:32
ไหนใครเก๋าอยากมีเรื่องกะตรูฟ๊ะ
เจอ LEO แล้ว + บั้บๆๆๆๆๆๆๆ หลับ zzzZZZ (สบายเลยคืนนั้น)

~!-!eRo~
22nd May 2012, 09:33
555 สมครับ อุตส่าหวังดี :o น่าจะเอาเข้าเมรุนะครับ ฮ่าๆๆ

yoshi3416
22nd May 2012, 09:36
อ่านแล้วมันส์มากครับ เห็นภาพเลย :cool:

22nd May 2012, 09:42
ผมว่าไอ้พวกนี้มันกากนะ เอะอะอะไรก็เล่นพวก เน้นพวกเยอะกว่า

สู้ไม่ได้ก็เล่นปืน เล่นมีดดาบ -*-

ถ้าตัดสินกับแบบลูกผู้ชาย ก็ขึ้นเวทีใส่นวมซัดกันเลยดิครับ แบบตาต่อตา ฟันต่อฟัน อย่างนี้ถึงจะเรียกว่า ''ของจริง''

นักเลงสมัยนี้เล่นพวก เล่นอาวุธ ผมว่ามันเหมือนคนขี้ขลาดนะ

yogurtkun
22nd May 2012, 09:44
ไปเที่ยวในที่แบบนี้ มันก็ต้องเจอคนประเภทนี้บ่อยๆแหละครับ
เราหวังดี แต่มักมองข้ามไปเป็นหวังร้าย แทนเสมอ
จริงๆไม่น่า ทำกันแรงแบบนั้นเลยนะ สงสารเขาจัง :eek:

22nd May 2012, 11:02
ไม่จริงมั้งจะแบบตัวต่อตัวมันก็พอๆกัน ถ้าแน่แข่งกันทำโจทย์คณิตศาสตร์ยากๆสิ
จงจำไว้ว่าลูกผู้ชายตัวจริงต้องกล้าที่จะปฏิเสธสิ่งไม่ดีและต้องกล้าที่จะถอย ไม่ใช่ใครมาท้าตี รับหมด

+1 ใช่ครับ จริงๆแล้วก็ควรเป็นแบบนั้น

แต่กับคนพาลพวกนั้นมันไม่รู้ว่าอะไรดี อะไรชั่วหรอก พูดดีๆกับมัน มันก็ไม่รู้เรื่อง จะเอาแต่ใช้กำลังอย่างเดียว

สติปัญญามันคนละระดับกับเรา

แต่คุณคิดได้แบบนี้ก็ถือว่าดีแล้วนะครับ คนเป็นสุภาพชนเขาก็คิดกันแบบนี้ :yes

coyza2553
22nd May 2012, 11:09
สมเเล้วละคับ กับทีคนทีไม่มีความคิด