PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะทำยังไงดี??

bestyy
22nd May 2012, 13:52
ก่อนอืนจขกท. "เป็น ผญ. นะ"

คือเรื่องคือ มีเพื่อนของเราน่ะ ชอบผู้ชายคนนึง
ทุกวันมันจะฉุดเราไปเป็นเพื่อนเพื่อคุยกับผู้ชายคนนั้น
1 สัปดาห์ผ่านไป มันก็ยังฉุดไปทุกวันเลยย
เราก็ไปยืนเป็นเพื่อนมันเฉยๆ ไม่ได้พูดอะไรซักคำ
จนวันนึงเพื่อนเราคนนี้มันไม่มาโรงเรียน
เราก็เดินเข้าโรงเรียนปกติอ่ะนะะ
ไปนั่งที่ประจำตอนเช้าอยู่คนเดียวรอเพื่อนคนนึง
แล้วไอ้ผู้ชายที่เพื่อนเราชอบก็เดินมาถามว่า "วันนี้(เพื่อนของเราคนนั้นที่ชอบเขา)ไม่มาหรอ"
เราก็เลยตอบ"อืม" แล้วเขาก็พูดว่า "รอวันนี้มาตั้งนานแหนะ" เราก็ งงๆ แล้วก็เงียบ
แล้วเขาก็เดินมาข้างๆแล้วก็กระซิบข้างหูว่า "เราชอบเธอนะ" แล้วก็เดินไปเลย
เราแบบว่าอึ้ง งง พูดอะไรไม่ออกเลยยย แล้ววันทั้งวันเราก็หลบหน้าเขาทั้งวัน

วันต่อมาเพื่อนคนที่ชอบผู้ชายคนนั้นก็มาเรียนปกติ มันก็ฉุดเราไปเหมือนเคย แต่เราขัดขืน มันเลยถามว่า"เป็นอะไร"
เราไม่ตอบอะไรทั้งนั้น แล้วมันก็ฉุดเราไปจนได้ แต่วันที่ไม่อยากจะคิดก็มาถึง
พอไปถึงผู้ชายคนนั้นบอกให้เพื่อนเราเงียบแล้วให้ฟังเขา
แล้วผู้ชายคนนั้นก็พูดกับเพื่อนเราว่า
"เรารู้ว่าเธอชอบเรา แต่เราชอบเพื่อนเธอนะ เราขอโทษ แต่เราชอบเพื่อนเธอมานานแล้ว เราไม่กล้าบอกเธอ แต่วันนี้เรากล้าแล้ว"
เพื่อนเราหันมามองเราแล้วร้องไห้วิ่งไป เราเลยวิ่งตาม แต่เพื่อนเราไม่คุยกะเราเลย เราจะพูด เพื่อนเราก็เดินหนี...
2 วันแล้วที่เป็นอย่างนี้ แล้วผู้ชายคนนั้น ก็ขอเราเป็นแฟน แต่เราบอกเขาไปว่า"ยังไม่พร้อมนะ"ผู้ชายคนนั้นโอเค แต่ก็ยังตามติดเราไม่ห่าง
ผ่านมาอีก 3 วัน ผู้ชายคนนี้ทำอะไรต่ออะไรให้เราหลายอย่างจน เรารู้สึกดีกับเขา เพราะเขาแสดงตัวตนที่เป็นเขา ที่ไม่ใช่การแสดงเลย
จนวันนึงผู้ชายคนนั้นวางแผนมั้งทำให้เรา เพื่อนของเรา และเขามาเจอกัน
ผู้ชายเขาบอกว่า "เธอ 2 คนยังไม่คุยกันใช่มั้ย?"
เงียบ... ผู้ชายเลยพูดต่อว่า.."อืมมม เข้าใจนะเรื่องแบบนี้ งั้นเราถาม(เพื่อนของ้รา)นะ เธอชอบฉันเพราะอะไรล่ะ"
เพื่อนเราตอบไปว่า"เพาระว่านายเป็นนาย นายแสนดี สุภาพ แล้วก็เป็นคนที่ฉันคุยด้วยแล้วมีความสุข"
ผู้ชายเลยพูดตอบกลับเพื่อนเราว่า"อืมม เราน่ะก็ชอบเพื่อนเธอ เพราะที่เขาเป็นเขา เค้าเป็นสเป็กของฉัน เพื่อนเธอน่ารักในแบบที่ฉันชอบ คนเรามีความชอบในแต่ละคนไม่เหมือนกัน'
เงียบบบ...
ผู้ชายพูดขึ้นอีกครั้งว่า(พูดกับเรา)"ฉันอยากเป็นแฟนกับเธอจริงๆนะ และฉันก็อยากให้เธอกับเพื่อนเธอคืนดีกันซักที"
และแล้วรอยยิ้มของเพื่อนเราก็เผยขึ้นพร้อมกับพูดขึ้นว่า"เข้าใจแล้วล่ะ"*แต่ตาแดงเลยย
ผู้ชายเลยถามเราอีกครั้งว่า"เป็นแฟนกันนะ"
แต่..เรายังไม่ได้ตอบวันนั้น เราบอกว่า"ขอเวลาเราคิดหน่อยนะ" ผู้ชายคนนั้นยินดี *เรายังผลัดวันมา 2 วันแล้วยังไม่ให้คำตอบเขาเลย

*ตอนนี้เรากับเพื่อนดีกันแล้วแต่ความสนิทลดน้อยลง และเราก็ยังลังเลและไม่แน่ใจในคำตอบที่จะต้องให้คำตอบ จะทำยังไงดี??
ถ้าถามว่าเราชอบเขาไหม เราก็ชอบนะ เขาแสนดีมากก.../ ช่วยเราทีละกัน

-ขอบคุณที่อ่านจนจบ และขอบคุณที่ช่วยให้คำแนะนำค่ะ

Veeliving
22nd May 2012, 15:14
ผมว่าถ้าได้เพื่อนสนิทคืนมา

ก็คงไม่มีอะไรต้องคาใจแล้วละครับนายหญิง

ส่วนเรื่องตอบตกลง ไม่ต้องพวกผมหรอก ถามใจนายหญิงอ่ะ ว่าชอบเขาหรือเปล่า ^_^

nansobest
22nd May 2012, 15:48
อืมมม นั่นสิ ถามใจตัวเองดูนะจ้ะ
เพื่อนเธอก็ดูยินยอมแล้วว
ทีนี้เธอก็แค่ตัดสินใจด้วยตัวเองนะ