PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แก้ยังไงอะ ?

banksakito
22nd May 2012, 17:11
คือ ผมขี้หวงอะ แฟนผมชอบไปเที่ยวกับเพื่อนอะ (เพื่อนผู้หญิง) อื้ม.. แค่นี้ผมก็หึงอะ เหอะ ๆ ไม่รู้จะแก้ยังไง เมื่อคืนแฟนผมก็บอกว่า คุยกับเพื่อนเกี่้ยวกับรุ่นน้องผู้ชาย อะไรทำนองเนี่ย ผมก็เกิดอาการหึงขึ้นละ ...อยากทราบว่าแก้ยังไง ? :confused:

diawnaja
22nd May 2012, 17:25
เป็นเรื่องปกติครับ ที่เราจะหึง

แฟนผมจะทำอะไรผมก็หึงไปหมดแหละ แต่ก็ต้องปล่อยๆมั่ง

แต่ตอนนี้ผมไม่มีแฟนและ 555 เพราะผมเลิกหึงเธอ 555

หึงเป็นอีกอาการนึงที่บออกได้ว่า ยังรัก

jinegogo
22nd May 2012, 18:55
ผมว่าต้องปล่อยๆบ้างอะคับ หาไรทำ จะได้ลืม ถ้าคบกันไปนานๆ สักพักก็จะหายหึงเองแหละครับ

ถ้าให้บอกตรงๆก็คือ "ช่วงหมดโปร" บางคนครึ่งปี บางคนปีนึง จะเกิดอาการนี้ครับ

ส่วนคนเสมอต้นเสมอปลาย ผมขอซูฮกจากใจจริงคับ

banksakito
22nd May 2012, 18:58
ขอบคุณครับ ...แต่ผมอยากแก้ไวๆนะ เพราะไออาการที่ผมทำแบบเนี่ย แฟนผมมักเสียความรู้สึกทุกทีเลย ... แต่ผมก็เก็บอารมณ์ไม่ดีอะ :( กลัวแฟนหนักใจจนทนไม่ไหว ...ผมลองถามเขาตลอดนะว่า เบื่อไหม แต่เขาก็ตอบเหมือนเดิมว่า ไม่ อือ..ผมไม่รู้ว่าเธอไม่กล้าพูดเพราะเกรงใจหรือเธอพูดจริงอะครับ

jinegogo
22nd May 2012, 19:28
ถ้าให้พูดตรงๆก็คือ "เขาพูดด้วยความเบื่อหน่าย ว่าไม่ ครับ"

จะให้ดีเราต้องทำใจ ปล่อยๆเขาบ้าง พยายามไว้ใจครับ ถ้าไม่ไว้ใจกัน คบกันไปยังไงก็ไม่รอดครับ

banksakito
22nd May 2012, 19:33
ขอบคุณครับ :')

ballba
22nd May 2012, 19:34
เราก็ต้องเชื่อใจ เธอครับ ถ้ารักกันจะมารั้งเธอไว้ ก็ไม่ได้

แต่ก็เหอะนะ

เป็นผม ผมก็ไม่อยากให้คนรักเราไปไหนมาไหนหรอก ผมอะหวงมาก

ผมอ่ะห้ามเลยหละ แต่บางครั้ง เราก็ต้องเข้าใจเขาอะน่ะ

ถ้าเขาซื่อสัตย์กับเรา มันไม่เป็นอะไรหรอก

แต่ผู้หญิงสมัยนี้ ผมคบใคร *****ไว้ใจไ่ม่ได้จริงๆ

มันเลยทำให้ผมยิ่งห่วง

banksakito
22nd May 2012, 19:42
เราก็ต้องเชื่อใจ เธอครับ ถ้ารักกันจะมารั้งเธอไว้ ก็ไม่ได้

แต่ก็เหอะนะ

เป็นผม ผมก็ไม่อยากให้คนรักเราไปไหนมาไหนหรอก ผมอะหวงมาก

ผมอ่ะห้ามเลยหละ แต่บางครั้ง เราก็ต้องเข้าใจเขาอะน่ะ

ถ้าเขาซื่อสัตย์กับเรา มันไม่เป็นอะไรหรอก

แต่ผู้หญิงสมัยนี้ ผมคบใคร *****ไว้ใจไ่ม่ได้จริงๆ

มันเลยทำให้ผมยิ่งห่วง

ขอบคุณครับ :) พี่บอล ผมขอบคุณทุกคนมากเลยนะที่ให้ความคิดเห็นอะ :) รักเว็บนี้ที่สุดนี้ที่สุด